เตือนภัย โดนกับตัว แก็งขโมย BB Iphone ระบาดหนัก !

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ZeemaiiBuzzer, 21 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    แฟนผมโดนล้วงกระเป๋าที่ ร้าน Naraya ห้าง Paradise มันมากันเป็นแกงค์เป้าหมายหลักคือผู้หญิงที่สะพายกระเป๋า หรือ ห้อยคอไว้เดินตามแหล่งชอบปิ้ง ถึงขนาดเอาปืนจี้ ก็มีคับ ช่วงนี้โดนกันเยอะคับ ดีนิดนึงที่มีกล้องวงจรปิด เลยมีรูป ระวังกันด้วยคับไม่อยากให้ใครโดนอีก

Update หน้าคนเอาไปไช้ต่อล่าสุด ขายกางเกงยีนอยู่ตลาดปัฐวิกรณ์ ถนนวมินทร์ ใครอยู่ละแวกนั้นพบเจอช่วยแจ้งเบาะแสด้วยคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 ธันวาคม 2010
  2. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    ในห้างนี่ถึงขนาดเอาปืนจี้เลยเหรอเนี่ย...

3. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    แล้วคุณตำหนวดว่าไงคับ ได้แจ้งความมั๊ย?

4. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เลวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

5. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    เรื่องเป็นไงต่อครับ ทางตำรวจน่ะครับ

up ให้ครับ

6. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    เรื่องเป็นไงต่อครับ ทางตำรวจน่ะครับ

up ให้ครับ

7. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    น่ากลัวครับ ขอให้ตามได้นะครับ สน. ในที่เกิดเหตุ สน. ประเวศ ครับ ไม่รู้มานจายอมตามป่าวอะ มานชอบใส่เกียร์ว่างด้วย สน นี้อะ

8. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    up ให้เห็นกันครับ

ได้แจ้งความหรือยังครับ?

9. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    เมื่อก่อนใส่ทอง ใช้ มือถึอpocket pc เดียวนี้ ใส่สร้องเงิน ใช้มือถือปัญญาอ่อน 1500 รู้สึกว่าสบายใจกว่าเมื่อก่อนเยอะเลย ไม่ต้องกลัวโจร ไม่ต้องกลัวมือถือพังหรือหาย

ไงก็ขอบคุณเจ้าของกระทู้ ที่เขามาเตือนกัน

10. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    ตำหนวดเค้าไม่ค่อยจะตามให้ครับทุก สน.เลย ถ้าโดนก็ทำใจเถอะครับ ถ้าขนาดเอาปืนมาจี้รักษาชีวิตดีกว่าครับ ของนอกกายหาใหม่ได้
    ปล.แต่ถ้ามีโอกาศต้องเอาคืนให้หนำครับ

11. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    หน่าตาเเม่งโจรชัดๆ

12. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    ขอบคุณคับ ที่มาเตือนกัน หวังพึ่ง ตร.ก้อไม่ได้

13. LizbonD

LizbonD New Member Member

133
    2
    0
    สั้นๆ

"เลว"

14. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณครับ ภัยรอบตัวจริงๆครับ

15. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    คิดว่าจะไปแจ้งความอยู่แต่เท่าที่อ่านใน Web คนที่โดน ๆ (โดนกันเยอะจนน่าตกใจ) เค้าบอกกันว่าไปแจ้งความก็เท่านั้นได้แค่ลงบันทึกประจำวัน ไม่มีใครไปช่วยตาม ตำรวจเค้าบอกโดนกันเยอะจนตามกันไม่ไหว ต้องไปตามกันเอาเองก็เลยคิด ๆ อยู่จะเอาไงดี เอาไปออกรายการเรื่องจริงผ่านจอดีกว่า อิ อิ แต่ที่น่าเจ็บใจคือ แอดมันไป เห็น ๆ ว่ามันใช้โทรศัพท์เราอยู่แต่ทำอะไรไม่ได้

16. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เท่าที่เคยอ่านผ่านๆในเว็บเกี่ยวกับมือถือนะครับ ประมาณว่าถ้าเรามีหลักฐานว่าเราเป็นเจ้าของเครื่องจริงๆ (มีกล่อง มีอีมี่เครื่องของเรา หรือใบเสร็จมือถือที่ซื้อมา) เราสามารถตามเรื่องได้ครับ แล้วผมว่ายิ่งโจรมันขโมยไปแล้วเอาไปใช้เอง หรือไม่ว่าจะเป็นคนที่หลงมาซื้อจากคนที่ขโมยเราไปก็ตาม น่าจะสามารถตามได้ไม่ยาก

ลองประสานกับผู้ให้บริการเครือข่ายมือถือที่เราใช้ดูก่อน (หรือถ้าเป็นเครื่องศูนย์ฯก็ลองปรึกษาศูนย์ฯนั้นๆดู) พร้อมๆกับลองคุยกับตำรวจดูด้วย (คิดว่าน่าจะปรึกษาตำรวจที่รู้จักดีกว่าที่เราจะดุ่ยๆขึ้นไปปรึกษาที่สถานีตำรวจด้วยตัวเอง)

แล้วยิ่งถ้าเรามีหลักฐานแสดงความเป็นเจ้าของ (กล่อง มีอีมี่เครื่องของเรา หรือใบเสร็จมือถือที่ซื้อมา) หากเราตามได้ เราก็ยังสามารถยืนยันได้อีกว่าเราเป็นเจ้าของจริงๆ อีมี่ของมือถือมันก็เปลี่ยนไม่ได้ (ไม่น่าจะเปลี่ยนได้นะครับ อันนี้ไม่แน่ใจ) หรือเราอาจจะใช้อีมี่ของเครื่องเราเพื่อประสานกับผู้ให้บริการเครือข่าย เพื่อให้เค้าติดตามเครื่องเราให้

ไม่รู้ว่าผมอธิบายแล้วจะงงรึเปล่า ยังไงลองดูครับ

หรือลองเข้าไปปรึกษาในเว็บนี้ดูครับ http://www.pdamobiz.com/forum/forum_topics.asp?FID=93 คิดว่าน่าจะได้คำตอบดีๆที่น่าจะพอช่วยเหลือได้ครับ

เอาใจช่วยนะครับ

17. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    แถวบ้านเลย สงสัย ต้องวางแผน จับกันเองแล้วล่ะครับ

18. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
  19. TummenG

TummenG Member VIP

91
    3
    8
    อ้าว ยังไงวะหน่อย จับแม่งไห้ได้ พวกเลวๆ

20. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ไอ้พวกนี้หากินง่ายดี ต้องโดน"มวยโลก"ซักชุดนึง เอาให้สาแก่ใจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้