sr20บูทมาถึงเกียร์4รอบสูงๆแล้ววูบ

การสนทนาใน 'Siam Drifter' เริ่มโดย POP123, 20 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. POP123

POP123 New Member Member

1
    0
    0
    ball+พี่กุ้งครับขอถามผู้รู้เป็นกับsr20detหน่อยนะ บอล เราหนึ่งที่อยู่อยุธยาเองนะน่าจะพอจำกันได้
    1.ช่วยทีครับผมบูทมาตั้งแต่เกียร์1ยัน3กดไป5000+พอเกียร์ 4 ขึ้นได้แค่4000 วูบเหยียบต่อไม่ขึ้นเฉยเลยแต่เครื่องไม่ดับเปลี่ยนเกียร์5ก็วิ่งต่อไปได้แต่ยังไม่เคยกดเกียร์5ให้ถึงรอบ4000ว่าเป็นเหมือนกันไหมช่วยทีครับ

2.ซัดมาเร็วๆแล้วถึงไฟแดงก็เหยียบครัลแล้วเบรครอบหล่นมาน้อยกว่า600แล้วก็ขึ้นไปเหมือนเดิมนี่เกิดจากอะไรครับขับแบบไม่เปิดแอร์หล่นมาแต่ไม่ดับ แต่ถ้าเปิดแอร์ด้วยมันหล่นต่ำจนดับ ตอนเปิดแอร์ซัดมาแล้วเบรคถ้าจะเหลียบครัลแล้วเบรคต้องเบิ้ลให้รอบมาสูงขั้นเอาไว้จะไม่ดับ หรือไม่ก็เบรคแล้วไม่เหยียบครัลให้รอบมันค่อยๆลงจะไม่ดับ

2. Bh MotorSports

Bh MotorSports New Member Moderator

126
    1
    0
    ถึงกับโทรมาถามเลยทีเดียว อิอิ ได้ครัชยังครับหนึ่ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้