คนเล่น KE TE อยากได้อะไหล่หรือของแต่งอะไรจากญี่ปุ่นมาที่สุด

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย Ea"RT"h, 13 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    คนเล่น KE TE อยากได้อะไหล่หรือของแต่งมือ 2 อะไรจากญี่ปุ่นมาที่สุด

ผมจะได้นำเข้ามาถูกประเภท

ถ้าเป็นคุณๆอยากได้อะไร

2. smirnoff

smirnoff New Member Member

8
    0
    0

KE-25

กระจังหน้ายักษ์ ฝากระโปรง แก้มซ้าย-ขวา ไฟท้าย คิ้วสเตนเลสรอบคัน น่าจะแค่นี้มั้งครับ รุ่นนี้ เพื่อนๆคงหายากน่าดู
    :sad:

3. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    KE70
    - Logo GT DOHC ติดกระจังหน้าและฝาท้าย
    - กันชนหน้า - กันชนหลัง KE70 เหลี่ยมเล็กไฟกลม
    - ช่วงล่างซิ่ง AE86 เช่นหนวดกุ้งแต่ง แรคเพาเวอร์ 86 ปรับความยาวได้
    ปีกนกปรับความยาวได้ กันโตลงแต่ง กันเซแต่ง

ปีกนก 86ของแต่งปรับตั้งได้

แก้ไขล่าสุด: 15 ธันวาคม 2010
  4. spawn

spawn New Member Member

32
    0
    0
    อุปกรณ์ KE 35 Levin
    1. ชุดเรือนไมล์แบบมีวัดรอบ และเกจ์ 3 เกลอ
    2. ไฟท้าย
    3. กระจังหน้า + ฝากระโปรง
    หามานานยังไม่ได้ซักที

5. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    ช่วงล่าง 86 เอาทั้งหน้าและหลังเลย ลูกเต็ดด้วย

เอามาทั้งบ้านพี่ยุ่นเลยนะเอามาเข้าไทยให้เยอะที่สุด แบบเครื่องเจ

ราคาจะได้ถูกสะที มันหน้ามานานละ ฝากทีครับ

6. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    อยากให้ลงรูปให้ผมดูด้วยจัง จะได้รู้ว่าหน้าตาแต่ละชิ้นเป็นยังไง

7. DEVILMAN

585
    84
    0
    เดี๋ยวลงรูปประกอบให้ครับ ช่วงล่าง 86 ของแต่งปรับได้อันนี้ต้องการในตลาดมากครับ
    เพราะคนที่เล่น DX แทบทุกคนต้องการช่วงล่างที่ดีขึ้นครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 09:33:35 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:33:21 ----------

เดี๋ยวลงรูปประกอบให้ครับ ช่วงล่าง 86 ของแต่งปรับได้อันนี้ต้องการในตลาดมากครับ
    เพราะคนที่เล่น DX แทบทุกคนต้องการช่วงล่างที่ดีขึ้นครับ

8. DEVILMAN

585
    84
    0
    เป็นแบบนี้ครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 14:18:26 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:18:20 ----------

เป็นแบบนี้ครับ

9. CLUB_69

CLUB_69 New Member Member

14
    0
    0
    เอาเข้ามาเหอะครับ

เพราะขายได้หมดและครับ

10. Lycan_X

Lycan_X New Member Member

50
    0
    0
    เครื่อง 4A-GE โมฯ ทั้ง 16V และ 20V หรือ 3S-GE ขับหลัง เอาเข้าเยอะๆ

11. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    ขอขอบคุณทุกท่านนะครับ

ตอนนี้ผมได้ส่งรายการของที่แต่ละท่านเสนอมาให้กับคนรู้จักทางญี่ปุ่นแล้ว

ของชิ้นไหนมีหรือไม่มี ผมจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

12. JoRECOLE

JoRECOLE Guest

0
    0
    0
  13. anatomy411

anatomy411 New Member Member

14
    0
    0
    หาของ

ชุดคิ้วฝากระโปรงหน้า รุ่นหน้ายักษ์ te37

http://blog.cardomain.com/tag/1975/

ยางขอบกระจกแวน 4บานหลัง ของ ke36

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มกราคม 2011
  14. ae_vfr@hotmail.com

[email protected] New Member Member

2
    0
    0
    ผม 1- เอาโล โก้ รอบคัน ke 204 ประตู
    2-คาบู คู่ มือ 2
    3-กระจกกระสุน
    4-กันชน หน้า /หลัง
    5-ล้อขอบ 13 ของ แบบใส่ได้เลย กว้าง ตั้งแต่ 7-12นิ้ว ออฟ ลบ เยอะๆดีครับ มือ 2 ราคาปะหยัด เม่เป็นไรเอามาขัดสีเอาได้ครับ
    6-ยางใส่กับออฟ ลบ
    7-ช่วงล่าที่ใส่ได้เลย และ ดัดแปลงแล้ว มือ2 ก็ได้ครับ
    8-เต็ด
    9-แคม หลายขนาด
    10-เบาะ หนังลาย ตาไก่ และแบบแข็ง retro
    11-คอนโซนหน้าเดิมๆ
    12-ไฟหน้า+ไฟท้าย ไฟเลียวข้างแก้ม ไฟหรี่ ใต้ไฟหน้า ไฟในเก่ง ทั้งหมด เดิมๆ
    13-กระจกทั้งหมด
    14-อะไหล่ตัวถังทั้งหมด
    15-อะไหล่เครื่องที่หายากๆ
    16อันนี้เซ็กให้หน่อยครับ เครื่อง 3K-R เครื่องในตำนาน ถ้ามีถามราคาด้วยครับ และข้อมูลรายละเอียดด้วยเน้อครับ สนใจเครื่องนี้มากครับ
    17-กระจังหน้า ฝาครอบข้างแก้ม ของ TE 27 เอาแปลงใส่ KE20 ฝาครอบไฟท้าย ke20
    ถ้ามีซาก TE 27ยิ่งดีครับ ขอราคาด้วยครับ
    ของทั้งหมด กะ จะเอาไปใส่ KE 20ครับ หาเผื่อให้ หลายๆคนด้วยครับ ฦากหา ช่วงล่างแต่งด้วยครับ เป็น KE20 4ประตู เอา ปีกนกแต่งปรับได้ เหล็กกันโคลง หน้า หลัง แบบดัดแปลง ช่วงล่าดัดแปลงเอาไว้ซิ้ง อะครับชุดแปลงดิสเบรคหลัง เกจวัดหน้าน้ำมัน ต่างๆ โชคหน้าหลังแต่ ดัดแปลง ถ้ารู้ที่ไหนรับสั่งทำ หรือมีช่วยส่งให้หน่อยครับ ใครก็ได้ที่เข้ามาดู ที่ [email protected] จะขายรถรถสูตร เพื่อทำ KEอีกครั้งหลังจากทิ้งไว้นานแสนนาน โตละขับเก๋งดีกว่า ขอบคุณครับบบบๆ

15. ae_vfr@hotmail.com

[email protected] New Member Member

2
    0
    0
    อะไหล่ช่วงล่างที่ขอ เป็นแบบ KP47ที่ใส่เครื่อง 3K-R ของ tom s ดูใน ยูทูป ได้ครับ เอารูปใส่ไม่เป็นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้