PS3 @ ชาวRCW มีใครเล่น GT5 on PS3 บ้างครับ ^^ @

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย DUKE_68, 6 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    มาคุยกันคร๊าบ เล่นกันไปถึงไหนแล้ว ผมเพิ่งเริ่มเอง ยังสอบใบขับขี่อยู่ครับ ข้อมูลในเกมมันเยอะมากจริงๆครับ อลังการ มีอะไรมาเล่ากันมั่งนะคับ ^^ :):):D

[video=youtube;hxfNb4d3bPY]http://www.youtube.com/watch?v=hxfNb4d3bPY[/video]

2. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ยังไม่มี PS3 เลย แต่ก็คงไม่นานนี้แหละ ต้องซื้อ PS3 เพื่อเล่น GT5

3. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

จัดเลยคับ อลังการ คุ้มค่า หลักๆผมก็ซื้อไว้รอGT นี่หละคับ เพราะมีเล่นไม่กี่เกม ^^

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 ธันวาคม 2010
  4. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    น่าเล่นมากกกก

5. oil_online

oil_online Member Member

261
    3
    18
    รอ Logitech G27 อยู่ครับ ของขาดตลาดเพราะ GT5 แท้ๆ
    มีร้านไหนรับประกอบ Cockpit ถูกๆ แนะนำกันมั่งนะครับ หรือมีแบบรบกวนด้วยนะครับ

6. DUKE_68

6,189
    129
    63
    เคยผ่านๆว่ามีคนประกอบเองอยู่นะครับ แต่ไม่แน่ใจว่าจะทำขายด้วยไม๊

[video=youtube;RfQc-WzF99E]http://www.youtube.com/watch?v=RfQc-WzF99E[/video]

เล่นไปถึงไหนกันแล้วคับ ผมแข่งไปบ้างบางส่วน กับ TESTใบขับขี่ถึง SUPER LICENSE S-8 ^^

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 ธันวาคม 2010
  7. tAn78

tAn78 New Member Member

320
    2
    0
    ใครพอจะไขปริศนาได้ไหมว่า ทำไมภาคนี้ถึงไม่สามารถเปลี่ยนล้อให้รถคลาส S (Standard) ได้ อันนี้หมายความถึงทั้งรถมือ 2 และรถแถมนะ
    งงจริงๆ โมเครื่องได้ทุกอย่าง ใส่ GT Wing ราวตากผ้าก็ได้ แต่เจือกไม่ให้เปลี่ยนล้อ บอกตรงๆ หมดอารมณ์

8. vtp24

vtp24 New Member Member

1
    0
    1
  9. DUKE_68

6,189
    129
    63
    มีสัตว์ประหลาด เนสซีด้วยคับ 555+

[video=youtube;JlKd7o6iWN0]http://www.youtube.com/watch?v=JlKd7o6iWN0&feature=player_embedded[/video]

10. DUKE_68

6,189
    129
    63
    ผมว่ามันเหมือนเจตนาจะลดความน่าสนใจของรถเก่าลง เหมือนให้สนใจรถใหม่ๆมากกว่า เป็นไปได้ไหมครับ กับเหตุผลนี้... :sad::sad::cry:

11. j_khonkaen_DimondEye

j_khonkaen_DimondEye New Member Member

33
    2
    0
    พึ่งได้มา

สั่งของไปเมื่อวานพึ่งได้เมื้อ1ชม.ที่แล้วนี่เอง ตอนนี้กำลังอัพ FW3.40 เป็น 3.55 ช่วงรออัพโหลดเลยมาหาเพื่อนเล่นไว้ก่อน

12. DUKE_68

6,189
    129
    63

:):):D

13. oil_online

oil_online Member Member

261
    3
    18
    เพิ่งเลเวล 14 เอง รู้สึกว่ามันขับยากยังไงไม่รู้ หรือว่าเราอ่อนหว่า

14. may a31

may a31 New Member Member

13
    0
    0
    ;)ผมก็เล่นอยู่ครับ ID PSN : may_cherry แอทผมด้วยคนนะ;)

:pตอนยี้ เลเวล A 22 B 7 :)รอG27 อยู่ของขาดตลาด

:)ดีถูกอย่าง เซ็งอย่างเดียวกับรถ S เปลี่ยนล้อไม่ได้เนี้ยละ เซ็งสุดๆ:cry::cry::cry::cry:

15. DUKE_68

6,189
    129
    63
    ผมก็ยังไปไม่ถึงไหนเลยครับ ^^

- เรื่องการเซ็ท และบังคับรถ ละเอียดกว่าภาคก่อนๆครับ ตอนแรกผมก็หาว่าทำไมไม่หนึบ เซ็ทTOE-IN หน่อยเดียว หนึบขึ้นเห็นๆเลยครับ

16. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    เพื่อนธารเล่นด้วยหรือนี่ มาออนไลน์เจอกันหน่อยดิ๊

ผมมีปริศนาเหมือนกันว่า ดันกดไปโมเครื่องข้ามเสต็ป เลย Install ไม่ได้ พอกลับไปทำตามเสต็ป เหลือสเต็ปที่ซื้อมา ก็ไม่รู้จะใส่ยังไง ต้องซื้อใหม่ ทั้งๆที่มันบอกว่ามีอยู่แล้ว ไอ้ตรงมุมล่างขวาาอะ พลาดไป 2 ทีเซงชิบ

17. DUKE_68

6,189
    129
    63
    เป็นโปรแกรมทำอะไรครับ STEPไหน กับ รถอะไร :)

แล้วออนไลน์กันไหมฮะ ส่วนมากเล่นตอนไหน ผมไม่ค่อยเจอชาวไทยเลย :cry:

18. March .._..

March .._.. New Member Member

135
    3
    0
    โห่... เด๋วนี้เกมส์มันละเอียดขนาดนั้นเลยหรอครับ เซ็ตค่า TOE แล้วฟิลรถเปลี่ยน สวดดยวดดเลยคร๊าบบบ คนทำมันเก่งจริงๆ !

อยากเล่นมั้งอะ อิอิ ร้านเกมมันมีให้ลองเล่นไหมครับ ??? กลัวเด๋วซื้อมาแล้วเบื่อไม่ได้เล่น เสียดายตังครับ :D

19. DUKE_68

6,189
    129
    63

[video=youtube;ptZ_OKy0GiI]http://www.youtube.com/watch?v=ptZ_OKy0GiI&feature=related[/video]

[video=youtube;0XxOIY855v8]http://www.youtube.com/watch?v=0XxOIY855v8&feature=related[/video]
    ลองชมรายละเอียดการเซ็ทรถในตอนท้ายๆของคลิปสิครับ ^^

[video=youtube;ZLTVoZX9rv4]http://www.youtube.com/watch?v=ZLTVoZX9rv4&feature=player_embedded[/video]
    อันนี้TUNED 350Z FOR DRIFT

- ร้านเกมPS3ผมว่าน่าจะมีเกมนี้ทุกร้านแหละครับ เพราะเป็นเกมชึ้นชื่อของเครื่องPLAY STATION และมันป็นเกมคลาสสิคครับ ภาคก่อนๆทิ้งไว้นานๆก็ยังเล่นได้ ไม่น่าเบื่อเท่าไร นอกจากมันจะไม่มีรถโมเดลใหม่ๆ แต่สำหรับภาพนี้ มันจะอัพเดทซื้อรถใหม่ๆออนไลน์ได้นะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มกราคม 2011
  20. AQDONUT

677
    11
    0

ป่าวคับ ในเกมส์อะคับ Tuning Shop คับ ผมเอา FC3S ไปทำเครื่อง ทีแรกกด Step 3 เลยปรากฎว่ามันซื้อได้ แต่ใส่รถไม่ได้ แล้วขึ้นว่าเป็น Owned ทางมุมล่างขวามืออยู่คับ ซื้อปิด มีอยู่ 2 อัน ใส่ไม่ได้ไม่รู้จะใส่ยังไง เลยไปทำ ทีละ Step พอทะ Step 2 แล้วจะใส่ อัน 3 ที่ซื้อมาไม่รู้ใส่ยังไง ใน Setting ก่อนแข่งก็ไม่ได้ ตอนซ้อมก็ไม่ได้ ใน Garage ก็ไม่ได้ ไม่รู้ใส่ตรงไหน เสียตังฟรี

ใช้แผ่นโซนไรคับ ผมกับเพื่อนใช้แผ่นโซน 3 กันครับ ส่วนมากแข่งกันใน Lounge ครับ ไม่ค่อยออกไปห้องใหญ่เล่นกัน ดึกๆ PSN ID : AQDONUT ครับ แอดได้เลย

พอดีเพิ่งสอบใบขับขี่หมด เลยซิ่งได้เต็มที่ล่ะทีนี้ อิ อิ

21. tAn78

tAn78 New Member Member

320
    2
    0

โธ่ตานัท ไม่ต้องตกใจ ถ้าชิ้นไหนใช้กับรถที่ขับอยู่ไม่ได้แล้วเผลอไปซื้อ มันจะเข้าไปอยู่ในหัวข้อ Item หรือ My Item อะไรประมาณนั้น ไอคอนมันจะอยู่หน้าหลักใน GT Mode อ่ะ มุมล่างซ้ายบริเวณเดียวกันกับ My Garage ทีนี้พอจะใช้ ก็แค่ขับรถที่สามารถติดตั้งได้ แล้วเข้าไปใน Item เลือกมันซะ แล้วคลิก Install Now ก็เรียบร้อย ไม่ต้องซื้อใหม่ ไม่เสียตังค์ฟรี ว่าแต่เราว่าป่านนี้นายคงรู้แล้วม้าง 555 เพิ่งเข้ามาดู เดี๋ยวคืนนี้แอดไป tstyleSPL

22. AQDONUT

677
    11
    0
    ได้เลย ธาร ขอบคุณมากเพิ่งรู้เหมือนกัน ดีนะยังไม่ได้ซื้อใหม่เดี๋ยวคืนนี้กลับไปลอง ช่วงนี้ติดงานไม่ค่อยได้เล่นเลย เดี๋ยวยังไงเจอกันๆ

23. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ซื้อมาแล้ว เพิ่มชื่อเราได้ KengRacing

เพิ่งเริ่มเล่น ยังไม่ไปถึงไหนเลย

24. DUKE_68

6,189
    129
    63
    เยี่ยมเลย แล้วเจอกันครับ ^^

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มีนาคม 2011
  25. Peter98

Peter98 New Member Member

53
    7
    0
    เพิ่งจาซื้อมาเล่นครับ ยังไม่ไปถึงไหนเหมือนกัน เพิ่งสอบใบขับขี่ได้ถึง IC ใน A-Spec โหมด เพิ่งเล่นไปถึง Level2 ดันไปติดตรง Japanese Classic Car ในเกมส์บังคับให้ใช้รถยุ่น ตั้งแต่ปี 79 ขึ้นไป ยังหาซื้อรถไม่ได้เลยครับ ใน Used car ก็ไม่มี ใครที่เล่นผ่านไปแล้วช่วยแนะนำแหล่งซื้อรถหน่อยครับบ....

26. DUKE_68

6,189
    129
    63
    ลองดูเรื่อยๆครับ รถในเต็นท์มือสอง จะเปลี่ยนเรื่อยๆ เดี๋ยวก็เจอครับ หรือ แข่งบางรายการก็จะมีรถพวกนี้มาให้ครับ จำไม่ได้ว่าอันไหน ^^

27. mrpich

mrpich New Member Member

1
    0
    0
  28. Peter98

Peter98 New Member Member

53
    7
    0
    ขอบคุณครับ. ด้วยภาระกิจทำให้ไม่ค่อยมีเวลาจะเล่น. ตอนนี้ยังไม่ไปถึงไหนเลยครับแล้วคุณ. Duke. เล่นไปถึงไหนแล้วครับหากมีโอกาสลองมาออนไลน์กันได้น่ะครับ psn ID. :armp_98. ครับ

แก้ไขล่าสุด: 20 เมษายน 2011
  29. may a31

may a31 New Member Member

13
    0
    0
    นักแข่งเก่งรวมอยู่เยอะครับ แฟนพันธุ์แท้ทั้งนั้น มีจัดกิจกรรมการแข่งบ่อยครับ ตามลิงค์ด้านล่าง

http://play3thai.com/forums/index.php?board=12.0

30. DUKE_68

6,189
    129
    63
    เซ็ง PS NETWORK พังมาช่วงหนึ่งแระ เล่นไม่ค่อยหนุกเลย T..T

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้