สอบถามหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย spee22, 2 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. spee22

spee22 New Member Member

328
    0
    0
    เวลาเปิดแอร์ รอบเครื่ง ขึ้นๆลงๆ แล้วก็แอร์ไม่เย็นคับ แต่พอไม่เปิดแอร์ รอบเครื่องปกติคับ ไม่ทราบว่ามันเป้นอะไร ก่อนหน้านี้เคยเป็นมาครั้ง 1 ตอตนั้นรถติดมาก ๆ เปิดแอร์ เบอร์4 อยู่ดีๆๆ ก็มีนำพุ่งออกมาจากล้อข้างซ้าย ใกล้กลับคอมแอร์ แต่พอไปให้ร้านแอร์ดูทางร้านบอกว่าไม่ป็นอะไร แอร์ก็เย็นปกติดี ผมใช้ได่สัก 7 เดือน ก็มีอการค้างต้นที่ผมกล่าวในบรรทัดแรกอะคับ เครื่อง D15b ไม่ทราบว่าต้องใช้ค่าใช้จ่ายเท่าไร ต้องเปลี่ยคอมแอร์ไหม ขอบคุงคับ

2. tawan2520

tawan2520 New Member Member

7
    0
    0
    1 พัดลมแอร์ทำงานเปล่าครับ
    2 แผงคอยร้อนอาจจะตัน
    3 น้ำที่พุงออกมาน่าจะเป็นน้ำยาแอร์ถ้าพัดลมแอร์ไม่ทำงานแล้วเกิดความมากๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้