ถามนิดนึงครับ Civic 4D ปี 94 หัวฉีดไม่มีเทค ใช้กล่องตัวไหนครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย zommai, 15 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zommai

zommai New Member Member

5
    0
    0
    ถามนิดนึงครับ Civic 4D ปี 94 หัวฉีด1600cc ไม่มีเทค ใช้กล่องตัวไหนครับ

แกะดูปลั๊กน่าจะเป็นตัวนี้

ตอนนี้ใส่กล่อง D15B อยู่ เหมือนจะไม่ตรงรุ่นน้ำมันท่วมๆ เร่งไม่ค่อยออก

ถ้าอยากจะใส่กล่องตรงรุ่นนี้เป็นตัวไหนครับ B16A P30 ; D16Y8 หรือ D16A หลายช่างก็บอกหลายรุ่นเหลือเกิน

จำผิดจำถูก ยังไงขอคำแนะนำด้วยครับ

2. EG4Dkabpom

EG4Dkabpom New Member Member

1
    0
    0
    D16A คับ

3. zommai

zommai New Member Member

5
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ ตังออกแล้วจะได้หาของตรงรุ่นสักที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้