รบกวนถามหน่อยครับ เกี่ยวอัตราการกินแก็ซต่อกิโลลิตร

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย enduree, 3 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. enduree

enduree New Member Member

2
    0
    0
    รบกวนถามหน่อยครับ มือใหม่หัดใช้แก็ซ

ผมมใช้ nissan sentra 1400CC เครื่องคาบู ติดระบบมิกอยู่ครับ แฟนขี่ไปทำงาน ความเร็วไม่เกิน 70 กม/ชม ตอนเช้าไม่เปิดแอร์ด้วยซ้ำ อากาศดีครับ เปิดแอร์เฉพาะตอนเย็นขากลับ

ไม่ใช่ขี่ในเมื่องนะครับขี่ทางต่างจังหวัด ไม่มีรถติด 6-8 กิโล/ลิตร เลยครับ ผมว่ามันกินเกินไป หรือเปล่าครับ

ถ้าเปลี่ยน ระบบติดแก็ซหัวฉีด ละครับ จะกินประมาณกี่กิโลลิตร หรือไม่ต่างกันมาก

ผู้รู้ตอบหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 ตุลาคม 2010
  2. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    น่าจะกินเยอะไป เพราะนิสัยของเครื่องคาร์บูด้วยหรือป่าวที่มันกินอยู่แล้ว

ขนาดรถที่บ้านผม Mitsu Pajaro เครื่อง3500cc ตกโลละ 2บาทนิดๆ วิ่งซัดตลอด ไปกลับหัวหิน กทม 800 บ

ส่วนอีกคัน Mitsu Triton เครื่อง เบนซิล2400 cc กิน 8โลลิตร

ทั้งคู่ใช้ LPG หัวฉีดอ่ะคับ

3. enduree

enduree New Member Member

2
    0
    0
    น่าจะกินเยาะตามที่ท่าน lancerck4 ว่า นะครบ ถ้า เปลี่ยนแก็ซเป็นระบบหัวฉีดละครับ จะกินสักกี่กีโลลิตรครับ

4. siwadej

siwadej New Member Member

15
    0
    0
    จูนใหม่สิครับ หายแน่นอน อาการนี้เรียกว่าเชื้อเพลิงค่อนข้างหนา(ท่วม) ขณะเดินเบาน่าจะปล่อยแก๊สมากเกินไปพอรถเริ่มมีโหลดก็ยิ่งดูดแก๊สมากขึ้นเป็นทวีคูณ คือ มันเอาไปเผาทิ้งเผาขว้างอ่ะครับ เงินทั้งนั้นที่มันเผาไปอ่ะ อยากให้เนียนหาอู่จูนที่ชำนาญระบบมิกซ์ หรือ อู่ที่มีอุปกรณ์ตรวจวัดส่วนผสมเชื้อเพลิง

5. tam1

tam1 New Member Member

100
    0
    0
    ลองจูนใหม่ดูคับ ของผมใช้ nv van เครื่อง 1600 คาร์บู เหมือนกัน ตกประมาน 9-10 กิโลลิตรคับ วิ่ง 100-120 เปิดแอร์ตลอดคับ
    ถ้าในตัวเมือง 7-8 กิโลลิตรคับ แต่ของผมก้อกว่าจะลงตัว(ตามความพอใจในการขับขี่)ก้อเปลี่ยนร้านที่จูนหลานร้านเหมือนกันคับ
    ปล. ล้อ 205/40/17 คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้