รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ เรื่องเกี่ยวกับเกียร์

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย ke30, 29 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ke30

ke30 New Member Member

1
    0
    0
    เรื่องชุดยางแท่นเครื่องหูยึดเกียร์ ธรรมดา กับออโต้ ของd15b eg คาบู เหมือนกันหรือไม่หรือตำแหน่งตรงกันมัย คือผมจะเปลี่ยนเกียร์ธรรมดาเป็นออโต้อยากทราบว่า ถ้าผมได้เกียร์มาพร้อมชุดยางแท่นเครื่องยึดหูเกียร์มาด้วย แล้วจะใส่กันได้เลยมัยคับ หรือต้องแปลงอะไรอีกหรือป่าว รบกวนให้ความกระจ่างด้วยครับ ขอบคุณครับ:cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 กันยายน 2010
  2. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    หูยึดเกียร์ MT กับ AT ไม่เหมือนกันครับ ถ้าไม่แปลงก็ใส่กันไม่ได้
    ถ้าแปลง มี 2 ทาง อู่ฯ จัดการให้ได้หมด
    1. แปลงขายึดแท่นเกียร์ ให้จับยึด/หิ้ว เกียร์ AT โดยไม่ต้องเลาะขายึดออกจากตัวถัง
    2. ตัดเปลี่ยนขายึดทั้งชุดเลย(เลาะออกจากตัวถัง) ต้องเอาขายึดทั้งชุดของ AT มาด้วย

3. DeW The Star

DeW The Star New Member Member

170
    2
    0
    ไม่ยากครับ ให้อู่จัดให้ครับ คนไทยเก่ง หายห่วง

4. ke30

ke30 New Member Member

1
    0
    0
    ขอบคุณคับ....

5. tawan2520

tawan2520 New Member Member

7
    0
    0
    แปลงขายึดใหม่ก็ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้