Masda 323 sedan อยากเปลี่ยนเครื่อง

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย Triler7, 2 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Triler7

Triler7 New Member Member

3
    0
    0
    รถ Masda 323 sedan เครื่อง 1300cc อยากจะถามว่า

สามารถ เปลี่ยนเป็นเครื่องรุ่นไหนได้บ้างครับ หรือ แนะนำด้วย ว่าจะเปลี่ยนเป็นเครื่องรุ่นไหนดี ค่าใช้จ่าย กี่บาทครับ ผมถามเท่านี้ก่อน ผมอยู่ที่ ศรีสะเกษ
    อยากจะได้เครื่อง ที่แรงขึ้นสักนิด แต่ประหยัดน้ำมัน

ปล. พอดีเครื่องเดิมมันพังนะครับ อยากจะหา เครื่องใหม่ สัก 1500 CC ของ Masda แหล่ะครับ

ปล.2 รถผมติดแก๊สอยู่

ขอบคุณที่ช่วยเหลือครับ :cool:

2. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ถ้าชอบ1500 ก็มี ZL VE 130แรงม้า กับ ZL DE 110แรงม้า ถ้าติดแก๊สแนะนำตัวแรกครับ

ถ้าชอบแรงขึ้นก็วางBP-ZE แรงขึ้นกว่าเดิมหน่อย หรือยังไงถ้าวางแล้วติดแก๊สก็วางBP-Tแต่ตัวหลังสุดงบเยอะสุด

ส่วนค่าใช้จ่ายอันนี้ขึ้นอยู่กับแต่ละอู่ครับ ไม่แน่นอนครับ

3. Triler7

3
    0
    0
    ZL VE 130แรงม้า เนี่ย

ราคาค่าตัว ของเครื่อง อยู่ที่ประมาน เท่าไรครับ

หาซื้อได้ที่เซียงกง หรือยังไงครับ

แล้วตัวนี้ ต้องเปลี่ยนเกียร์ หรือ ทำไรอีกเยอะไหมครับ

พอดีผมไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์ = =

4. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    ต้องดูก่อนว่าเกียร์เดิมๆสามารถเข้ากันเครื่องที่เราเลือกได้หรือไม่ก่อนหน่ะครับ
    ถ้าเกียร์เดิมเข้ากันได้ก็จะประหยัดเรื่องเกียร์ไปได้อยู่ แต่ถ้าไม่ได้หรือว่าต้องการ
    ที่จะเปลี่ยนระบบเกียร์อยู่แล้วเช่นออโต้เป็นแมนน่วลเพราะอยากแรงอันนี้ก็ยกทั้งเกียร์
    และเครื่องลงได้เลยครับหาได้แบบเป็นชุดก็มี

ส่วนเรื่องสถานที่หาของก็ได้ทั้งเซียงกงและในเวปหน่ะครับรวบไปถึงอู่ที่รับวาง
    เครื่องพวกนี้ก็สามารถให้เขาเป็นธุระจัดหาเครื่องรุ่นตามที่เราต้องการมาลงให้ได้เช่นกันครับ

สรุปก่อนเลยว่าสนใจเป็นเครื่องประเภทไหนเกียร์อะไรแล้วจึงค่อยมาตรวจดูว่ารุ่นไหนเหมาะกับความต้องการ
    ของเราและเป็นไปได้มากที่สุดในการวางโดยไม่ต้องดัดแปลงเยอะเพื่อประหยัดงบและปลอดภัยต่อตัวรถด้วยครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 13:57:54 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 13:57:47 ----------

ต้องดูก่อนว่าเกียร์เดิมๆสามารถเข้ากันเครื่องที่เราเลือกได้หรือไม่ก่อนหน่ะครับ
    ถ้าเกียร์เดิมเข้ากันได้ก็จะประหยัดเรื่องเกียร์ไปได้อยู่ แต่ถ้าไม่ได้หรือว่าต้องการ
    ที่จะเปลี่ยนระบบเกียร์อยู่แล้วเช่นออโต้เป็นแมนน่วลเพราะอยากแรงอันนี้ก็ยกทั้งเกียร์
    และเครื่องลงได้เลยครับหาได้แบบเป็นชุดก็มี

ส่วนเรื่องสถานที่หาของก็ได้ทั้งเซียงกงและในเวปหน่ะครับรวบไปถึงอู่ที่รับวาง
    เครื่องพวกนี้ก็สามารถให้เขาเป็นธุระจัดหาเครื่องรุ่นตามที่เราต้องการมาลงให้ได้เช่นกันครับ

สรุปก่อนเลยว่าสนใจเป็นเครื่องประเภทไหนเกียร์อะไรแล้วจึงค่อยมาตรวจดูว่ารุ่นไหนเหมาะกับความต้องการ
    ของเราและเป็นไปได้มากที่สุดในการวางโดยไม่ต้องดัดแปลงเยอะเพื่อประหยัดงบและปลอดภัยต่อตัวรถด้วยครับ

5. Triler7

3
    0
    0
    โอ้ เข้าใจละคับ

รถของผมเป็นเกียร์ ธรรมดา 5 เกียร์ นะคับ

สนใจ >> เป็น เกียร์ ธรรมดา 5 เกียร์ เหมือนเดิมครับ แต่ ต้องการ CC ที่มากขึ้น จากเดิม 1300 เป็น 1500 - 1600 นะครับ

ถ้า เป็นไปได้ ก็ไม่อยากเปลี่ยนเกียร์นะครับ เพราะยังใช้ได้อยู่นะครับ

ช่วยแนะนำ ผมหน่อยนะครับ

สิ่งที่ผมต้องการก็คือ แรงอีกสักนิด แต่ประหยัด ด้วยนะครับ

ถ้าแนะนำ ตัวเครื่อง ผมขอราคา ตัวเครื่องด้วยนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ ^ :cool:

6. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    โทรถามช่างหมูพระราม9ได้เลยครับ 081-497-7743

7. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    ตามนั้นเลยคร๊าบ

8. assanai

assanai New Member Member

263
    3
    0
    ลงsrคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้