โคมไฟหน้า สารเคลือบมันเริ่มร่อนแล้วอะครับ พอมีวิธีแก้ไขไหม

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย Quikup, 16 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Quikup

Quikup New Member Member

13
    0
    0
    พอดีโคมไฟหน้าสราที่เคลือบอยู่มันเริ่มจะลอกอะครับ แล้วกลัวว่าอีกหน่อยมันจะเหลืองหรือเปล่า

ถ้าเปลี่ยนเฉพาะฝาครอบโคมไฟเฉยๆจะได้ไหมครับ หรือว่าต้องเปลี่ยนทั้งโคมเลย อีกอย่างถ้าไปให้ขัดแล้วเคลือบใหม่มันจะดีกว่าไหม

ไม่ทราบว่าอย่างไหนจะดีกว่ากัน ...
    รบกวนผู้รู้ตอบทีครับ ....ขอบคุณครับ

2. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    เลี่ยงการตากแดดคับ มันร่อนเพราะความร้อน ถ้าให้ดีต้องเคลือบสีบ่อยๆจะช่วยได้เยอะเลยคับ

ขัดมันก็แค่ช่วยให้รอยร่อนมันจางลงเท่านั้นคับ

ถ้าจะเปลี่ยนต้องเปลี่ยนทั้งโคมคับ เปลี่ยนเฉพาะเลนส์ไม่ได้ เบิกใหม่คู่ละสามพันเอง

3. Fox racing

Fox racing New Member Member

4
    0
    0
    ไปเคลือบได้ที่ ซอยเพิ่มสิน 41

ที่นั่นเค้ารับล้าง รับเคลือบอยู่ ข้างละ 400 ไปโดนมาแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้