>>>Need for speed world online<<<

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย kaijin, 29 กรกฎาคม 2010

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. kaijin

kaijin New Member Member

234
    4
    0
    >>>Need for speed world online<<<

หลังจากที่เปิดให้ทดลองเล่นช่วงเบต้าเทสต์มาระยะหนึ่ง Black Box สตูดิโอพัฒนาเกมในเครือฯ "อิเล็กทรอนิกส์ อาร์ต" ก็ได้ประกาศเปิดให้บริการเกมแข่งรถออนไลน์ Need for Speed World ในวันที่ 27 กรกฎาคมนี้ โดยผู้เล่นสามารถติดตั้งตัวเกมลงบนเครื่องคอมพิวเตอร ์ผ่านการดาวน์โหลด ข้อมูลดิจิตอล

Need for Speed World มีการผสมผสานแนวเกมแข่งรถเข้ากับรูปแบบ RPG ผู้เล่นสามารถปรับแต่งรถยนต์ของตนเองได้ตามความต้องก าร เข้าแข่งขันกับเพื่อนและคนในครอบครัว รวมถึงแข่งขันกับผู้เล่นระดับสูงคนอื่นๆที่มีอยู่มาก มาย ในโลกออนไลน์ที่มีเส้นทางแข่งขันยาวกว่า 150 ไมล์ พร้อมการไล่ล่าจากรถตำรวจ

ผู้เล่นสามารถเข้าเล่นเกมได้ตั้งแต่วันที่ 20 กรกฎาคม ก่อนกำหนดให้บริการจริงในวันที่ 27 กรกฎาคม เมื่อทำการซื้อ Need for Speed World Starter Pack โดยจะได้รับสิทธิประโยชน์หลายประการ อาทิ ปลดล็อครถยนต์พิเศษ รับค่าประสบการณ์สองเท่า จองชื่อที่ต้องการ ได้สถานภาพ VIP เป็นต้น

Need for Speed World Starter Pack ได้เริ่มจำหน่ายตั้งแต่เมื่อวานนี้ (20 ก.ค.) ตั้งราคาไว้ที่ 20 ดอลลาร์สหรัฐฯ ผู้ที่ซื้อจะได้รับ SpeedBoost จำนวนหนึ่ง (ค่าเงินภายในเกม) สิทธิเล่นเกมได้ถึงเลเวล 50 พร้อมด้วยเซ็ตไอเท็มช่วยเล่นอย่างเช่น Nitrous , Traffic Magnet นอกจากนี้ยังสามารถจับจองไอเท็มอื่นๆได้ในราคาถูก อาทิ เพิ่มค่าประสบการณ์สองเท่า , รถเช่าสำหรับมือใหม่

สำหรับผู้เล่นที่เล่นแบบฟรีไม่เสียค่าใช้จ่าย ก็สามารถดาวน์โหลดตัวเกมไปติดตั้งได้ในวันเปิดให้บริ การจริง 27 กรกฎาคมนี้ แต่จะมีข้อจำกัดตรงที่จะเล่นได้สูงสุดเพียงแค่เลเวล 10 เท่านั้น สามารถติดตามรายละเอียดเพิ่มเติมและดาวน์โหลดเกมได้ท ี่เว็บไซต์ http://world.needforspeed.com/

ส่วนตัวผมคิดว่าเกมนี้เป็นเกมแนว racing online ที่ดีที่สุดในขณะนี้ก็ว่าได้ ตัวเกมมีลักษณะคล้าย need for speed most wanted เรื่องของกราฟฟิคมีตั้งแต่ระดับต่ำจนถึงระดับสูง(ผมเล่น P.4 2.6 ram 1 GB ยังเล่นสบาย ๆ เลยครับ)
    มีทั่งแบบผู้เล่นหลายคนและแบบ single (เล่นคนเดียวแข่งกะคอมเพื่อเก็บตังค์และอัพเลเวล) แต่ผมแนะนำว่าตั้งแต่เลเวล 2 ขึ้นไปให้เล่นแบบ Muti(แข่งกะผู้เล่นคนอื่น) เพราะจะได้รับเงินและค่าประสบการณ์สูงกว่า ตัวเกมก็สนุกดีคับ น่าสนใจมีจัด Meeting ถ่ายรูป สำหรับท่านใดที่เพิ่งสมัครใหม่ก็เข้าไปทักทายกันได้นะคับ ชื่อในเกมผม artdrift000 (อย่าลืมแอดด้วยนะคับ หาคุยกับคนไทยมะค่อยจะได้ ฮ่า ๆ )

แบบ Muti(แข่งกับผู้เล่นออนไลน์คนอื่นๆ)

ดาวโหลดตัวเกมฟรีได้ที่นี้ (ต้องสมัครสมาชิกก่อนนะครับ ฟรีไม่มีค่าใช้จ่ายใด ๆ)

สำหรับผู้เล่นชาว RCW

พอทาง EA ใจดีเปิดให้เล่นถึงเวล 50 ก็เลยคิดว่าน่าจะมีคนสมัครเล่นเพิ่มมากขึ้นเลยเกิดไอเดียว่าอยากจะรวมสมาชิกคนไทย นัดเซิฟและเวลา meeting ถ่ายรูปและจัดกิจกรรมกันครับ ^_^
    สำหรับผมที่เล่นอยู่ ณ ตอนนี้ผมเล่นเซิฟ ยุโรป แล้วเข้าชาแนล 1
    วิธีเข้าชาแนล 1 ให้กด Enter ตอนเล่นอยู่ภายในเกมแล้วพิมพ์ /join 1
    ส่วนตัวแล้วมีความคิดอีกอย่างว่าอยากจะให้สมาชิกคนไทย เพ้นท์ลายธงชาติไทย ส่วนไหนของรถก็ได้ครับ เพื่อเป็นสัญลักษณ์
    (ส่วนเวลาจัด meeting เดี๋ยวนัดโหวตกันอีกทีละกันค้าบบบบ)

เวลา meeting เลื่อนเป็น 12.00 - 13.30 น. เวลาถ่ายรูปเริ่ม 13.20 น. โดยจะจัดกิจกรรมรวมกับสมาชิก NFS thailand ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กันยายน 2010
  2. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    ต้องลอง อิอิ

3. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    ลองมาแล้ววว

4. kaijin

234
    4
    0
    ไวดีจิง

โำำพสปุ๊ป ลองปั๊ปผมรอช่วง open beta อยู่อะครับ ตัวเกมฟรีมันตันแค่เวล 10 ตอนนี้ผมเวล 6 เล่นประมาณ 4 ชั่วโมง ปลดล็อครถขึ้นสองละคับ เล็ง 370Z เป้าหมายต่อไป

5. R30'sLoVeR

R30'sLoVeR New Member Member

50
    0
    0
    ผมก็เล่นนะครับ เลือกเล่นโซน europe

6. kaijin

234
    4
    0
    ชื่อในเกมใช้ชื่ออะไรครับ

7. R30'sLoVeR

50
    0
    0
    แอดไปแล้วนะครับ ตอนนี้เลเวลมันตันอะครับ ซื้อ starter packet ไม่เป็น - -

8. kaijin

234
    4
    0
    ซื้อรถคลาส 2 ยังครับ ใช้รถรุ่นไรอยู่

9. R30'sLoVeR

50
    0
    0
    ซื้อแล้วครับ แต่มันแต่งไม่ได้งะ สงสัยต้องซื้อ starter pack สะแล้วครับ เล่นติดลมมากๆ สนุกดี

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 สิงหาคม 2010
  10. kaijin

234
    4
    0
    สวย ๆ

โหดโครตเลยครับ 350Z ว่าแต่ถามนิดนึงคับ พอดีผมเวล 8 แหละ ปลดล็อครถคลาส 2 แล้วเหมือนกัน แต่พอจะซื้อรถใหม่ มันให้ใช้เงิน boots(รถเช่าที่ต้องใช้เงินจริงซื้อ) ผมหารถที่มันใช้เงินในเกมซื้อไม่ได้อะครับ มันอยู่ในเมนูไหนอะคับ หาไม่เจอ T-T

11. R30'sLoVeR

50
    0
    0
    รถคลาสสอง ซื้อได้ตอน เลเวลสิบคับ ซื้อได้ สองคัน 350 กับ golf gti ส่วนคันอื่นๆลองเลือกดูจะบอกเลเวลที่ปลดล๊อกครับ
    เปลี่ยนจากรถเช่ากดตรงเปลี่ยนสีครับ เลือกให้เป็นสีปกติจะเป็นซื้อรถครับ

ตอนนี้ผมลบเล่นใหม่แล้วครับ

12. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    เล่น Europe กันหรอครับ

้เดี๋ยวไปเล่นบ้างดีก่า

13. R30'sLoVeR

50
    0
    0
    อเมริกาเหนือแลคมากเลยครับ ตอนนี้ยุโรป ลื่นๆเลย ย้ายไปย้ายมาไม่ต้องเล่นใหม่ด้วยนะครับ

14. R30'sLoVeR

50
    0
    0
    เข้าเกมส์ไปแล้วมันมีทั้งหมด 50channels เวลาเข้าจะสุ่มครับ

วิธีย้ายก็ พิมพ์ /join 1-50 เลือกเอาครับว่าจะเล่นแนลไหน

15. kaijin

234
    4
    0
    ได้ความรู้เพิ่้ม ^ ^ ยังงง ๆ อยู่ว่ามันเปลี่ยน channels

แต่ว่าผมยังหาวิธีซื้อรถไม่ได้เลยครับ สีก็เป็นสีเก่าแล้ว ปรับสีเก่านี้ต้องกดตรง reset ใช่ปะคับ แล้วผมใส่พอดี้พาร์ทใหม่ด้วย ต้องถอดออกปะคับ

16. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    อ่อครับ อิอิอิ

17. kaijin

234
    4
    0
    ซื้อได้แล้วครับ ฉลาด อยู่นาน - -*

18. R30'sLoVeR

50
    0
    0

ผมเล่นใหม่นะครับ - -

19. R30'sLoVeR

50
    0
    0
    ถ้าหาโปรแกรมประเภท VPN มาต่อเล่นดู มันลื่นขึ้นเยอะนะครับปกติเวลาเล่น รถจะวาปไปวาปมาได้ แต่พอต่อแล้วลื่นขึ้นเลยครับ

20. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    เด๋วกลับบ้านก่อนน เจอกันนนน อิอิ

21. kaijin

234
    4
    0
    เซ็งเลย เล่นได้แค่เวล 10 ผมก็ตันแล้ว T-T สร้างตัวใหม่เล่นไปพลาง ๆ ก่อน ฮ่า ๆ

ว่าแต่โปรแกรมประเภท Vpn คือโปรแกรมอะไรเหรอครับ ถ้าแนบลิงค์ดาวโหลดตัวโปรแกรมที่คุณ Tonmu ใช้อยู่ มาให้จะขอบคุณมั่ก มาก

อีกเรื่องนึง พูดถึงตัว starter pack ผมว่าถ้าเริ่มมีแนวร่วมเยอะ ๆ ก็แชร์กันซื้อแล้วเอามาแบ่งกันลงดีมะ รู้สึกว่ามันจะประมาณ 700 บาท จะได้เล่นกันให้ถึงเวล 50 (รู้สึกว่าเล่นให้ถึงเวล 10 มันแป็ปเดียวเอง T-T)

22. kaijin

234
    4
    0
    เซ็งเลย เล่นได้แค่เวล 10 ผมก็ตันแล้ว T-T สร้างตัวใหม่เล่นไปพลาง ๆ ก่อน ฮ่า ๆ

ว่าแต่โปรแกรมประเภท Vpn คือโปรแกรมอะไรเหรอครับ ถ้าแนบลิงค์ดาวโหลดตัวโปรแกรมที่คุณ Tonmu ใช้อยู่ มาให้จะขอบคุณมั่ก มาก

อีกเรื่องนึง พูดถึงตัว starter pack ผมว่าถ้าเริ่มมีแนวร่วมเยอะ ๆ ก็แชร์กันซื้อแล้วเอามาแบ่งกันลงดีมะ รู้สึกว่ามันจะประมาณ 700 บาท จะได้เล่นกันให้ถึงเวล 50 (รู้สึกว่าเล่นให้ถึงเวล 10 มันแป็ปเดียวเอง T-T)

23. R30'sLoVeR

50
    0
    0
    รู้สึกว่ามันจะใช้ได้ ID เดียวนะครับพอเปลี่ยนไอดีเข้ามันก็จะโหลดใหม่.. - -

ยังไงต้องลองดูนะครับ

ส่วน VPN มันต้องเช่าอะครับ ทางเวปที่ให้เช่าจะมีโปรแกรมให้ต่อครับ เช่าเล่นเกมนอกตกเดือนละ 300 บาทครับ ใช้แล้วลื่นดีครับ แต่ต้องดูด้วยว่าของเวปที่เราไปเช่าเนี่ย เล่นเกมทาง ประเทศไหนลื่น.. แต่ก้ไม่ได้เห็นผลมากมาย ถ้าไม่ได้แลคจริงๆประเภทเข้าเกมแล้วค้างบ่อยๆ หรือเข้าแชนแนลแล้วโหลดรถช้า เข้าแข่งช้า ใช้ VPN แล้วเห็นผลเลยครับ
    มีที่รับสั่ง Starter pack ด้วยผมถามมาแล้วเขาคิด ถ้าโอนเงิน 770 บาท ถ้าซื้อด้วยทรูมันนี่ 850 ครับ

24. kaijin

234
    4
    0
    ขอบคุณสำหรับรายละเอียดค้าบบบ ^_^

25. kaijin

234
    4
    0
    โหดไหม ๆ ผมตั้งแก็งค์ส้่มกะเื่พื่อนอีกคน ;)

Shot at 2010-08-02

26. R30'sLoVeR

50
    0
    0
    โหดดีคับ

27. R30'sLoVeR

50
    0
    0
    เงียบเหงาจังเลยครับช่วงนี้

28. kaijin

234
    4
    0
    ผมว่าถ้ามันมาเปิดเซิฟในไทยหรือประเทศใกล้เคียงน่าจะมีคนสนใจเยอะกว่านี้ เพราะคนส่วนใหญ่ (ความคิดผมนะ) น่าจะใช้เน็ต 3BB กันเยอะ ซึ่งเป็นเน็ตที่ออกนอกแย่สุด ก็คงต้องรอให้มาเปิดใกล้ ๆ กัน

29. เล่นด้วยครับเล่นด้วย ^^

30. kaijin

234
    4
    0
    ผมใช้ชื่อในเกม artdrift000 อย่าลืมแอดเพื่อนไว้ด้วยนะค้าบ แล้วเจอกันในเกมครับ ^_^

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้