เปลี่ยนจานเบรคของ AP หรือ Brembo ดีไหมครับ

การสนทนาใน 'ClubStream' เริ่มโดย SuperSaX, 6 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SuperSaX

SuperSaX New Member Member

9
    0
    0
    เนื่องจากผมจะเปลี่ยนจานเบรค ซึ่งตอนแรกเลือก Dixcel แต่ไม่สามารถติดต่อกับคุณเอสได้เลย จึงมองหาดูยี่ห้ออื่น

ยี่ห้อที่เข้ามาเป็นตัวเลือกคือ AP และ Brembo ซึ่งตรงรุ่นทั้งสองยี่ห้อเลย

ตอนนี้ติดต่อเพื่อขอรายละเอียดกับทั้งสองยี่ห้อแล้ว แต่ AP ยังไม่ตอบกลับมา ระหว่างที่รอ จึงขอทราบความคิดเห็นจากทุกท่านหน่อยครับว่า ทั้งสองยี่ห้อนี้เป็นอย่างไรครับ

ราคาทั้งสองยี่ห้อนี้ไม่ต่างกันเท่าไรครับ อยู่ที่ 3,xxx ครับ

ข้อมูลของจาน AP
    http://www.thaimazda3.com/forum/index.php?showtopic=53462
    http://lancerthailand.com/forums/index.php?topic=2238.0

ข้อมูลของจาน Brembo
    http://www.accordclubthailand.com/webboard/index.php?topic=82400.0

ขอขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

2. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    อันนี้ต้องรอพี่อ๊อบมาตอบนะครับ จำได้ว่าพี่เค้าเคยสั่งมา...
    โดยส่วนตัวชอบเบรมโบ้ครับ....

3. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เดี๋ยวจานมูเกิ้นมาจะวัดขนาดแล้วลองไปสอบถามดูนะคับว่าเทียบรุ่นไหนได้บ้างคับ(เผื่อว่าอนาคตจานบาง เดี๋ยวหาไม่ได้ไม่รู้ว่าใช้รุ่นไหนเทียบ) ขอบคุณข้อมูล คับ

4. panya852

panya852 New Member Moderator

946
    15
    0
    เดี๋ยวไปตามมาให้ครับ

5. SuperSaX

9
    0
    0
    ขอบคุณมาก ๆ ครับผม

ตอนนี้กำลังกลุ้มใจอยู่เลย เลือกไม่ถูก

1. Dixcel ติดต่อคุณเอส ไม่ได้
    2. AP ยังไม่ทราบรายละเอียด เพราะติดต่อคนที่ประกาศขายในเว็บต่าง ๆ ไม่ได้
    3. Brembo ติดต่อได้แล้ว แต่ตรงรุ่นไม่มี ใกล้เคียงสุดก็จะเป็นของ Accord ต่างกันนิดหน่อย ส่วนจานหลังไม่มี

เฮ้อ.....:cry::cry::cry:

6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    จริงๆแล้วผมก้อเข้าไปอ่านในบอร์ดซูบารุมาก่อนหน้านี้คับ สนใจแต่ติดต่อคุณเอสไม่ได้คับ อยากได้ผ้าเบรก Dixcel คับ
    [​IMG] จะเอามาใส่กับเบรคมูเกิ้นยังหาผ้าไม่ได้เลยคับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 19:57:52 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 19:57:55 ----------

จริงๆแล้วผมก้อเข้าไปอ่านในบอร์ดซูบารุมาก่อนหน้านี้คับ สนใจแต่ติดต่อคุณเอสไม่ได้คับ อยากได้ผ้าเบรก Dixcel คับ
    [​IMG] จะเอามาใส่กับเบรคมูเกิ้นยังหาผ้าไม่ได้เลยคับ

7. SuperSaX

9
    0
    0
    ไปเปลี่ยนมาแล้วครับ จานหน้าเป็นจานของ Accord G7 ถอดของเก่าออก แล้วใส่อันใหม่เข้าไปได้เลยไม่ต้องแปลง

ส่วนผ้าเบรคหน้าและหลังใช้ EBC Green Stuff ของแถมที่ได้รับเป็น น้ำมันเบรค ate sl.6

การใช้งานหลังจากเปลี่ยนมาใหม่ ๆ

จานเบรคเย็น+ผ้าเบรคเย็น ใหม่เอี่ยม มีเสียงครืด ๆ บางช่วงความเร็วต่ำ ๆ แล้วเบรคให้รถหยุด

วันนี้ทดลองวิ่งจากกรุงเทพฯ กลับหัวหิน ความเร็วประมาณ 110-130 เบรคตอบสนองดีมาก หนึบขึ้น แต่ยังมีช่วงที่ไม่ชิน หน้าทิ่มบ้างนิดหน่อย

สภาพโดยรวมถือว่าดีเยี่ยมเลย เสียค่าใช้จ่ายทั้งสิ้น 9,275 บาท รวมค่าแรงเปลี่ยนด้วย

(จาน 2,600 บาท, ผ้าหน้า 3,250 บาท, ผ้าหลัง 3,025 บาท, ค่าแรง 400 บาท)

ใช้ไปสักพักจะมารายงานให้ทราบใหม่

ภาพจานเบรค ครับ

ผ้าเบรค

ผ้าเบรคหน้า

ผ้าเบรคหลัง

น้ำมันเบรค (แถม)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 กรกฎาคม 2010
  8. obb_stream M7

obb_stream M7 New Member Moderator

1,047
    6
    0
    ยินดีด้วยครับ กับเบรคที่ลงตัวและถูกใจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้