ALPHA TECH

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย p_sutipoj, 17 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    จำชื่อนี้ไว้ให้ดี โค้ชเจี๊ยบ รับประกัน เซอร์วิสดีกว่า กล่องพีค เนียนกว่า โปรสปีด ถูกกว่า ECU ที่สำคัญ แรง!!! ครับ......

ค่าตัว หมื่นกลางๆ .......... สามารถอัพเกรด ดันรางไฟฟ้าเทียบเท่ากล่องทอง (ค่าตัวอัพเกรด 8000 บาท)

นั่นหมายความว่า ซื้อ ยกหัวฉีด มีฟังชั่น ขาคันเร่ง ดีกว่าจูเนีย และอัพไปเท่ากับกล่องทอง ได้โดยไม่ต้องขายกล่องเก่า ไปซื้อกล่องใหม่

ความดีหรือยืดหยุ่น ไม่เท่าไหร่ แต่ มันวิ่งดี แรงกว่า เดิมเยอะเลย ใครสนใจโทรมาครับ ช่วงนี้จัดให้ลองใช้ฟรีๆ

2. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    ใครสนใจรีบ ซื้อเลยครับ น่าจะได้ราคาไม่แพงครับ

3. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    อืมมมม ขายของเก่า ต้อนรับของใหม่ลองไปเลื่อยๆๆๆ

4. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ของเก่าจะขายใครล่ะคร๊าบบ

5. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    หาเหยื่อก่อน
    ตาเอ็มก็ขายยย.........ไม่ขายเดี๋ยวได้เปลี่ยนเครืองอีกตัว0!!!

6. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    อยากลองอ่ะ มันตัด ปั๊งๆๆ ป่าวอ่ะ

7. EK ALPHA TECH

EK ALPHA TECH New Member Member

6
    0
    0
    ตัดครับ สนใจทดสอบติดต่อที่ผมได้เลยครับ 08-1294-9959 เอกครับ

8. INSOLENT

1,444
    3
    0
    ของแบนี้มันต้องลองครับ

9. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    อยากบอกว่ามันส์มาก torque มาแบบล้วงลึกดี แถมตัดอีกต่างหาก ความร้อนไม่เดินด้วย

10. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    เท่าที่ผมดูนะครับ concept ดีมากเลยครับ มีการ Cal Signal แต่ละตัวเพื่อหา Output ส่งไปยัง ECU นี่แหละครับ non-linear Scalling แบบเนียนเลยขอบอกครับ

11. EK ALPHA TECH

EK ALPHA TECH New Member Member

6
    0
    0
    ขอบคุณมากเลยครับพี่น้อง เมื่อคืนกว่าจะให้รถพี่เบิร์ดวิ่งได้เล่นเอางงจนถึงตอนนี้เลยว่าทำไมมันเป็นแบบนั้น พอวิ่งได้แล้วเจ้าของประทับใจก็หายเหนื่อยเลยครับ

12. EK ALPHA TECH

6
    0
    0
    ของพี่เอ็มเอาไว้โอกาสหน้านะครับ จัดให้แน่นอน รับประกันความแรง

13. Reloaded

1,378
    32
    0
    น่าลองครับ

14. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ไปซ้อมมานาที18สบายๆ ใช้ได้ครับ...

15. INSOLENT

1,444
    3
    0
    สุดๆๆๆไปครับ

16. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    รอชมการแข่งขันน่ะ

17. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    รอชมครับ

18. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ใครสนใจ ติดต่อโค้ชได้เลยครับ.....เดี๋ยวให้ลองดูได้ครับ

19. mseeo2

778
    9
    0
    ดันไปของดี

20. JACK SCG

JACK SCG New Member Member

15
    0
    0
    อยากลองบางครับพี่เจียบว่าดีกว่าของพีคมากไหมครับ

21. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    ดนัให้กล่องสวยๆ ราคาไม่แรงครับ แหม่ ส้ม!! สะ......จิ๊ดไปเลย

22. aj anucha

948
    1
    0
    ดันให้กล่องสวยๆ ราคาไม่แรงครับ แหม่ ส้ม!! สะ......จิ๊ดไปเลย:D:eek:

23. INSOLENT

1,444
    3
    0
    ดันนๆๆๆๆๆ

24. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    พี่เบิร์ดไปวิ่งที่จอหอมา ได้ที่ 2 ชิงที่1 ทะลึ่งออกตัวฟาวซะงั้น ไม่งั้นที่ 1 ไปแล้ว เดือนหน้าเจอ ร้านรวมช่างแปดริ้วแน่ๆ เฮียจิตรมาดูงานแล้ว เอารถบังเอกมวิ่ง เกียร์แตกซะก่อนไม่งั้นสะนุกแน่คับ

อาทิตย์ต้นเดือนเจอกันครับผมมมมมมมมมมมมมมมม

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 14:07:45 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:07:31 ----------

พี่เบิร์ดไปวิ่งที่จอหอมา ได้ที่ 2 ชิงที่1 ทะลึ่งออกตัวฟาวซะงั้น ไม่งั้นที่ 1 ไปแล้ว เดือนหน้าเจอ ร้านรวมช่างแปดริ้วแน่ๆ เฮียจิตรมาดูงานแล้ว เอารถบังเอกมวิ่ง เกียร์แตกซะก่อนไม่งั้นสะนุกแน่คับ

อาทิตย์ต้นเดือนเจอกันครับผมมมมมมมมมมมมมมมม

25. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    ดีเลยทีเดียว กล่องใบนี้ ขอ Copy มั่งได้ป่าวพี่เอก ....55+++

26. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ก๊อปฮาร์ดแวร์ได้ แต่ ซอฟฟแวร์เนี่ย คอนเซ็พใครคอนเซ็พมัน

27. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ผมเองยังชอบเลยพี่ แต่ติดที่ว่าช่วงนี้ต้องใช้เงินเยอะ เพราะมีภาระตัวเบ้อเร่อเลย อิอิ
    แต่ถ้ามีโอกาศ ผมจัดแน่นอน ชอบฟิวนี้จิงๆ

28. mseeo2

778
    9
    0
    ปั้มตังค์ หาเงินก่อน ชอบจิง มันส์จิง แรงจิง

29. Reloaded

1,378
    32
    0
    แรงจริงเหรอครับ เมื่อวันเสาร์ดราก้อนวางคอมมอลเรลอู่พี่อ๊อด เจอผมลากวนตั้งแต่หน้าปั๊มเชลล์ ขึ้นยูเทริ์น ไป ยูเทริ์นบางหน้า หน้าเซนทรัล จนเข้าอู่พี่อ๊อด ไม่เห็นจะแซงผมได้เลย พี่เจี๊ยบขับเองด้วย 555

30. aj anucha

948
    1
    0
    ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เนียนจริงๆ

[video=youtube;8ZkGL-HIEfI]http://www.youtube.com/watch?v=8ZkGL-HIEfI&feature=player_embedded[/video]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้