ถามควาทรู้จากพี่ๆหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย tstefym6, 15 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tstefym6

tstefym6 New Member Member

62
    0
    0
    เฟืองท้าย 505 ของ 4 เกียร์กับ 5 เกียร์ดูจากภายนอกดูตรงไหนครับ ว่าตัวไหo 4 เกียร์ ตัวไหน 5 เกียร์ อีกนิดครับ อยากเปลี่ยนล้อง่ะต้องทำไงมั่งผมไม่ค่อยเป็นอ่ะ ขอบคุงล่วงหน้าครับ:teeth:

2. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    เดี๋ยวให้พี่ๆสมาชิกที่ขับ 505 มาตอบนะคร้าบบบบ รอนิดหน่อย ( ของผมรถตัวเอง 405 ยังไม่ค่อยรู้เรื่องเล้ยยยยย ) เหอๆๆ

3. tstefym6

tstefym6 New Member Member

62
    0
    0
    ครับได้เลยครับ แหะๆ

4. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    ดูที่อัตราทดครับผม.....ถ้าจำไม่ผิดนะครับ.....4เกียร์3.9 5เกียร์3.7......ลองหมุนแล้วนับรอบดูครับ.....มานจาต่างกัน

ถ้าเอาให้ชัวต้องเปิดตูดมานับเฟืองแล้วหารกันอ่ะครับ

ส่วนล้อ....ก็มีอะแด้บเตอร์แปลงรูล้อกับแปลงที่ดุมรถครับ.....

ยังไงรอพี่ๆผู้เชี่ยวชาญมาตอบนะครับ....ยังไม่แนใจในข้อมูลเท่าไหรอ่ะครับ

5. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    ดูที่อัตราทดครับผม.....ถ้าจำไม่ผิดนะครับ.....4เกียร์3.9 5เกียร์3.7......ลองหมุนแล้วนับรอบดูครับ.....มานจาต่างกัน

ถ้าเอาให้ชัวต้องเปิดตูดมานับเฟืองแล้วหารกันอ่ะครับ

ส่วนล้อ....ก็มีอะแด้บเตอร์แปลงรูล้อกับแปลงที่ดุมรถครับ.....

ยังไงรอพี่ๆผู้เชี่ยวชาญมาตอบนะครับ....ยังไม่แนใจในข้อมูลเท่าไหรอ่ะครับ

6. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    สว่นเรื่องอัตราทด ก็ น่าจะตามที่คุณเต้ บอกหล่ะครับ

ส่วนเรื่องแปลงดุม นั้นก็ทำอแดปเตอร์แปลง เป็น 4 รู 100 หรือ 114 ก็แล้วแต่ครับ
    โดยปรกติ มันจะมีสำเร็จรูป ขายอยู่ แต่ว่า ของ PG505 มันเป็น 4 รู 120 ก็คงหายากหน่อย
    แนะนำให้ ช่าง เขาทำให้เลย หรือว่าทางร้าน ถ้าเขาไม่รับทำก็ โรงกลึงเลยครับ เหล็กหัวแดง + ค่าแรง
    ก็ไม่เกิน 2000 แต่ว่าตัว น็อตล้อตัวผู้ ต้อง หาซื้อมาเอง ตัวละไม่กี่บาท ครับ

ส่วนรายละเอียด ขนาด เมลมาคุย ก็ได้ ครับ

[email protected]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้