ถึง พี่เกียรติ พี่ได้ใจผมมากครับ เป็นตัวอย่างที่ดีของการซื้อขายนะครับ !

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย tOon`, 9 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    พี่เกียรติครับ มีเรื่องจากใจจะบอกนะพี่ได้ใจผมหวะ !
    อย่างแรก
    ผมขอขอบพระคุณมากนะครับพี่ช่วยซื้อครัชต์เกียร์เล็กของผม ยังไงถ้าหากว่าหลังการใช้งานครัชต์หมดหรือมีปัญหาอะไรจะเครมบอกเลยนะครับเดี่ยวผมจัดให้ครับ :D

อย่างที่สอง ผมอยากจะขอโทษนะพี่ผมอาจจะทำตัวไม่ค่อยดีนะพี่
    จะเล่าให้ฟังว่า
    จากสัปดาห์ก่อนที่พี่ติดต่อเรื่องครัชต์มา ตอนนั้นต้องขอโทษด้วยที่อาจจะคุยไม่ค่อยรู้เรื่องในตอนแรกเรื่องเกียร์เล็กเพราะผม เมาครับ ยอมรับเลยอยู่กับพวกรุ่นพี่ที่บริษัทไปเที่ยวกันในวันอาทิตเมื่อ 2 อาทิตย์ก่อน แต่พี่คงเข้าใจที่ผมอธิบายเรื่องเกียร์เล็กไปและของผมที่ขายพี่ไปผมก็บอกตามที่เคยใช้มาว่าเป็นอย่างไรทั้งหมด

ซึ่งสัปดาห์ต่อมาผมก็ต้องขอโทษอีกทีที่บริการไม่ค่อยดีไปอู่พี่ติ่งอู่ปิดอีกวันแรงงานแต่ผมก็ให้เบอร์พี่ไปแล้วพี่ก็ต้องไปเอาเองอีก ผมก็ต้องขอโทษด้วยนะครับผมไม่ว่างจิงๆ ทำงานที่ระยอง ถ้าผมยังว่างผมก็หวังว่าผมจะบริการให้ดีกว่านี้ครับ

อย่างที่สาม
    อันนี้ผมประทับใจพี่มากครับ แม้ว่าผมยังไม่เคยเจอะหน้าพี่เลย (หวังว่าจะเจอะกันตอนเอาครัชต์ไปส่ง) ผมพูดจากใจเลยนะพี่ ผมประทับใจหวะพี่

:D พี่เป็นอีกคนที่ได้ใจผมเลยหวะ ซื้อขายของมันต้องแบบนี้
    สั่งของ เอาของเวลาชัดเจน ไม่บิดพริ้ว แน่นอน พูดคำไหนคำนั้น และที่สำคัญสัญญาใจแม่งได้หวะพี่พี่โคตรใจเลย
    พี่เกียรติเป็นคนนึงเลยนะครับที่ซื้อของแล้ว พี่เค้าขอเลขบัญชีผม โทรตามผม ทั้งๆที่ผมไม่ว่างเลยโทรขณะผมทำงาน และ ผมก็โคตรแย่เลยถึงหอไม่โทรกลับด้วยหลับอีก แล้วอีกวันพี่เค้าก็โทรตามๆ เพื่ออะไรรู้ไหมครับ

เพื่อที่จะขอเลขบัญชี
    เพื่อที่จะถามว่าน้องตูนครับกี่บาท
    น้องตูนครับเงินที่บอกมา 2 พันมันพอไหมเห็นช่วงนี้น้องมีปัญหาด้วย
    แล้วก็ปรึกษาเรื่องครัชต์

ซึ่งผมก็ต้องขอโทษอีกครั้งถ้าหากว่าโทรมาบางทีผมรับไม่ได้เพราะอาจจะพูดคุย ปรึกษา อบรม ในช่วงการทำงานอยู่เลยรับไม่ได้อะครับ ผมต้องขอโทษด้วย ยังไงคราวหน้าผมจะพยายามรับถ้าไม่ติดปัญหาอะไรนะครับ

และเมื่อคืน พี่เกียรติโทรหาผมว่าครัชต์ ok สวย (แม้ใช้งานมาแล้ว แต่สภาพยังโอเค) ซึ่งผมบอกพี่เลยนะครับถ้ามีปัญหาบอก เดี๋ยวเรื่องเครมผมติดต่อพี่ที่ทำให้คนนี้ก็ผมนับถือเป็นพี่ผมคนนึงเลยได้ใจผมมากเป็นพี่ที่ลาดกระบัง และเมื่อคืนพี่เกียรติบอกว่าพี่ขอเลขบัญชี และ โอนเงินให้ ซึ่งพี่โอนให้เต็มเม็ดเต็มหน่วย บอกเวลาชัดเจนว่าจะโอนตอนเช้า พี่ก็จัดการให้เต็มที่ แล้วโทรบอกผมว่าเรียบร้อย ให้ไปเช็ค แล้วยังโทรถามอีกว่าได้หรือไม่ลองเชคแล้วบอกพี่ด้วย

ซึ่งการกระทำแบบนี้น่าเอาอย่างมากครับ กับการสั่งของ ซื้อของ ขายของกัน จริงใจ แบบนี้ให้ใจได้เลยครับ บอกได้เลยว่าผมประทับใจมาก ซึ้งเลยอะไม่รู้จะบอกไงดีครับ ผมประทับใจหวะพี่

สุดท้ายครับ
    ถ้าพี่มีปัญหา อยากทำรถเพิ่ม หรือ ให้ผมช่วยอะไรได้บอกเลยนะพี่โทรมาผมช่วยเต็มที่ครับพี่เกียรติ ขอบพระคุณมากๆครับพี่

ปล. แม้ของจะราคาไม่แพง แต่การกระทำคือคุณค่าทางใจราคาแพงเลยละ ประทับใจมากครับ

2. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    ให้ใจด้วยอีกคน

เคยซื้อของกับพี่เกียรติ2ครั้งแล้ว

ประทับใจทุกครั้งเลย (ของเค้าดีจริงๆ..อิอิ)

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 19:27:40 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 19:27:16 ----------

ให้ใจด้วยอีกคน

เคยซื้อของกับพี่เกียรติ2ครั้งแล้ว

ประทับใจทุกครั้งเลย (ของเค้าดีจริงๆ..อิอิ)

3. Bignui

Bignui New Member Member

135
    0
    0
    พี่เกียรติ สุด สุดอยู่แล้วครับ เรื่องใจ ในการซื้อ-ขาย ของ นับถือคับ พี่เกียรติ...

4. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ชอบจิงๆเลยคำว่า สัญญาใจ อิอิ
    ทำให้ได้นะคร๊าบบบบน้องตูน สัญญาใจอ่ะ 555555

5. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    555 อย่าเลย ไม่เคยว่าง ว่างก็เบี้ยว เบี้ยวตัวพี่ 555

6. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    พี่เค้าใจดีๆ อยู่แล้ว เรื่องเงิน ไม่สำคัญ อยู่ที่ใจ คุยกันรู้เรื่อง

7. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ยกมือ...ชูจุ๊กกรูแร้..ให้พี่เกียรติด้วยอีกคน...นับถือน้ำใจพี่เลย...

เครื่องที่ผมขนไปคืนพี่น่ะ...ผมมั่นใจว่าเกียร์ไม่ได้เสียอย่างที่อ้ายช่างเปรตที่ทำรถผมมันบอก...
    ผมโดนมันเล่นเข้าให้จริง ๆ...ผมลากไปให้อู่อื่นทำอยู่สองวัน...ล้อหมุนได้แล้ว...ด้วยชุดเกียร์ที่อ้ายช่างเปรตมันเอามาใส่ให้น่ะแหละ...
    กล่องก็ไม่ได้ไหม้อย่างที่มันบอก...กะลังคิดว่าจะแจ้งความเล่นมันกลับดีรึเปล่า...?? ตอนนี้ปรึกษาพรรคพวกอยู่...
    ผมถามช่างที่อู่ใหม่ว่าทำยังไง...เค้าบอกว่า...ก็แค่วายริ่งสายใหม่ให้ถูก...นอกนั้น..โอเค...ตอนนี้กะลังเก็บรายละเอียดอยู่...

ของที่ผมส่งคืนไม่ครบ..ตอนนี้ได้มาแล้ว...ว่าง ๆ เดี๋ยวโทรไปคุยนะพี่..ตอนนี้ขอเคลียร์งานหลวงก่อน...555

:D :D :D

8. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    พี่อุ้ย เดือนนี้ก็จะได้เจอกันแล้วดิพี่ มีตติ้ง อีสานหน่ะ

9. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ก็ยังไม่มั่นใจว่าจะเสร็จในเดือนนี้รึเปล่าบอย...เพราะโดนยำมาเยอะ...ตอนนี้ช่างที่อู่ใหม่ทำให้ล้อมันหมุนได้...
    แต่ยังไม่ได้เอาออกไปลองวิ่งดูซักที...เพราะเค้าไม่รู้ว่าอุปกรณ์อะไรบ้างที่ถูกถอดออก...แล้วถูกใส่เข้าไปที่เดิมรึเปล่า...
    เค้าขอเวลาจัดการกับพวกอุปกรณ์ที่ถูกถอดออกก่อน...คงต้องใช้เวลาหน่อย...เพราะเค้าไม่ได้เป็นคนรื้อ...
    แถมไม่รู้ได้กลับมาครบรึเปล่า...ยังเช็คไม่ได้...เดี๋ยวถ้ามีโอกาสเจออกันจะเล่าให้ฟังว่าเกิดอะไรขึ้น...
    แต่ตอนนี้อยู่ขอนแก่นนะ...อยู่ถึงวันอาทิตย์ที่ 16 นี้แหละ...

10. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    เซ็งแทนเลยพี่ ไอ้พวกช่างมั่วๆเนี่ย ขอให้วิ่งได้เหมือนเดิมเร็วๆนะครับ

11. tik

tik New Member Member

10
    0
    0
    นับถืออีกคนคับ ยังไม่มีตังค์ให้ของไปใช้ก่อน รวมทั้งน้องอุ๊ฟ น้องอาร์ท น้องหนุ่ย เท่าที่ผมสัมผัสมา club นี้นิสัยน่ารัก อยากได้ของแต่ตังค์ยังไม่พร้อมจะได้รับคำตอบเหมือนกันเลยว่า พี่เอาไปใชัก่อนเรื่องเงินว่ากันที่หลัง

12. bfouteen

bfouteen New Member Member

100
    0
    0
    พี่เกียรติใจดี ยืนยันอีกเสียง ผมติดนิสัยจากพี่เค้าเเล้วแหละ คิคิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้