MR-2 "แปลงข้ามรุ่นเป็น" GTO

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย keng strawberry, 24 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. keng strawberry

keng strawberry New Member Member

27
    0
    0
    ทําได้ไง ........ แต่ทําไปแล้ว View attachment 1576543
    View attachment 1576545
    View attachment 1576544 อู่ เก่ง มอเตอร์สปอร์ต เนรมิตรตามแบบที่คุณต้องการ

2. AraRick

AraRick New Member Member

78
    1
    0
    คนไทยเก่งจริงๆครับ

แบบในรูปทำได้ไหม ชอบแบบนี้ครับ

3. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
  4. keng strawberry

keng strawberry New Member Member

27
    0
    0
    ได้คับ ผมว่าได้ เพราะดูแล้วไม่น่ามีปัญหา ตอนนี้มีโครงการจะทํา Lamborghini ลงบอดี้ MR-2 อยู่

เพราะ MR-2 แปลง Ferrari ความยุ่งยากค่อนข้างน้อยกว่า เพราะอย่างน้อยที่สุด

MR-2 เป็น Ferrari ต้องย้ายฐานเครื่อง แต่ไม่ต้องผ่าหลังคา

แต่ถ้าเป็น MR-2 เป็น Lambor ต้องย้ายทั้งฐานเครื่อง และผ่าทั้งหลังคา เลยคับ

5. AraRick

AraRick New Member Member

78
    1
    0
    ไว้ทุกอย่างพร้อมจะลองไปคุยนะครับ ยังไงถ้าผลงานคันไหนเสร็จสมบูรณ์แล้วนำมาโชว์ด้วยก็ดีนะครับ ผลงานน่าสนใจครับ

ป.ล. แล้วถ้าทำแบบในรูปMR2แปลงเฟอร์ที่ผมลงไว้ข้างบนจะสั่งพาร์ทจากเจ้านั้นมา หรือทำเองเลยครับ??

6. t - s t y l e

t - s t y l e New Member Member

62
    0
    0
    อลังการณ์งานสร้างมากครับ ... UP UP UP

7. jasma_arm

jasma_arm New Member Member

277
    1
    0
    ีอัพ อัพ อัพ

8. รูป f50 เก็บเหอะอายเขาต่อให้ทำเสร็จยังไงก็อุบาทผมเข้าไปดูช่างคนนึงเขาทำมาแล้วเนียนมากเขายังไม่ให้ถ่ายรูปรอให้เสร็จเขาจะเปิดตัวเองรับรองเขาเปิดตัวเมื่อไหร่บรรดาแมงโม้ทั้งหลายได้ม้วนเสื่อกันเป็นแถวแน่

9. suaii

suaii New Member Member

66
    2
    0
    ได้ข่าวว่าอู่นี้ปิดไปแล้วนิคับ

10. อยากรู้

HONDA ACCORD โฉมตาเพชร (ปี90-94) 2.0 LX MT ปี 1993 แปลงเป็นlamborghini aventador lp 700-4ได้ไหมคร๊าบ แล้วใช้งบประมาณเท่าไร

11. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
    ขุดมาไกลเลย

ราคาเท่าไหร่หรอคับ

ถ้าแปลง เป็น ferari ใช้ราคาเท่าไหร่หรอคับ lamborghini ด้วยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้