กลับจากงานบางแสน ไม้กั้นทางด่วนฟาดหลังคาครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย carism, 1 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. carism

carism New Member Member

849
    6
    0
    แจ้งให้พี่น้องทราบครับว่า ไม้กั้นบนทางด่วนมันทำงานแบบไม่มีเซนเซอร์ มันไม่รู้ว่ามีรถค่อมอยู่

เรื่องเกิดหลังจากกลับจากงานที่บางแสน บนทางด่วนบานนาขาเข้า ช่องที่9
    ผมขับเข้ามาจ่ายเงิน 105บาท พอดี ไม้กั้นเปิดอยู่ ผมก็ขับรถออก หลังคาครับ โดนไม้กั้นหล่นลงมาฟาด
    ผมจอดลงมาดู บุบไปสองจุด เพราะมันพยายามจะปิดลงมาให้ได้
    แต่ผมวิ่งออกมาแล้ว มองไม่เห็นครับ มันก็ฟาดลงมาซะกลางหลังคา

หลังจากนั้นลงมาถาม พนักงานในป้อมก็ได้ความว่า ยังไม่ได้คีย์บัตร คีย์ไม่ทัน เพราะเป็นพนักงานใหม่
    งงอยู่ เฮ้อ!!!!!!!!

หลังจากนั้นประกันมา แต่สรุปไม่จ่ายครับ ให้เหตุผลว่าไฟไม่เขียว แต่ผมไปเร็วเกินไป ส่วนอีกคนมาบอกว่า ผมไปช้าไป เอ๊า เอาเข้าไป

เอาเป็นว่าเพื่อนๆระวังนะครับ ไม่กั้นมันไม่มีเซ็นเซอร์

โชคร้ายเจอพนักงานใหม่อย่างผมจะซวย!!!!!

ผมไม่ติดใจพนักงานนะ เพราะประกันมายังไม่มีบัตรพนักงานเลย
    แต่ระบบของการทาง น่าจะดีกว่านี้
    และหัวหน้าน่าจะ รู้จักรับผิดชอบบ้าง

ถ้าผมเอาเรื่อง เด็ก ตกงาน แต่หัวหน้า ก็ทำงาน แค่ ตามหน้าที่ต่อไป...:cry::cry::cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 มีนาคม 2010
  2. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    ผมก็กลัวๆเหมือนกันฮะ แบบว่ารีบรับตังต้องกดเร่งออกเลยอะ ไม่นึกว่าจะมีเคสนี้แล้วเหมือนกัน

3. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    ผมก็เคย แต่ไม่ได้หล่นใส่นะ

พอรับเงินทอนแล้ว

ออกไปตอนที่ไม้กั้นมันยกแล้ว แต่ไฟมานแดงอยู่

ร้องลั่นเลย...

งง!! ไม้ยกแล้วแต่ไฟดันแดง พอไม้ยกเราก็ออกไปตามสัญชาตยาน พอผ่านไปครึ่งคันร้องลั่นเลย อ๊อดดดดดด ไอ่เราก็งง เราทำไรผิดนี่ พอมองไฟยังแดงอยู่เลย หยุดรถแล้วหันกลับไปมองไม่มีอะไร เกิดขึ้นก็เลยไปเลย

4. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เซ็งแทนเลยครับ ประกันไม่จ่าย!

5. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    เป็นผม ผมไม่ยอมเด็ดขาด :welcome:

6. carism

849
    6
    0
    ต้องไปสน แต่ร้อยเวรไม่อยู่คับกล้วย
    นัดอีกที วันอาทิตย์ 11 โมง พีเลยเซ็งช่างมัน ฟาดเคราะห์ พี่ก็รีบกลับ มีลูกค้ารอกินเหล้าที่ร้าน:D

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เซ็งแทนเลยคับ เจอแบบนี้เข้าไป เห้อ

8. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    เคยเสียวเหมือนกันคับ

ยิ่วเวลารีบๆนี่ยิ่งเสียว

ไม่รุว่าวันไหนมันจะหล่นลงมาตีหลังคา

9. Bh MotorSports

Bh MotorSports New Member Moderator

126
    1
    0
    เซ็งตาม

10. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    พวกไม้กั้นในหมู่บ้านก็เหมือนกันเคยฟาดหลังคารถในหมู่บ้านมาแล้ว

11. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ผมเสียวหมดเลยครับ ทั้งไม้กั้นทางด่วน ไม้กั้นเข้าหมู่บ้าน และไม้กั้นทุกๆที่:mad:

12. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    โห...โดนเยอะไหมอะคับพรี่...เซ็งแทนเลยอะ...
    แต่ก็อย่างพี่ว่าอะ...ถ้าเอาเรื่องพนักงานใหม่ตกงาน...พรี่ใจมากๆอะคับ...

13. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    อ่ะนะพี่ ถือว่าฟาดเคราะห์ไปละกัน
    คิดในทางที่ดี ถ้าไม้กั้นไม่หล่นมาทำให้เสียเวลา
    อาจจะเกิดอุบัติเหตุอื่นที่แรงกว่านี้นะครับ
    แต่การประจานทางด่วนมันต่อไป
    จะได้ระวังๆๆไม่เกิดเหตุแบบนี้อีก
    ปล..พี่เก็บใบเสร็จไว้ด้วยนะพี่
    เผื่อว่างๆๆจะได้ไปแจ้งความต่อ

14. เคยเจอ อยู่ทีนึงครับ จ่ายตัง เสร็จแล้ว เลื่อนรถออกไปนิดนึง ไม้กั้น ปิดลงมาซะงั้น................เบรคแทบไม่ทัน

คิดในใจว่า.......นี่ถ้าเบรคไม่ทัน แล้วมันฟาดลงมา t-bar ตรูแตกแน่ๆ แล้วตรูจะหาอะไหล่ที่ไหนล่ะเนี่ย !!!!

15. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    เจอแบบนี้ เซ็งเลยอ่ะ

16. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :mad: อย่าไปยอมมันนะ ลุงจ่อย.......

17. carism

849
    6
    0
    ยอมมันไปแล้วอ่ะครับลุงโต้ง
    ลูกรอด้วยอ่ะ ช่างมัน ดีกว่าฟาดกระจกหลังที่ลูกนั่งอยู่ครับลุง:D

18. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    เสียใจด้วยคับพี่ ในทางกลับกัน ถ้าวันนั้นไม้กั้นแม่งฟลุคหักด้วย มันหาเรื่องพี่กระจายเเน่ว่ามะ แม่งต้องอ้างไฟแดงชัวร์ ว่ามะ

19. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    แย่ๆ เรามันคนดีเกินไป

20. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    โหย เซ็งแทนเลยครับ

21. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    แบบนี้ไม่ถูกต้อง

22. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    เซงแทนเลยคับ ....ไม่เป็นไร เด๋วก็กลับมาหล่อคับ

23. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    ;) เอ้าๆ
    ยอมแล้ว ก็ยอมไป..........

คราวหน้า อย่าให้มีนะ..........

คริคริ......... ;)

24. carism

849
    6
    0
    คับลุง...

25. beer-ef

beer-ef New Member Member

75
    2
    0
    เซ็งแทนเลยครับพี่

26. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    อ่า ไม่เคยดูเลยครับ ^^

27. ohm@VRF

ohm@VRF New Member Member

36
    0
    0
    มันมีเซ็นเซอร์ฝั่งอยู่ที่พื้นนิ ที่เป็นเส้นสีดำๆ สงสัยจะรวนแน่ๆเลย

28. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    นี่ละครับ................ผู้บริโภคอย่างเราก็ต้องทนรับในสิ่งที่ไม่ควรจะเกิด....................................ไม่เป็นอะไรมาก็ดีแล้วครับพรี่จ๋อย

29. carism

849
    6
    0
    ตอนยืนรอประกันก็ยืนมองอยู่ครับ แต่ละช่อง ช้าเร็วต่างกัน ดันไปเจอช่องที่ช้าครับไม่กั้นช้าปะทะเด็กใหม่ ผมเข้าไปเร็วและออกเร็วไป องค์ประกอบ ลงตัว เฮ้ออออออ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้