รบกวนถามเรื่องเบรกหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Integra Inc.' เริ่มโดย Nudy, 21 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nudy

Nudy New Member Member

45
    0
    0
    คือตอนนี้ผมใช้เบรคเดิมอยู่ เปลี่ยนแต่ผ้าเบรคให้มันดีขึ้น พอขับcircuit ประมาณรอบที่5 เบรคก็เริ่มเฟดแล้ว(ผมอาจจะเบรคลึกเกินไป) กลายเป็นเบรคไม่มีเลย ถ้าเปลี่ยนเป็นจานและดิสก์ของพรีลูด มันจะดีขึ้นเปล่าคับ ผมเห็นมันใหญ่กว่า อาจคงจะดีขึ้นรึเปล่าคับ หรือเปลี่ยนของอะไรดีคับที่ไม่แพงมาก:eek:

2. อยู่ที่ผ้าเบรคทนความร้อนได้ไม่ดีพอมากกว่านะผมว่า

3. Nudy

45
    0
    0
    ..

ใช้ของอะไรดีคับ bendixกล่องชมพูดีปะ

4. The Answer

The Answer New Member Member

148
    2
    0
    เปลื่ยนผ้าครับ 800 c. ^^

5. AUTO ART

AUTO ART New Member Member

116
    2
    0
    ใช้ Project M ตัว 500 องศา ครับ (แต่ หมดไวหน่อย) ตัวนี้ใช้วิ่ง สนุก ๆ ได้ครับ แต่ถ้าจะให้ชัวร์ ก้อ ตัว 700 แต่ราคา ต่างกันเกือบเท่าตัว

6. Nudy

45
    0
    0
    500กับ700 องศาเนี่ยราคาประมาณเท่าไหร่คับ เฉพาะคู่หน้าก็พอมั้ง

7. AUTO ART

AUTO ART New Member Member

116
    2
    0
    ประมาณ 4 พัน ก่า กับ 7 พัน ก่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้