ขับอยู่ดีๆ EG ของผมติดไฟแดงแล้วดับไม่ติดอีกเลย

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย somboonrint, 28 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. somboonrint

somboonrint New Member Member

9
    0
    0
    ขับอยู่ดีๆ EG ของผมพอติดไฟแดงรอบเดินต่ำลงๆจนดับแล้วก็สตาทเครื่องไม่ติดอีกเลย...เป็นเพราะอะไรครับ...เครื่องคาร์บูเดิมปี 92 รบกวนถามผู้มีประสบการณ์ด้วยน่ะครับ....ขอบคุณล่วงหน้า:cry::cry::cry::cry:

2. somboonrint

somboonrint New Member Member

9
    0
    0
    แต่พอเครื่องเย็นมันสตาทติดแต่เหมือนเครื่องเดินไม่เต็มเครับอะไรมันเสีย

3. boybuf

boybuf New Member Member

17
    0
    0
    อาการนี้ของผมเป็นที่คอยล์ในจานจ่ายเสียคับ เคยเป็นทั้งเครื่องคาร์บูและหัวฉีดเลย

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0

ลองเช็คดูตามนั้นก่อนครับ

5. zxcvbn

zxcvbn New Member Member

102
    1
    0
    ถ้าติดแก็ส จูนหนาไปหรือเปล่าครับ ถ้าจูนหนามากๆ เดินเบานาน ๆ อาจทำให้ดับใด้
    แล้วจะสตาร์ทไม่ติดไปพักนึงต้องรอหน่อยค่อยสตาร์ท
    ถ้าสตาร์ทซ้ำ ๆ ๆ ๆ ก็ไม่ติดเพราะแก็สหนาเกินครับ ( ช่างเขาว่างั้น )

6. tawan2520

tawan2520 New Member Member

7
    0
    0
    คอยเสียครับ

7. thojyoung

thojyoung New Member Member

13
    0
    0
    คอยส์ เสียแน่ครับ ราคาก็ประมาณ 700-900 บาทครับ เปลี่ยนเองก็ได้ ไม่ยาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้