Photo Trip กาลหนึ่ง..ณ อัมพวา

การสนทนาใน '11X Club' เริ่มโดย Maxoutda, 18 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Maxoutda

Maxoutda New Member Moderator

1,111
    1
    0
    ก็จบไปอย่างสวยงามนะครับ สำหรับ Trip กาลหนึ่ง..ณ อัมพวา การไปเที่ยวครั้งนี้ สร้างความประทับใจและได้มิตรภาพที่ดี ทั้งกลุ่มของพวกเรา และ น้ำใจจากชาวบ้าน ริม 2 ฝั่งคลองอัมพวา ชาวอัมพวา น่ารักและจริงใจ ตรงๆดีครับ

งานนี้ขอขอบพระคุณ เพื่อน 11X Club ที่ร่วมทริปทุกท่าน

บ้านพลอยน้ำ ที่ให้ที่พักพิงอันสวยงาม แม้มิใช่ โฮมสเตย์ แต่ผมว่าก็ได้บรรยากาศดีทีเดียว

ขอบคุณ เจ้าของบ้าน พลอยน้ำ ที่แนะนำการท่องเที่ยว อัมพวา ให้กับพวกเรา แม้ผมและทุกท่าน อาจจะเคยมากันแล้วที่นี่ แต่ก็ไม่ลึกซึ้งเท่าชาวบ้านครับ

ขอบคุณ พี่ร้านตัดสติกเกอร์ ที่ช่วมโม พลร่มให้กับผม 55555

เรือทุกลำที่พาเราไปเที่ยวอย่างปลอดภัย ทั้งกลางวันและกลางคืน ( ซิ่งนิดหน่อย ) การไปเที่ยวครั้งนี้ รถจอดอย่างเดียวครับ ใช้ขากับเรือ เที่ยวตลอดเลย ผมเต็มอิ่มมากเลย เพราะเดิน ตลาด อัมพวา เช้า กลางวัน ( หลายรอบ ) เย็น ดึก แบบว่าเบื่อกันไปเลย แต่ ก้ไม่เคยเบื่อครับ เพราะเป็นตลาดยามเย็นที่มีการเปลี่ยนแปลง ในด้านที่ดีตลอดเลย 555

ร้านอาหารที่เราฝากท้องมื้อใหญ่ ราคาแสนตกใจเพราะมันถูกมากๆ ร้านเคียงน้ำ และร้านชาวเล

สุดท้ายนะครับ การไปเที่ยวครั้งนี้ จะไม่เกิดขึ้นเลย ถ้าไม่มีพวกท่าน เหล่านี้ ขอบคุณจากใจจริง :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มกราคม 2010
  2. Maxoutda

1,111
    1
    0
    ต่อนะครับ

ผมชอบลุงคนนี้มากๆ เพราะแกเล่นเพลง ที่ผมชอบและคิดว่าเป็นเพลงที่เข้ากับบรรยากาศ มากๆ เนื้อว่าไว้ดังนี้ " ป้อมพระจุลไกลบ้านขาดน้อง เมื่อฝนมากฝากฟ้าแม่กลอง บาลๆๆๆๆๆๆๆๆ " แหะๆๆ ใครรู้เพลงอะไร บอกหน่อยดิ 5555

3. Maxoutda

1,111
    1
    0
    ต่อๆๆๆๆ

รูปที่เหลือ จับ Up ไปที่ Multiply นะครัเรียบร้อยเมื่อไหร่ จะเอาลิงค์มาแปะ หรอไม่เจอกันคราวหน้าก็ เอาอะไรมา Copy ไปนะครับ:D

4. elmo

elmo New Member Moderator VIP

2,175
    3
    0
    up up แบบ ว่า แอบมาชม คับ

5. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    เอาอีกสิครับ

6. Maxoutda

1,111
    1
    0
    มาแล้ว จ๊า....

เอาแบบ รวมๆและกันนะครับ

7. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    อิอิอิ รูปจ๊าบทุกรูปเลยจิงจิง

8. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    สวยงามๆๆๆ

เราพักที่ริมระเบียงกันหรอ 555+

9. Maxoutda

1,111
    1
    0
    ทริปหน้า อาท บอกว่า ดรีมเวิล ป่ะละ คริคริ

10. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    จัดไปค๊าบบบ

11. Bowling11X

Bowling11X Member Moderator

373
    2
    18
    น่าอิจฉาจังเลย ทริปหน้าร่วมด้วยแน่นอนครับ ตอนนี้ย้ายมาทำงานที่กรุงเทพแล้ว หยุดเสาร์อาทิตย์ด้วย

12. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    ยินดีค๊าบบ โบลิ่ง
    ไว้เจอกันงานหน้าค๊าบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้