" ว่าด้วยเรื่องเทอร์โบ Sr20 ฝาแดงหน่อยครับ "

การสนทนาใน '200SX & Silvia' เริ่มโดย WooozaBlue11, 17 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WooozaBlue11

WooozaBlue11 New Member Member

217
    3
    0
    เทอร์โบของเครื่อง Sr20 Det ฝาแดง เวลาบูสมา มันดังกันมากไหมครับ

ของผมตอนแรกไม่ค่อยดัง แต่พอดีเมื่อวานไปซัดเล่นกันมา มันเสียงดังเหมือนดีเซลเลย

มันจะส่งผลอะไรไหมครับ เป็นที่อะไรหว่า เห็นเพื่อนบอกเปนที่ไบพัด ผู้รู้ช่วยทีครับ รบกวนทีครับ

2. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    ตอนซัด Over Boost หรือ Boost ไหลหรือเปล่าครับ? ซัดแล้วมีเสียงเป็นอะไรที่ผมกลัวมาก :eek: งานนี้คงจะมีจุดชำรุดสักจุด ลองเช็คว่า บูสท์มาปกติอยู่ไหม? ควันขาวหรือเปล่า? มีคราบน้ำมันเครื่องไหลออกมาไหม? ฯลฯ :confused:

3. WooozaBlue11

WooozaBlue11 New Member Member

217
    3
    0

ครับผม ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลดีดี

4. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    น่าจะบูสไหลครับ

เคยเป็นอยู่เหมือนกัน ตกใจๆ

5. WooozaBlue11

217
    3
    0

ต้องลองเช็คดูซะแล่วคราบงานนี้ ขอบคุณมากคร้าบ

6. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    ได้ผลประการใดแจ้งด้วยนะครับ จะได้ช่วยกันวิเคราะห์ :confused:

7. WooozaBlue11

217
    3
    0
    วันนี้ก่ะไปร้านแต่พอดีผมเห็นอินเตอร์มันหล่นลงมา (ขายึดอินเตอร์น็อตคลาย)

ผมเลย จับน็อตขันเข้าที่ และลองสตาร์ด ขับปกติ พอบูสมา เสียงเทอร์โบวี้ดที่มันดังหายไปแล้วครับ

เอะ มานยังไงครับพี่น้อง ..- -'?

8. man200sx

506
    56
    0
    อ่อ แค่ท่อหลุดครับ ทำให้ เซนเซอร์ Air Flow เลยวัดค่าปริมาณอากาศผิดพลาด เลยทำให้การสั่งจ่ายน้ำมันเพี้ยน ดีนะไม่ดับ ลองเช็คหัวเทียนสักนิดนะครับ อาจดำ เอาออกมาปัดๆ หน่อย เดี๋ยวหัวเทียนจะบอดซะก่อน ดีใจด้วยครับ ที่ ไม่เป็นหนัก :cool:

9. WooozaBlue11

217
    3
    0

คร้าบผมมมม ขอบคุณคร้าบที่คอยติดตาม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้