++++++++เครื่อเสียงผมมันวี้ดครับ+++++++++

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย AoF_ViGo, 3 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AoF_ViGo

AoF_ViGo New Member VIP

1,752
    4
    0
    พี่ๆคนไหนมีความรู้ช่วยบอกทีนะคับพอดีทำเอง
    เพาวเวอร์ 4ch 2ตัว 2ch 1ตัว
    ซับ10 นิ้ว
    กลางแปดนิ้ว สี่ดอก หกนิ้วครึ่ง สี่ดอก
    ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

2. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  3. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    เช็คระบบไฟ การลงกราวด์ตัวถัง ต้องขูดจนถึงเนื้อเหล็กถึงจะดีคับ สายไฟ สายลำโพง สายสัญญาณ ห้าม เดินไลน์เดียวกัน มันจะกวนกัน

4. hiroko

hiroko New Member Member

9
    0
    0
    Ground ต้องถึงเนื้อเหล็กจริงๆครับ จุดที่ต่อ Ground ทุกจุดที่เกี่ยวกับชุดเครื่องเสียง แนะนำให้ขันออกมา แล้วเจียที่จุดลงใหม่ครับ กระดาษทรายไม่พอครับ

และสายสัญญาณ สายลำโพง และสายไฟ รวมถึงสาย Remote แยกจากกันดีๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้