MR2 meeting 2009-12-10 รวมรูป

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pookpui, 10 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    สวัสดีครับเพื่อนๆทุกท่าน ไม่ต้องบรรยายอะไรมาก มาดูกันเลยครับ

ภาพแรกและสอง รถพี่ยอดครับ

แก้ไขล่าสุด: 25 เมษายน 2010
  2. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ภาพที่สามและสี่ รถพี่แปะและเพื่อน (เพื่อนพี่แปะชื่ออะไร คันไหน รบกวนแจ้งผมด้วยนะครับ จะได้บอกคันถูกครับ ผมจำหน้าได้ครับ แต่ผมจำรถไม่ได้ ว่าคันไหน ขอโทษด้วยนะครับ)

ภาพที่ห้า รถพี่แปะครับ

ภาพที่หกและเจ็ด ห้องเครื่องรถพี่แปะครับ เอาไว้ดูเป็นแนวทางได้นะครับ สำหรับใคร ที่อยากทำห้องเครื่อง MR2 ให้เนียนๆ อิอิอิ

3. pookpui

1,304
    6
    38
    ภาพที่แปด รถคุณดิสต์ครับ

ภาพที่เก้า รถโจ้ กับพี่ไปป์ครับ ขอบคุณพี่ไปป์มากนะครับ นับถือใจจริงๆ ครับ ถึงท่อจะแตก แต่ก็ซัดรถจนไฟลุกออกท่อได้ อิอิอิ ยังไงพรุ่งนี้ไปซ่อม หายไวๆนะครับรถพี่

ภาพที่สิบและสิบเอ็ด รถพี่ณุครับ ขอบคุณพี่ณุมากนะครับ วันนี้มาคันแรกเลย อิอิอิ

4. pookpui

1,304
    6
    38
    ภาพที่สิบสอง ภาพที่สิบสาม รถพี่หนุ่มครับ คันนี้ผมขอนำเสนอครับ สุดยอดจริงๆครับ ชอบเสียงรถพี่มาก เทอร์โบดังแหลมสนั่นทางด่วนเลย อิอิอิ

ภาพที่สิบสี่ และภาพที่สิบห้า รถพี่หนุ่มครับ ถามว่าทำไมผมต้องนำเสนอ เพราะข้างใน มันคือลัมโบกินี่ดีๆนี่เอง เอาไปดูเป็นแนวทาง เผื่อเพื่อนๆคนไหน อยากทำภายในใหม่ครับ

ภาพที่สิบหก ที่มาของเสียงเครื่องและเทอร์โบอันไพเราะตอนซัดของรถพี่หนุ่มครับ อิอิอิ

5. pookpui

1,304
    6
    38
    ภาพที่สิบเจ็ด และภาพที่สิบแปด รถเพื่อนพี่แปะครับ ยังไงถ้าพี่เห็น รบกวนบอกด้วยนะครับ ว่าชื่ออะไร ผมจำหน้าได้ครับ แต่ผมจำไม่ได้ว่าคันไหนรถพี่ครับ ขอโทษด้วยนะครับ

ภาพที่สิบเก้า และภาพที่ยี่สิบ รถพี่ทีครับ งาม แสบ เจ็บ แรง คือคอนเซ็ปต์พี่เค้าครับ อิอิอิ ล้อเล่นนะครับพี่

6. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ขอบคุนพี่น้องมาก ๆ นะครับ วันนี้มันสมาก ๆ ฮามาก ๆ
    เสียดายพี่น้องหลาย ๆ ท่านไม่ได้ไปด้วยกัน

สำหรับรูป ป่มถ่ายไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ เด่วจะคัด ๆ มาลงให้ แต่คงมีไม่เยอะงิ
    คลิป เอาไว้ตัดเสียงพากยได้ทั้งหมด ค่อยว่ากันนะก๊า ๆๆๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 ธันวาคม 2009
  7. pookpui

1,304
    6
    38
    ภาพที่ยี่สิบเอ็ด และภาพที่ยี่สิบสอง รถพี่นัดนะครับ ขอโทษนะครับ ตลอดเวลา ผมไม่ได้เรียกว่าพี่เลย เพราผมนึกว่าพี่อายุน้อยกว่า หน้าพี่เด็กมาก รถก็เป็นอีกหนึ่งคันที่สุดในเมืองไทยครับ อิอิอิ

ภาพที่ยี่สิบสาม และภาพสุดท้ายของภาคนี้ ตอนวิ่งกันไปเป็นกลุ่มบนทางด่วน เพื่อมุ่งสู่เมืองโบราณครับ

จบแล้วครับภาคแรก ยังไงรอชมภาคสอง ตอนไปเที่ยวเมืองโบราณนะครับ ขอย่อรูปปุ๊บนึง แล้วจะโพสกระทู้ใหม่ครับ

8. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    สนุกมากมายครับพี่น้องครับ
    ขอบคุณพี่โจ้ที่เป็นผู้จัด และทุกท่านสำหรับมิตติ้งครั้งแรกของผม

ปล. 13.00-21.30 นานมากแต่สนุกครับ

เชื่อดิมีท่านอื่นยังมิตติ้งกันอยู่แน่ๆ เวลานี้ หุหุ

9. pookpui

1,304
    6
    38
    MR2 meeting 2009-12-10 ภาคสอง (รูปภาพ ณ เมืองโบราณ ครับ)

ภาคที่สอง ตอนเที่ยวเมืองโบราณ ภาคนี้ทำให้เรารู้สึกเหมือนกับมาอายุสิบสี่อีกครั้ง เพราะเหมือนมาทัศนศึกษากันเลย มาเริ่มกันเลยครับ

ภาพแรก และภาพที่สอง จอดรถกันครับ ขอบคุณพี่ทีนะครับ ที่เคลียร์เรื่องที่จอดให้ มาจอดด้านหน้าไปเลย ใครผ่านไปผ่านมา เค้านึกว่าเฟอร์รารี่กันหมด อิอิอิ

ภาพที่สาม และภาพที่สี่ รถคุณกรนะครับ ยินดีต้อนรับนะครับ รถสวย เนียนมากครับ

แก้ไขล่าสุด: 11 ธันวาคม 2009
  10. pookpui

1,304
    6
    38
    ภาพที่ห้า และภาพที่หก ตลาดน้ำอัมพวา เอ้ยไม่ใช่ ตลาดน้ำเมืองโบราณครับ เป็นจุดที่พวกเรานั่งพักกินข้าวกัน เพราะหิวโซกันแระ อิอิอิ เนื่องจากว่าเพื่อนๆรายคน ขอตัวกลับก่อน เพราะติดภารกิจกัน ก็เลยเหลือกันอยู่เท่านี้ครับ อิอิอิ

ภาพที่เจ็ด ภาพที่แปด โซ้ยกันไป โม้กันไป อิอิอิ

11. pookpui

1,304
    6
    38
    ภาพที่เก้า บรรยากาศบนรถรางชมเมืองครับ อิอิอิ

ภาพที่สิบ เขาพระวิหารครับ ไม่ต้องไปถึงเขมรหรอกครับ สมุทรปราการบ้านเราก็มี

12. pookpui

1,304
    6
    38
    รูปสุดท้ายของภาคนี้ รูปรวมเพื่อนๆครับ

ยังไงรอชมภาคสาม ตอนทานข้าวเย็น ชมอาทิตย์ตกเย็น ริมหาดบางปูครับ ขอย่อรูปปุ๊บนึง เหมือนเดิม อิอิอิ

13. pookpui

1,304
    6
    38
    MR2 meeting 2009-12-10 ภาคสาม (รูปภาพ ณ ร้านอาหารระเบียงทะเล ครับ)

ภาคที่สาม เป็นภาคที่ไปรับประทานอาหารกันที่ร้านระเบียงทะเล ชมอาทิตย์ตกดิน มาเริ่มกันเลยครับ

ภาพแรก รถชิ้วครับ คนนี้คนปากน้ำ เข้าเมืองโบราณลดครึ่งราคาเหลือร้อยนึง แต่ร้านอาหารในปากน้ำ ขอส่วนลดไม่ได้ 555555 ล้อเล่นนะครับชิ้ว

ภาพที่สอง รถพี่ทีครับ

ภาพที่สาม รถพี่นัดครับ

ภาพที่สี่ รถคุณโอห์มครับ

ภาพที่ห้า รถพี่ไปป์ครับ

แก้ไขล่าสุด: 11 ธันวาคม 2009
  14. pookpui

1,304
    6
    38
    ภาพที่หก รถโจ้ครับ

ภาพที่เจ็ด รถพี่ณุครับ

ภาพที่แปด รถพี่หนุ่มครับ

15. pookpui

1,304
    6
    38
    ภาพที่เก้า เข้าไปนั่งคุยกันในร้านแล้ว ตอนแรกแดดยังมี กลัวร้อนกันใหญ่ แต่ซักพักแดดหาย ก็นั่งกันได้ครับ

ภาพที่สิบ และภาพที่สิบเอ็ด พอแดดหาย อาหารก็มา รูปอาหารครับ

ภาพที่สิบสอง รูปพระอาทิตย์ตกดินครับ อิอิอิ

16. pookpui

1,304
    6
    38
    ภาพที่สิบสาม ยืนรอทางร้านมาเช็คบิล ทั้งยุงเยอะ ทั้งรอนาน จนนึกว่าเค้าไม่เก็บตังค์ เตรียมชิ่งกันแระ แต่คิดไปคิดมา ถ้าจะชิ่งกันจริง แค่รถคันที่อยู่ริมสุด(รถพี่หนุ่ม) สตาร์ทคันแรก เค้าคงเกณฑ์เด็กทั้งร้าน มาล้อมอีกแปดคันที่เหลืออยู่แน่นอน เสียงดังซะขนาดนั้น 5555 เลยยืนรอกันต่อครับ แต่ก็ต้องขอบคุณทางร้าน ที่แถมหมูสเต๊ะให้เราฟรีกินเล่นจานนึง(เสริฟผิดโต๊ะ อิอิอิ)

ภาพที่สิบสี่ ยืนคุยตกลงกันก่อน ว่าจะวิ่งเส้นไหน ใครถ่ายคลิป ใครถ่ายวีดีโอ ไปหยุดอีกทีที่ไหนกัน อิอิอิอิ

รูปหมดแล้วครับสำหรับภาคนี้ รอชมภาคที่สี่ ภาคสุดท้าย ขอย่อรูปปุ๊บนึง เหมือนเดิมครับ อิอิอิ

17. pookpui

1,304
    6
    38
    MR2 meeting 2009-12-10 ภาคสี่ (รูปภาพ ณ ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ ครับ)

ภาคนี้ อาจจะเป็นไฮไลท์สำหรับคนที่อยู่ด้วยกันตั้งแต่บ่ายโมง จนถึง ณ เวลาดังกล่าวครับ ขับรถกันเป็นขบวน ขึ้นทางด่วน แล้วก็ซัดกันเล่นๆ (หรือจริงหว่า???) จากบางปู ไปท่าอากาศยานสุวรรณภูมิกันครับ เนื่องจากว่าช่วงเวลาที่เราขับรถกัน ผมไม่สามารถปล่อยมือออกจากพวงมาลัยได้เลย แต่ละคนขับกันซะ.... เสียงเครื่องยนต์ เสียงท่อ เสียงลม คงดังสนั่นทั้งทางด่วนเลย เลยขอเริ่มรูป ที่ปลายทางเลยนะครับ ลานจอดรถ ณ ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ มาเริ่มกันเลยครับ

ปล. รูปทั้งหมดในภาคนี้ ได้รับอภินันทนาการจากพี่ทีครับ (รูปจากกล้องพี่ที)

ภาพที่ 1-5 มาถึงท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ จอดพักถ่ายรูปกันครับ

18. pookpui

1,304
    6
    38
    ภาพที่ 6-9 ขับกันมาแรงขนาดไหนไม่รู้ แต่พอหาที่จอดได้ปุ๊บ ก็พร้อมใจกันเปิดฝากระโปรงระบายเครื่องยนต์กันหมดเลยโดยไม่ได้นัดหมาย 5555

19. pookpui

1,304
    6
    38
    ภาพที่ 10-12 เอ้าพวกเรา เข้าแถวหน้ากระดานเรียงหนึ่งเร็ว อิอิอิ

20. pookpui

1,304
    6
    38
    ภาพที่ 13 แล้วอยู่ดีๆ ก็เกิดอารมณ์รักชาติขึ้นมา เอ้า จัดขบวนใหม่ มาจอดเรียงหน้ากระดานเป็นธงชาติไทยเร็ว (สังเกตุจากสีรถนะครับ แดง ขาว น้ำเงิน ขาว แดง เหมือนธงชาติไทย อิอิอิ)

ภาพที่ 14 และ 15 มุมข้างๆของธงชาติไทย

ภาพที่ 16 มาดูท้ายอวบๆ ของแต่ละคันอันอีกซักนิ๊ดดดส์นึง อิอิอิ

21. pookpui

1,304
    6
    38
    ภาพที่ 17 และ 18 ดูรถกันจนเบื่อแระ เอ้า มาคุยกันหน่อยเร็วพวกเรา

22. pookpui

1,304
    6
    38
    ภาพที่ 19 20 และ 21 เอ้าพวกเรา เก๊กหล่อกันหน่อยเร็ว จะถ่ายรูปแระ อิอิอิ

23. pookpui

1,304
    6
    38
    ภาพที่ 22 นี่แระ โฉมหน้าของเหล่านักล่าฝันทั้งสิบคน ที่ผ่านเข้ารอบสุดท้าย อิอิอิ

24. pookpui

1,304
    6
    38
    ภาพที่ 23 กรรมการครับ !!!! อ้ายห้าคนนี่มันโกงเข้ามาจนผ่านเข้ารอบได้ครับ โปรดพิจารณาความเป็นธรรมให้กับพวกผมด้วย หุหุหุ

ภาพที่ 24 ถึงผมจะโกง แต่ผมก็ไม่อายครับ อิอิอิ (ไอคนที่ชูสองนิ้วคนแรกจากซ้ายที่โดนชี้ตัวบอก)

25. pookpui

1,304
    6
    38
    ภาพที่ 25 เอ่าพวกเรา เบื่อถ่ายรูปแระ มาคุยกันต่อดีกว่า

ภาพที่ 26 คนแรก พี่หนุ่ม "กำลังหาเบอร์โทรพ่อเล้า เตรียมจัดเด็กให้พวกเรา" คนที่สอง ตรงกลาง โจ้ "หุหุหุ คืนนี้เตรียมสละโสดแล้วเรา" คนที่สาม พี่ไปป์ "หุหุหุ สบายตัวแระคืนนี้" อิอิอิอิ ล้อเล่นนะครับผม สร้างสีสรรค์ๆ

26. pookpui

1,304
    6
    38
    ภาพที่ 27 พี่ที เสื้อสวยๆ กับฉากหลัง MR2

27. pookpui

1,304
    6
    38
    ภาพที่ 28 ยืนคุยกันเป็นชั่วโมง เพิ่งนึกได้ เฮ้ยทำไมพวกเราไม่นั่งกันวะ 5555 ก็เลยเปลี่ยนอิริยาบถ มานั่งคุยกัน

28. pookpui

1,304
    6
    38
    ภาพที่ 29 และ 30 โจ้ผิดไปแล้ว อย่ามาล้อมวงนั่งบูชายันต์โจ้เลยคร้าบบบ โจ้ขอโทษ อิอิอิ

29. nutmagic

nutmagic New Member Member

33
    0
    0
    กลับมาแว้วครับ .... มิตติ้งเสร็จแล้วไป Funky ต่อครับ ยังไม่พอแวะไป Route 66 อีกครับ

ไปกัน 3 คัน นัท พี่ที และก็ พี่หนุ่มครับ อ้อ มีแอมตามมาสมทบครับ เหนื่อยมากๆวันนี้ แต่สนุกครับ ^^

30. pookpui

1,304
    6
    38
    จบแล้วครับสำหรับบภาคนี้ และก็ผ่านไปด้วยดีสำหรับมิตติ้งทริปนี้ครับ จริงๆรูปมีเยอะกว่านี้ แต่เด๊ยวจะรวบรวม แล้วไร้ท์ใส่แผ่น ให้กับเพื่อนๆที่มามิตติ้งวันนี้ทุกคน เป็นการตอบแทนครับ

ก่อนจะจบภาคนี้ ขอส่งรูปสวยๆ สองรูป กู๊ดไนท์ก่อนนอนเพื่อนๆทุกท่านที่อยู่จนครบสี่ภาค เป็นรูปยืนถ่ายข้างรถ และก็รูปรวมหมู่ของผู้กล้าที่อยู่กันมาจนถึงภาคนี้ครับ (ขอบคุณพี่ทีสำหรับกล้อง ขอบคุณจิ๊บสำหรับช่างภาพครับ) ไปนอนแล้วครับ เหอๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้