มาแชร์ความรู้สึกกันครับ ทุกๆคน สำหรับคอรถตู้

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย นะโม, 18 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นะโม

นะโม New Member Member

142
    0
    0
    อยากทราบ
    ความรู้สึกทุกๆคนหน่อยครับ

ว่าทำไมถึงเลือกใช้รถตู้ครับ

เพราะส่วนมาก จะเลือกรถเก๋ง หรือรถกระบะกันมากกว่า ครับ

สำหรับผมชอบเพราะเอนกประสงค์ ถ้าเอามาแต่งก็ไม่ค่อยเหมือนใครดีครับ

ส่วนคนอื่นๆ ทำไมถึงเลือกรถตู้มาแชร์ความรู้สึกดีๆกันหน่อยครับ

บอร์ดจะได้ไม่เหงาครับ

2. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    เมื่อก่อนก็ใช้รถเก๋ง พอมีเจ้าตัวน้อยและ ด้วยที่จะต้องไปบ้านยายของลูกแล้วทุกครั้งที่ไปสมบัติแยะมาก พอดีไปเจอกับ Custom ดูแล้วประโยชน์ใช้สอยแยะ แล้วเป็นเกียร์ออโต้ด้วย แรกๆ ก็ยังไม่เท่าไรใช้ไปนานเข้าเริ่มติดใจขับง่าย ทัศนวิสัยดี ตอนนี้หลงรักเข้าไปแล้ว
    ปล. ไม่เฉพาะ โตต้านะครับขอให้เป็นตู้ชอบหมด

3. นะโม

142
    0
    0
    good morning

สวัสดดีครับมาตอบแต่เช้าประเดิมเลยครับ

มีเจ้าตัวน้อยยิ่งต้องขนของเยอะไปหมดเลยครับ ของผมนี่แน่นรถไปหมด เพราะมี2 คน
    รถตู้ผมสรุปนั่งได้ไม่กี่คน นอกนั้นของใช้เจ้าตัวน้อยหมดเลยครับ หัวอกเดียวกัน 5555555555
    แต่ไปไหนดีสบายไปได้ทั้งครอบครัว

4. jackie101

jackie101 New Member Member

346
    0
    0
    ขับสบายครับ ช่วงล่างมันนิ่มดี ที่สำคัญมันไปได้หลายคนครับ(เพื่อนเยอะ)
    แต่งก็สวย สารพัดประโยชน์ เอาเป็นว่าชอบรถตู้มากครับ

5. KM10

KM10 New Member Member

263
    1
    0
    ตู้ผมเอามาลุยงานบรรทุก..กระบะใส่แคร์ลี่บอยยังอาย แถมใส่รถแมงกาซาย..ได้ง่ายด้วย

เอามาแต่งก็สวยไม่ซ้ำใครอีกต่างหาก..
    :sad: :sad: :sad:

6. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    ทัศนวิสัยดีกว่าเก๋งคับ ขับสนุก(วางโบทำปั้ม)ไล่กระบะรุ่นเก่าได้เลย..ที่สำคัญไปได้เยอะเลย...

7. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    หัวอกเดียวกัน ขอบคุณครับคุณ นะโม มีมิตติ้งคงได้คุยกันสนุก ขับรถตู้ดีอย่างเสียอย่าง
    ดีคือเวลาเข้าไปตามร้านของฝากเค้าจะนึกว่าเป็นคนขับได้ของฝากฟรี
    เสียคือไปบางที่ดูเราเป็นคนขับดูถูกยังไงไม่รู้
    อ้อดีอีกอย่างหาที่จอดง่ายเวลาไปอาคารบางแห่งเค้าจะจัดที่ให้รถตู้จอด

8. anty

anty New Member Member

116
    2
    0
    อืมเอามาขนคนเจ๊บอะครับ มีคนเอากาบะมาทามเยอะแล้วแต่ยางม่ายมีครายเอารถตู้มาทำก้อเลยรองดู
    แต่ว่าตอนนี้ชอบมาก ไป ตจว. มาหลายหนมากเที่ยวนึงไปกลับเป๊นพันโลม่ายเคยเกเรเลย

9. Car Is Life

Car Is Life New Member Member

158
    1
    0
    ขับดี นอนได้กว้างๆๆสบายๆๆ แอร์เย็น + เพลงเพราะ ล่ะแจ่มเยย
    แต่งแล้วไม่ซ้ำใคร ชอบเจงๆๆ

10. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    มาแว้วครับหายไปหลายวัน อิอิ ของผมใช้ทามมาหากินครับแล้วอีกอย่างก็คลุกคลีตั้งก่ะเด็กแล้วครับเพราะพ่อขับรถตู้มาตั้งนานแล้วครับก็เลยชอบ แถมแต่งเป็นตัวนอกสวยกว่ารถเก๋งบางคันอีกครับ อิอิ

11. นะโม

142
    0
    0
    อนุโมทนาบุญด้วยน่ะครับ
    ผมอยากช่วยคนแบบนี้บ้างแต่ไม่มีเวลาอ่ะครับ
    อีกอย่างที่คุณทำได้แบบนี้ผมยกย่องคุณคนนึงเลยครับ

=========================================================

ขับดี นอนได้กว้างๆๆสบายๆๆ แอร์เย็น + เพลงเพราะ ล่ะแจ่มเยย
    แต่งแล้วไม่ซ้ำใคร ชอบเจงๆๆ

เห็นด้วยครับ
    ===========================================================

สวัสดีครับคุณmay
    มาแว้วครับหายไปหลายวัน อิอิ ของผมใช้ทามมาหากินครับแล้วอีกอย่างก็คลุกคลีตั้งก่ะเด็กแล้วครับเพราะพ่อขับรถตู้มาตั้งนานแล้วครับก็เลยชอบ แถมแต่งเป็นตัวนอกสวยกว่ารถเก๋งบางคันอีกครับ อิอิ

อย่างนี้เค้าเรียกว่า อยู่ในสายเลือดเลยครับ
    สงสัยรถสวยน่าชมครับ
    ว่างๆขอนั่งด้วยคนน่ะครับ
    ======================================================

12. Soiree

Soiree New Member Member

2
    0
    0
    อั๋นครับ พอดี ที่บ้านประมลูมาเลยต้องทำขับ เพือนรักครับ รวมกันบ้านผมทุกทีเลย

13. Car Is Life

158
    1
    0
    ใช่คับ จะไปไหนกันก็เรียกหากันตลอดคับ:p :D

14. Golf_13

Golf_13 New Member Member

221
    1
    0
    สรุปที่ใช้หาตังได้ด้วยไงครับ มีตาเพชรอยู่เหมือนกัน

15. MAI.

MAI. New Member Member

10
    0
    0
    ขี่สบาย ได้เงินอีกต่างหาก เที่ยวดึกเมียไม่ให้เข้าบ้านก็นอนในรถได้

16. Car Is Life

158
    1
    0
    555++ อันหลังเนี่ยประเด็นเลย**

17. anty

anty New Member Member

116
    2
    0
    555555555

18. jackie101

346
    0
    0
    ถูกกกกกก....ต้องนะครับบบบบบบ

19. Projektzwo

Projektzwo New Member Member

33
    0
    0
    เริ่มต้นรู้จักรถมาก็ โฟล์คตู้แตงโม สมัยเด็กๆ พ่อเอามาใช้งานส่งไปเรียนตอน ประถม
    จากนั้นบ้านก็เล่นรถต้องห้ามมาโดยตลอด นั่นคือ เฟี๊ยต กะ ฟอร์ต หุหุหุ กัวที่หนายยยย

จากนั้นบ้านผมก็ห่างหายรถยนต์มานานจนผมโตพอจะหาซื้อเองได้ ก็ลงเอยกับความน่ารัก
    ของเจ้า Austin ตามด้วย BMW E21 ALPINA ต่อด้วย CELICA TA22 และ
    VOLVO 244 GLE ( สังเกตได้ว่ารถเริ่มใหญ่ขึ้น ..ปล. อ้วนขึ้น ) หัวจรวด HIACE 1991
    คันนี้ชนแล้วเคาะขายทันที หุหุหุ ม่ายไหว รู้สึกว่ามันไม่แข็งพอแฮะ เลยมองตู้รุ่นอื่นครับ

สุดท้าย เมื่อพบรักกับ เจ้าชาเขียว Volkswagen Transporter 1984 ด้วยบังเอิญ
    จากนั้นก็เข้าข่าย " บ้ารถตู้ " ถึงกับสะสม Volkswagen Transporter Syncro 4WD 1991
    ตามด้วย Volkswagen Transporter Aircooled 1982 ( รถพยาบาล ) แล้วก็
    Transporter 1985 อีกคันนึง บวกความบ้าด้วย Pajero เหลี่ยม ปี 1991 4WD อีกคันนึง

สุดท้าย...ทั้งหมดที่กล่าวมาต้องขายทั้งหมด เนื่องด้วยเหตุผลที่หลายคนทราบแล้ว

ที่ชอบรถตู้เพราะ

ใหญ่....แข็ง....จัดจ้าน....ทนทาน....อึด....
    ไว้ใจได้....ได้อารมณ์....อบอุ่น...สวย..แปลก...มีอนาคต

ที่เหลือ...กระทู้ข้างบนตอบกันหมดและ....ใครอยากได้มุมมองใหม่ๆ
    ของรถตู้เบนซินกับการออกแบบจาก เยอรมัน ขอลองได้ครับ ว่ามันส์ขนาดไหน

20. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    555...ถูกใจทั้งคลับเลย

21. tum_nin

tum_nin New Member Member

5
    0
    0
    ผมนะฝันมานานแล้วแต่ยังไม่มีโอกาศนะครับ รัก นะ รถตู้

22. mayuct

941
    4
    0
    ถ้าอย่างนั้นมิ้ตติ้งเดือนหน้า พี่เอ็มนำขบวนไปต่างจังหวัดเลยดีป่ะ 555+ ผมจาได้อาสัยไปด้วยจะได้ทั้งมันทั้งเสียว อิอิ

23. นะโม

142
    0
    0
    ไปล่วย

อยากไปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปป

24. jackie101

346
    0
    0
    ขอไปเสียวด้วยคนนะ

25. CoPPy_JuNG

CoPPy_JuNG New Member Member

263
    1
    0
    น่าไปแหะอยู๋ใกล้ๆเอง น่าสนใจครับ

26. Projektzwo

33
    0
    0
    ไปไหนๆ ..... จะเปลี่ยนเจ้าของแล้ว อด อด อด :D

27. mayuct

941
    4
    0
    กำๆๆ ขายได้แล้วหรอพี่เอ็ม เสียดายจัง

28. jackie101

346
    0
    0
    ขายได้แล้ว ผมก็ดีใจด้วย
    แต่พี่จะเอารถแปลกๆอะไร
    มาแต่งอีกอะครับ อยากเห็นๆ

29. Projektzwo

33
    0
    0
    หุหุหุ.............แค่ " จะ " เท่านั้นครับ...

รอวันมาสู่ขอ นี่แค่มาดูตัวแล้วพี่เค้าชอบ
    เท่านั้นเอง ยังไม่ได้แต่ง เป็นงานเป็นการ

ส่วนจะเอาอะไรแปลกๆมาแต่งนั้น....หุหุหุ
    ขอให้ อพาร์ทเม้นท์ ผ่านก่อน เดี๋ยวได้เห็นแน่นอน

30. mayuct

941
    4
    0
    ก้าบบบ แล้วอย่างนี้มิ้ตติ้งจามาได้ไหมอ่ะ พี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้