Nitto 3K @ พีระ พัทยา สนามสุดท้ายแว้ววววว

การสนทนาใน 'Supertruck-Thailand' เริ่มโดย a`Mad Dog & P_Ranger, 18 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    งาน Nitto 3K Racing Car Thailand 2009 สนามสุดท้ายในวันที่ 31 ตุลาคม - 1 พฤศจิกายน 2552 นี้แล้วนะครับ

รายละเอียดต่างๆจำนำมาแจ้งเพิ่มเติมอีกครั้งนึงครับ (เวลาในการควอลิฟาย และ การแข่งขันจะไม่เปลี่ยนแปลงไปจากเดิมมากครับ)

สำหรับพวกเรา รายละเอียดการแข่งขัน ต่างๆ รุ่นต่างๆ ยังเหมือนเดิมนะครับ ไม่เปลี่ยนแปลง

จะ มีการเปลี่ยนแปลงไปก็จะเป็นเรื่องที่พักนะครับ สำหรับนักแข่ง และ ทีมงาน ที่พักกับพวกเรา โดยเราจะย้ายที่พัก มาเป็นที่ นาคู รีสอร์ท ครับ อยู่ไม่ไกล จากสนามด้วย บรรยากาศ และ สถานที่ จัดว่า OK สำหรับพวกเราทุกๆคน

ค่าที่พัก ก็เท่าเดิมครับ 600 บาท(580) เป็นบ้านพักเลย หลังใหญ่พอประมาณ ที่จอดรถสะดวก สนามที่ผ่านมาก็ได้ลองใช้บริการกันไปแล้ว

หาก ใคร ท่านใด สงสัย อะไรก็สอบถามมาได้นะครับ รายละเอียดจะค่อยๆนำมาอัพเดทกันเรื่อยๆนะครับ สำหรับท่านใหม่ๆที่สนใจ สามารถดูรายละเอียดได้จาก กระทู้ที่เกี่ยวข้อง จากสนามเก่าๆ หรือเข้าไปดูข้อมูลได้เพิ่มเติมแบบไวๆได้ที่

WWW.SUPERTRUCK-THAILAND.COM

หรือจะโทรมาสมัคร สอบถามโดยตรงเลยก็ได้ครับ
    083-0777735 , 081-1103003 หนึ่ง
    081-1103636 เอวี่

เตรียมตัว ทั้งรถ และ คนขับ ให้พร้อมนะครับ พี่น้อง !!!

2. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    เดี๋ยวจะมาอัพรายชื่อ นักแข่ง ให้ทราบอีกครั้งนะครับ

หากอยู่ชมแบบไวๆ เข้าที่เว็บได้เลยนะครับ เข้าไปติดตามได้ก่อนเลยนะครับ

WWW.SUPERTRUCK-THAILAND.COM

ครับ

3. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    อัพ อาทิตย์นี้ จัดแข่งรถที่ราชุรี

อาทิตย์ต่อไป แข่งรถที่พีระ เดินสาย เลยช่วงนี้ งานชุม อิอิ

4. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    ใครที่จะติดตามรายละเอียด รบกวนเข้าที่ เว็บไซต์ได้เลยนะครับ

ช่วงนี้ขอเลยวันที่ 25 งานแข่งที่ราชบุรีก่อนแล้วจะมาสรุป พีระ ต่ออีกทีนะครับ

5. P.MANA

P.MANA New Member Member

3
    0
    0
    เดินสายแข่งยิ่งกว่ามืออาชีพอีก555+

6. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    5555+ เด๋ว เดือน พ.ย - ธ.ค ก้อมีอีกพี่หนึ่ง อิอิ:D

7. KOB DRAGONEYE

KOB DRAGONEYE New Member Member

113
    0
    0
    แจ๋วเลย..........

8. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    อิอิ เดี๋ยว เยนนี้โทรไปบอกนะพี่ ว่า จะจอง ที่พักไม๊

9. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    สำหรับสนามนี้ อาจจะมีการเปิดตัว รถแข่ง ที่พี่บัง เคยบอกไว้ว่าจะจัดเตรียมหา ไว้ให้สำหรับนักแข่งที่สนใจ (ตามโปรเจคที่กำเหนิดรุ่น F11Y)
    มาสรุปที่ ISUZU DMAX นะคร๊าบบบ อิอิ
    ราคาท้องตลาดเลย ประมาณ 57-58 ครับ จอง 5000 ดาวน์ ทำสัญญาจ่ายอีก แสนกว่าบาท
    ราคาท้องตลาด 57-58 ที่ว่า พี่บังบอกว่าไม่ได้แค่ตัวรถ แต่ยังได้ของแต่งอีกชุดใหญ่ คร่าวๆนะครับ
    เครื่อง มีกล่องให้
    เบาะบัคเก็ตซีท จำยี่ห้อไม่ได้ แต่ตัวเดียวกะที่พี่ต็อด ปิติ ใช้
    เบลท์ omp หรือ sabelt นี่ล่ะ 6 จุด
    โรลบาร์แบบมาตรฐาน ตามตัวรถ ทำสีแห้งช้าอย่างดี
    โช้ค ฮอตบิท 4 ต้นรุ่นท็อปๆ
    ล้อแมกซ์จำยี่ห้อไม่ได้ ล้อนอกครับ ขอบ 17 กว้าง 8 นิ้ว + ยาง NITTO NT05
    เกจ์วัดก็จำยี่ห้อไม่ได้ แต่มีให้หมด
    เฟืองท้ายมีเต็ดให้ 60% จำยี่ห้อไม่ได้ อิอิ
    คลัทช์ เป็นคลัทช์แต่งให้แล้ว
    มีชุดนักแข่งแบบกันไฟ 3 ชั้นให้ฟรีอีก 1 ชุด

ปล.รายละเอียด อาจไม่ตรงแค่บางส่วน แต่นี่เป็นรายการคร่าวๆที่พี่บังเอ่ยมาครับ
    ตอนนี้มีนักแข่งเซ็นสัญญาดาวน์ไปแล้ว 1 คนแล้ว อิอิ

นักแข่งที่ลงแข่งประจำกันในรุ่น F11Y หรือ C21 ท่านมีสิทธิ์ ก่อนเช่นกันนะครับ
    พี่บังว่า ราคา 57-58 นี้ตามท้องตลาดเลย แต่ท่านใดของแต่งชุดใหญ่นี้ไปด้วยเลย ฟรีๆ

แล้วปีหน้ารายการ Nitto 3K ก็จะมีรุ่น isuzu dmax one make race มาด้วยครับ กฏ กติกา ว่ากันอีกที แต่คร่าวๆคือ แต่ละสนาม เลขไมล์คุณต้องเพิ่มขึ้นราวๆ 100 กิโลเมตร ใครจะขึ้นสไลด์มาก็ตามก็ต้องขับให้ได้เกิน 100 กิโล เพื่อมาวิ่งสนามต่อๆมา ทางผู้จัดเขาต้องการสื่อออกไปว่า แข่งได้ ใช้งานได้

รายละเอียด จริงๆ ครบๆ สนามนี้คงได้ทราบกันแล้ว อาจจะไม่ตรงตามที่ผมแจ้งไปบ้าง ก็อาจะเป็นไปได้ครับ อันนี้คือผมคุยกันปกติครับ รอดูเอาวันงานนะคร๊าบ อยากดูเหมียนกัน อิอิ ใครสนใจก็ลองตัดสินใจกันได้ครับ

พี่บังบอกว่าตั้งใจทำมาก รุ่นนี้ จะปั้นๆๆ แกว่างั้น ถ้าทำได้จริงๆสำเร็จจริงๆ ก็จะเป็นกำลังใจ ร่วมเชียร์ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 ตุลาคม 2009
  10. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    พุ่งนี้แว้วววววววววว ตื่นเต้นจัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้