MEETING หัวหีนนนนนนนนนนนน................

การสนทนาใน 'Integra Inc.' เริ่มโดย xikFmpN, 30 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. xikFmpN

xikFmpN New Member Moderator

416
    16
    0
    ด้วยเป็นประจำทุกปีที่พวกเรามีกิจกรรมเชิงทัศนาจรเพื่อความบันเทิงแและกระจายรายได้สู่ท้องถิ่น

ให้เกิดการหมุนเวียนทางเศรฐกิจให้เกิดสะภาพคล่องในประเทศคับ ^^

และในปีนี้ก็เป็นสถานที่ใหม่ที่สมาชิกเราได้ไป สำหลืบมาบ้างแล้ว นั่นคือ หัวหิน

อากาศช่วงนั้นน่าจะเป็นลมเย็นๆสบายๆคับ เราจะเดินทางกันในเดือน ตุลาคม ช่วงวันเสาร์และอาทิตย์

คนที่ไม่สามารถค้างได้ ก็ต้องวางแผนดีๆคับ งานนี้เราไปกันสองวัน อาจไปร่วมกันกัน

กับกลุ่ม si ทั้งนี้กำลังอยู่ในช่วงตกลงกัน ว่าจะเอาวันไหน

อาจเป็นวันที่ 17 ถึง 18 ของเดือนตุลาคมคับ หากท่านใดมั่นใจ ขอความกรุนนา ลงจำนวนคนด้วยคับ เพราะเราต้อง

จองที่พักเป็นเรื่องเป็นราวก่อนวันจริง สองอาทิตย์ หากท่านใดปุบปั๊บไป ผมยินดีสละห้องให้คับ หนึ่งเท่าของราคาจริง

เดี๋ยวผมนอนในรถได้ ^^

จึงบอกมาให้รู้ :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 ตุลาคม 2009
  2. mr-bboy

mr-bboy New Member Member

48
    1
    0
    บอกให้รุอย่างนี้แหล่มเลย ได้เตรียมตัวทันค๊าบ...... ไม่แน่นะทริปนี้อาจจะแว๊ปๆงานไปได้ซ่ะ 2-3วัน ไว้จะโทรแจ้งท่านประธานอีกทีค๊าบ.....

3. rekcahs

rekcahs New Member Member

51
    1
    0
    integra inc.

List of integra TEAM ...

1.xikF,mpN
    2.ton77777
    3.The Answer
    4.โอม
    5.นอฟ
    6.mr-bboy
    7.Kadan
    8.xxChaiZzZxx

- - - - - - - - - - - - - - -

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 ตุลาคม 2009
  4. pes

pes New Member Member

128
    8
    0
  5. xikFmpN

416
    16
    0
    เอ้ย ไป ปะ เนี่ย

6. ton77777

ton77777 New Member Member

40
    0
    0
    เข้ามาจองแล้ว 1 ที่ :cool:

ใครไม่ไปโดนประธานตัดคะแนน Integra Inc. Competency ไม่รู้ด้วยนะ :D

7. The Answer

The Answer New Member Member

148
    2
    0
    เอ้ย.. แม้งมีด่านนน..

1 ครอบครัวครับ
    :)

8. mr-bboy

mr-bboy New Member Member

48
    1
    0
    ร ว ม ผ ม อี ก 2 ที่ ค๊ า บ .........แ ล้ ว ต ก ล งวั น ไ ห น เ นี่ ย บ อ ก ห น่ อ ย ดิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 ตุลาคม 2009
  9. The Answer

148
    2
    0
    ย้อนกลับไปอ่านกระทู้แรกได้เลยครับ เค้ามีการปรับปรุง ^^

10. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    สวัสดีครับ จากคลับ Si ครับ งานนี้ขอไปแจมด้วยนะคร๊าบบบบ

11. xikFmpN

416
    16
    0
    เยี่ยมมาก มันต้องเข็มแข็งหน่อย :director:

12. my08

my08 New Member Member

5
    0
    0
    ไปเช้าเย็นกลับได้ไหม พอดีคืนวันเสาร์คนเยาะต้องอยู่ร้าน:D

13. fugiyama

fugiyama New Member Member

223
    3
    0
    ไม่ไปไปไม่ได้ ขายของ

14. Kadan

Kadan New Member Member

88
    3
    0
    2 คน ด้วยคร้าบ...

15. AUTO ART

AUTO ART New Member Member

116
    2
    0
    ไปเลยครับ คุณเอก เด๋วผมเฝ้าร้านให้ .. ขอ โคโยตี้ นั่งตักสองคน รับรองไม่ไปไหน เลย

ฮ่าาาาาาาาาาาาาาาาาา

16. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เรื่องจองโรงแรม น้องวาได้ประสานงานร่วมกับคุณอัญชลีเรียบร้อยค่ะ

รวมถึงเรื่องจองโต๊ะร้านอาหารที่ทาง คุณชัย แนะนำให้เรียบร้อยเช่นกัน

ตอนนี้ก็เหลือในส่วนเรื่องกิจกรรม ถ้ายังไงจะแจ้ง พี่ดิว อีกทีนะค่ะ

ยินดีค่ะที่ได้ Meeting ร่วมกับ Integra Inc.

17. xikFmpN

416
    16
    0
    คุณอัญชลี นี่เค้าไม่ค่อยมามีตติ้งเลยอะ ^^

18. merveil

merveil New Member Member

27
    1
    0
    อยากไปอ่ะ แต่ต้องทำงานเลี้ยงชีพ
    จะหาทางไปแบบเช้าเย็นกลับแล้วกัน เที่ยวกันให้สนุกเด้อ......

19. rekcahs

rekcahs New Member Member

51
    1
    0
    ใครจะไป เช้า - เย็น กลับมีเพื่อนเเล้วคร๊าบบบ...

20. The Answer

148
    2
    0
    ขุดๆๆๆๆ

21. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    **หมายกำหนดการMeeting @ HUAHIN**

วันเสาร์ที่ 17 ตุลาคม 2552

9.00 น. >> เริ่มออกเดินทางจากจุดนัดหมายที่ 1(ตามแผนที่ที่แนบมา)
    11.30 น. >> ถึงหัวหินแวะ Check in ที่โรงแรมมินิเทล
    12.00 น. >> รับประทานอาหารเที่ยง ร้าน ชมทะเล (ถ้าจำชื่อร้านไม่ผิดนะ)
    13.30 น. >> พักผ่อนกันตามอัธยาศัย
    15.30 น. >> ออกไปเตรียมซื้ออาหารเย็นและเครื่องดื่ม(ว่าง่ายๆออกไปshopping)
    17.30 น. >> รับประทานอาหารเย็นริมทะเล พร้อมทำกิจกรรมร่วมกัน

วันอาทิตย์ที่ 18 ตุลาคม 2552

8.00 น. >> รับประทานอาหารเช้าที่โรงแรม(รวมในค่าห้องแล้ว)
    9.00 น. >> พักผ่อนตามอัธยาศัย
    12.00 น. >> Check out เดินทางออกไปหาข้าวเที่ยงทานกัน
    หลังจากนี้คงจะต้องไปตกลงกันอีกทีว่าจะแวะเที่ยวตรงไหนก่อนกลับอีกไหม

** หมายเหตุ เป็นกำหนดการคร่าวๆอาจจะมีการเปลี่ยนแปลงเล็กน้อย แต่จะแจ้ง
    ให้ทราบอีกที ใครมีอะไรแนะนำบอกได้เลยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

ปล. รูปแผนที่มันไม่ให้ลงซ้ำอะงง ดูเอาที่บอร์ด clubSi ตาม Link นะค่ะ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?p=9992857#post9992857

22. Tuned by LIM

Tuned by LIM New Member Moderator

62
    3
    0
    อดไปมิทติ้งอีกแล้วครับ

ศุกร์-อาทิตย์ 16-17-18 เดือนนี้ มีแข่ง Toyota One Make Race ที่กองบิน 46 จังหวัดพิษณุโลก
    ใครอยู่แถวนั้น หรือผ่านไปก็แวะมาเยี่ยมกันได้นะครับ มีแข่ง Yaris , Vios และโชว์ดริฟ คอนเสิร์ทจากนักร้องชื่อดังหลายคน

23. xikFmpN

416
    16
    0
    ลองเปลี่ยนชื่อไฟล์ภาพแล้วลงใหม่ดูคับ ส่วนกำหนดการเราน่าจะทานข้าวกันก่อนเข้าโรงแรมนะคับ
    ลองสลับกันดู นิดเดียวเอง ผมชอบแบตหมดตอนเที่ยงด้วย^^ ง่วงไม่ขับดิเนอะ
    หรือถ้าโรงแรมมันถึงก่อนก็ตามนั้นเลยย อันนี้โง่ไม่เคยไป ^^
    เลื่อนเวลาซื้ออาหารเย็นขึ้นเป็นตอนบ่ายสองคึ่งก็น่าจะดีคับเผื่อได้เลือกนานๆอันนี้เผื่อไว้
    เวลาขาดเกินก็ตามนั้นคับ ไม่ได้ก่อกวน^^
    ซื้ออาหารเย็นแล้ว ขอเล่นบอนชายหาดก่อนกินข้าวด้วยนะ ช่วงนี้ลงพุงกันเยอะ
    incขอท้าดวล อาหารเย็นเลื่อนเย็นนิดนึงเวลาเมาจะได้ไปเมาเอาซักเที่ยงคืนคับ
    เมาแต่ตอนห้าโมงคึ่งสงสัย สี่ทุ่มสลบเมือด อดคุยเปิดใจ

24. Kadan

88
    3
    0

25. Kadan

88
    3
    0
    เอาแผนที่การเดินทางมาให้ดูเล่นๆ อิอิอิ...

26. xikFmpN

416
    16
    0
    กำหนดการแบบละเอียดผมลงให้อีกครั้งคับเพื่อขยายความข้างต้นให้ทุกท่านเป็นที่ทราบกัน

อีกครั้งนะครับ โดย สำนักพัฒนากิจกรรมสันทนาการ คุญ อัญชลี ครับ^^

กำหนดการที่แจ้งนี้เป็นกำหนดการที่ชัดเจนแล้วนะคับ เพียงแต่ความยืดหยุ่นจะเกิดได้ทุกเมื่อ

ทันทีที่เวลาไม่เป็นไปตามแผนคับ แต่โดยรวมกิจกรรมดังกล่าวหลักๆก็จะอยู่ที่

วัน และ เวลาในการออกตัว ที่พัก และ กิจกรรมหลักคับ ที่เหลือ กดตามคันหน้าให้ทัน อะมาดู ^^

Meeting DC2 เสาร์ 17

http://www.thaiweekender.com/index.php/huahin.html

8:00 นัดเจอที่ ปั๊ม PTT

9:00 ออกเดินทาง

10:30 ถึงเพชรบุรี – ชะอำ แวะพัก PTT ถ่ายรูปรวมพล

10:45 ออกเดินทางต่อ

11:15 ถึงหัวหิน แวะทานข้าวร้าน ชมทะเล 032-547253 / 032-547254
    (ร้านบรรยากาศดี มีที่จอดรถ แต่ราคาสูง)
    ตำแหน่ง:จาก กทม. ร้านอยู่เลยสนามบินหัวหิน (บ่อฝ้าย) มานิดเดียว จะมีป้ายร้านอยู่ซ้ายมือ
    เลี้ยวเข้าไปราวๆ 200

13:00 ออกเดินทางต่อไปยัง “เพลินวาน” http://www.plearnwan.com/
    สถานที่เที่ยวสุดนิยมแห่งใหม่ในหัวหิน บริเวณฝั่งตรงข้ามวังไกลกังวล ถูกออกแบบย้อนยุค สามารถแวะถ่ายรูปย้อนยุค
    เลือกซื้อขนมโบราณ ร้านไอติมโบราณ หน้าร้อนอาจจะอากาศร้อนนิดนุง สถานีรถไฟหัวหิน อยู่ระหว่าง หัวหิน 38 และ 40
    หรือ

13:00 ไปสถานีรถไฟหัวหิน ถ่ายรูป
    สถานีรถไฟหัวหิน
    อยู่ถนนเลียบทางรถไฟ ใกล้สนามกอล์ฟหัวหิน
    สถานี รถไฟที่เป็นดั่งประตูที่เปิดตัวหัวหินในฐานะสถานที่ตากอากาศสู่โลกภายนอก เป็นครั้งแรก สัมผัสบรรยากาศแห่งอดีตของพลับพลาทรงไทย
    สร้างด้วยไม้ ทาสีด้วยสีสันสดใส สะดุดตา และสถาปัตยกรรมแบบเก่าในสมัยรัชกาลที่ 6 รวมทั้งยังมีหัวจักรรถไฟไอน้ำสมัยก่อนสงครามโลกครั้งที่ 2

14:00 ออกเดินทางมายังที่พัก ถึงที่พัก 14:30 แยกย้ายเข้าห้องพัก
    - Minitel
    -
    สถานที่เที่ยวแถวที่พัก
    - ถ่ายรูป , ว่ายน้ำสระน้ำโรงแรม
    หาดหัวหิน
    กิจกรรม
    - ขี่ม้า
    - นั่งทานอาหารทะเล
    - Banana boat และกิจกรรม extreme ทางน้ำ
    เขาตะเกียบ
    เป็นแหล่งชุมชนขนาดเล็กทางเข้าแคบ มีชายหาดยาวสวยงาม ไม่มีหินเหมือนหาดหัวหิน มีร้านอาหารทะเลขึ้นชื่อหลายร้าน ราคาไม่แพง
    รสชาติอร่อย มีที่พักมากมาย สำหรับผู้ที่ต้องการความสงบ บางที่สามารถทำอาหารทะเลได้ นิยมขึ้นไปไหว้พระบนวัดเขาตะเกียบ
    Huahin Market Village
    ห้างสรรพสินค้า
    - เดินเล่น ซื้อของ หาขนมอร่อยทาน
    ตลาดหัวหิน เปิดประมาณ 6 โมงเย็น
    - เดินเล่นซื้อของฝาก ทานไอติม โรตี กะลอจี้ อาหารทะเล ข้าวโพดปิ้ง

18:00 นัดรวมพล
    เช้าอาทิตย์
    ทานอาหารเช้าที่ๆพัก หรือ ออกมาหาอาหารเช้าทาน

ร้านอาหารไก่โกศล ใกล้สถานีรถไฟหัวหิน แวะถ่ายรูปสถานีรถไฟ เที่ยวหาดหัวหิน

จึงเรียนมาเพื่อทราบคับ รูปภาพประกอบด้วยความเขลาเรื่องคอมพิวเตอร์จึงไม่สามรถแพร่ภาพได้

ขออภัยมานะที่นี้ด้วยคับ

แน่นอนคับกิจกรรมข้างต้นต้องมีการปรับเปลี่ยนเมื่อเวลาไม่เป็นไปตามแผน ดังนั้นกิจกรรมใดๆก็ตาม

ที่เข้าข่ายมีเวลา และเป็นทางผ่านในจุดต่างๆ หรือสามารถที่จะเช่ารถโคชกลับมา

เก็บความบันเทิงได้หมด หรือ กิจกรรมใดที่น่าสนใจเป็นพิเศษก็ ร้องเรียน อืมมมม เรียกร้อง

กันเข้ามาคับ ผมชอบกิจกรรมเพลินวาน ไอติมโบรานเนี่ย ได้ยินว่าลูกสาวคนขายน่ารักมาก

ลูกแม่ค้าอีกแร๊ว^^ ตามนั้นคับ

27. AUTO ART

AUTO ART New Member Member

116
    2
    0
    ไป.. ไม่ไป.. ไป .. ไม่ไป...ไป .. ไม่ไป ไป ไม่ไป ไป ไม่ไป ไป ไม่ไป

28. GozilA

GozilA New Member Member

371
    2
    0
    ไปกันเยอะๆนะคับพี่ๆ^^

29. xikFmpN

416
    16
    0
    ช่วงนี้ชี้แนะ หัวหินจุกจิกนิดหน่อย เรียนทุกท่านทราบว่า บัตรประชาชน

สำเนาทะเบียนรถยนต์ ภาษี จัดเตรียมกันให้เรียบร้อยนะคับ ใครพกไม้ มีด ปืนbb ไม่ต้องนำพานะคับ

สิ่งที่ควรนำไปก็นำไป ไอ่ที่ไม่ควรเอาไปก็อย่าเอาไปคับ

กากบาท ล้ออะไหล่ เบอร์สิบ เบอร์สิบสอง คีม ลูกบอน ยาประจำตัว เงินสด อันนี้ควรพกนะคับ

แล้วเจอกัน

30. phuengolf84

phuengolf84 New Member Member

25
    0
    0
    club si

ผมจากclub si หนึ่งคันที่ไปด้วยคนคร้าบ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้