จะซื้อke30ต้องซ่อมช่วงล่างรวมเครื่องเท่าไร

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย in_mo_sa, 27 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. in_mo_sa

in_mo_sa Guest

0
    0
    0
    คือผมประเภทไม่ได้แต่งรถซิ่งแต่อยากได้แนวคลาสสิค เรโทรผมต้องการรถที่วิ่งดีๆเรยไม่มีปันหาขับไม่รวนความเร็วโอเคผมไม่ได้ซิ่งอ่ะครับประมาน 140-160ก็เคแล้ว แนะนำเรื่องเปลี่ยนเครื่องเปลี่ยนช่วงล่างแอร์ระบบไฟด้วยนะครับ กำลังจะซื้อแล้วอ่ะครับรถคันแรก

2. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ซ่อมช่วงล่างมีหลายแบบลูกหมากหลวมถ้างบน้อยก็อัดลูกหมากเอาตัวละ 150.-
    หรืองบเยอะก็ซื้อลูกหมากของตอง 5 มาใส่ก็ต้องมี 4000.- กว่าๆ

โช๊คหน้าก็อัดน้ำมันใหม่ให้แข็งหน่อย
    มีงบก็เปลี่ยนโชีคหน้าเป็นแบบชักไส้ออกมาเปลี่ยนได้
    โช๊คหลังก็อัดน้ำมันดีๆก็ประหยัดได้
    แหนบหลังก็เบิกใหม่หรือตีขึ้นมาใหม่ก็ได้หรือหาแหนบซิ่งก็ได้ในนี้มีขายอยู่

เรื่องเครื่องต้องได้รถมาก่อนมาดูสภาพเครื่องว่าสมบูรณ์หรือเปล่าลองขับดูก่อน
    แล้วมาทยอยทำช่วงล่างไปด้วย ถ่ายของเหลวเปลี่ยนใหม่ให้หมด

เรื่องแอร์ก็ต้องเช็ครถเก่าแอร์ต้องเย็น เพลงต้องเพราะ หญิงจะได้มาเกาะ5555

3. Ake_oldcar

Ake_oldcar New Member Member

133
    2
    0
    เอาแบบเนียนๆ ขับดีเท่าที่รถรุ่นนี้ทำได้ เปลี่ยนเครื่อง+ช่างล่าง+แอร์+ระบบไฟ ต้องมี200000+-แน่นอน

4. xjv

xjv Guest

0
    0
    0
    อยากได้รายละเอียดแบบเจาะลึก พวกช่วงล่างอ่าค้าบบ

อยากได้รายละเอียดแบบเจาะลึก พวกช่วงอ่าค้าบบบบ

5. v_ken

v_ken New Member Member

45
    0
    0
    ซื้อรถผมไหม ผมทำที่ว่าหมดแล้ว เช่นเปลี่ยนโช็คหน้าหลัง ลูกหมาก ยางต่างๆ ลูกปื้น คือหมดประมาณ 12000 ส่วนเครื่องทำใหม่หมดแล้ว หมดไป7000 ตัวรถซื้อมา 25000 ทำไปทั้งหมดประมาณ 30000 เหลือทำสีอย่างเดียว ขายขาดทุน 35000 บาท พอดีได้คันใหม่มาอีกทำไม่ไหว (รวมมี 5 คัน) สนใจโทร 0863368762

ขายรถบ้าน KE30

ขาย KE30 รถบ้าน ครับ

ระบบภายในใช้งานได้อยู่ครับ ไมล์ ไฟสัญญาณเตือนต่างๆ
    เครื่องเปลี่ยนเป็น 4K 1300 cc 5เกียร์แล้ว
    ระบบแก๊สติดตั้งแล้วแล้ว
    แอร์ตู้พร้อม
    ช่วงล่างทำแล้ว
    เบาะสีเบส
    รถสีเทา
    รถอยู่ที่ นนทบุรี
    086-556-1589
    สนใจราคาติดต่อคุยกันได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้