[ PicPost ] มาโพสรูปที่ชอบที่สุดกันเถอะ !

การสนทนาใน 'Camera' เริ่มโดย LiL-p, 17 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LiL-p

LiL-p New Member Member

514
    2
    0
    มาโพสรูปที่ชอบที่สุดกันเถอะ

ขอรายละเอียดด้วยนะ

ว่าถ่ายที่ไหน ทำไมถึงชอบอะไรแบบนี้อ่ะครับ
    :D

2. LiL-p

LiL-p New Member Member

514
    2
    0

ผมชอบภาพนี้

ไปถ่ายแคนดิดงานแต่งที่ โรงแรมนาราย ครับ

ชอบอารมของภาพครับ process ออกมาแล้วได้อารมณ์เกาหลีๆ ดี ไม่รู้คิดไปเองป่าว 555

3. ROOSTERKUNG

ROOSTERKUNG Member Member

379
    2
    18
    [​IMG] [​IMG]

ภาพสองภาพนี้ ชอบ ตรงที่สื่ออารมณ์ ของงานแต่ง บรรยากาศ แล้วก็สีสัน น่ะครับ อันนี้ชอบ ส่วนตัว นะครับ ^_^

4. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ชอบรูปนี้ค่ะ

แบบว่าได้จังหวะพอดีเลย

เป็นน้องม๋าที่เลี้ยงไว้อะค่ะ มันชอบถ่ายรูป เหนกล้องแล้วนิ่งตลอด เหอะๆๆ

เปนนายแบบประจำกล้องหนอนของนู๋ไปแล้ว อิอิ

สถานที่ ก้อ หาดแม่พิมพ์ จังหวัดระยอง ค่ะ

ที่ชอบรูปนี้ เพราะ ดูแร้วตลกดีอะค่ะ ใครเห็น ก้อหัวเราะ อิอิ
    :D

5. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ชอบรูปนี้ที่สุด และเป็นภาพที่ผมได้อันดับ 1 ในงาน photo party ให้ถ่าย
    ภาพแบบในงาน แล้วปริ๊นสด ไม่มีการตกแต่งใดๆ ตัดสินโดยกรรมการ 3 ท่าน
    จาก รูปเป็นร้อยรูป

ประทับใจเพราะ มันเป็นสิ่งตอบแทนหรือรางวัลที่ผมได้รับจากการถ่ายรูปครั้งแรกครับ

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  6. K-Z33

K-Z33 New Member Member

370
    8
    0
    ชอบรูปนี้คับวัดแสงได้พอดีเลยภาพใสมากๆ

หนิงก็น่ารัก:D

รูปนี้เข้าPs ย่อขนานอย่างเดียวคับ

7. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ชอบรูปนี้ เพราะมันทำได้ทีเดียว ไช้กล้องฟิล์มถ่าย ( ฟิล์มม้วนแรกในชีวิตด้วย ) ฟลุ๊คมาก ๆ

ถ่ายที่สนามหลวงคร๊าบ ชัตเตอร์ B แล้วยกกล้องส่องไฟ วาดเอาเลย

อันนี้แถมแล้วกัน ชอบเพราะว่ามันเป็นธรรมชาติ + ได้จังหวะเค้าหันมาพอดี

แอบถ่ายใครก็ไม่รุ้ วันรับปริญญาที่ธรรมศาสตร์ D70+ 70-210

อันนี้ D80 + 18-200 sigma @ ลานหน้า CTW งานประกวด HotWave Music

แอบถ่ายอีกแล้ว แฟนมือกลอง วง มะลิ นั่งอยุ่ไกล้ๆ เลยแอบเนียนถ่ายเลย

ชอบเพราะ น่ารักดี ฮ่า ๆ

8. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    ชอบรูปนี้คับ เพราะเธอมองมาที่ผม... ที่ Odaiba teniki studio

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้