สอบถามเบสิคการเล่นรถดริ๊ป

การสนทนาใน 'Siam Drifter' เริ่มโดย eak1111, 22 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eak1111

eak1111 New Member Member

2
    0
    0
    รบกวนสอบถามเป็นข้อๆครับ ลองหาในกระทู้แล้วมันหายากอ่ะครับพวกปักหมุดก็ไม่มีข้อมูล
    1.อยากได้รถที่
    1.1 ไม่แพงนัก (ใช้คำว่าคุ้มค่าในราคาไม่สูงนักนักดีกว่า)
    1.2 อะไหล่หาง่ายที่เซียงกงอะไรเงี๊ย
    1.3 drift แบบฝึกหัด พอใช้ได้
    นิสัยการขับ(ที่เคยเล่นเกมส์ Richard Burn Rally เกมส์ดริ๊ปเทพ เหมือนจริง แบบ simulation ลองหาโหลดในบิท)นั้นผมจะชอบแบบ ไม่จำเป็นต้องเร็ว แต่คอนโทรลรถได้สวย น่ะครับ ไม่รู้ว่าควรเลือกรุ่นไหนดี

2.รถพวกนี้สามารถขับบนถนนได้หรือเปล่าครับ เพราะหากซื้อมาแล้วขับไปสนามมันจะถูกตำรวจจับไหมครับ
    3.รวมราคาซื้อมา+แต่งพร้อม drift แบบฝึกหัด อยู่ที่ระหว่างเท่าไหร่เหรอครับ ขอคร่าวๆก็ได้ครับเพราะไม่มีพื้นเลย จะได้พอมโนภาพกว้างๆว่าจะใช้งบเท่าไหร่น่ะครับ
    4.ต้นทุนยางนี่เส้นละเท่าไหร่เหรอครับแล้วพอหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ดริ๊ปทีนึงเปลี่ยน 4 เส้นหรือ 2 เส้นครับ
    5.ค่าสนามนี่ส่วนใหญ่คิดกันอย่างไรเหรอครับ ผมสะดวกแถวๆซีคอนอ่ะครับเคยไปยืนเกาะรถดู
    6.รถผมคงเก่าๆไม่เท่ห์ ไปดริ๊ปที่ ซีคอนมันจะฮาเกินไปไหมครับ (สมมุติ เช่น ke70 ke20)
    7.เว็บ siam drifer มันสมัครสมาชิกใหม่ไม่ได้เหรอครับ

ทีแรกกะว่าต้องอายุซัก 40 พอมีตังค์ถึงจะดริ๊ปได้แต่พออ่านๆแล้ว เหมือนกับว่าหากหัดดริ๊ปอาจไม่ต้องใช้ตังค์เยอะนักเลยสนใจมากครับ

2. lionel eltommz

lionel eltommz New Member Member

133
    2
    0
    ป๋มว่าต้องใช้ทุนมากหน่อยทีเดียว ทั้งทำเครื่องช่วงล่างให้สมบูนอยู่ตลอดอีกทั้งทีมงานพร้อมตลอดจากที่ไปชมมาคับ ^ ^

3. eak1111

eak1111 New Member Member

2
    0
    0
    มีท่านอื่นช่วยแนะนำอีกไหมครับ :)

4. MYKAIDOW

MYKAIDOW New Member Member

10
    0
    0
    พอดีชอบดริฟท์เหมือนกัน แต่ก็ยังดริฟท์ไม่เป็นและไม่มีรถที่จะมาดริฟท์ - -'

แต่เพื่อนผมคนหนึ่งขับ DX 2 ประตู วางเครื่อง sr มันก็ดริฟท์ได้ แต่ช่วงล่างมันก็ทำไปเยอะอยู่ รถเพื่อนก็เกือบๆ 2 แสน แนะนำพวก DX ช่วงล่าง ae86 หาง่ายตามเซียงกง เครื่องซัก 4age และก็ทำจิปาถะอีก ราคาไม่น่าเกิน 2 แสน บวกลบไม่มาก ก็น่าจะพอดริฟท์ได้แล้วครับ

ปล.ผมก็มือใหม่เหมือนกันนะครับ ผิดถูกยังไงขออภัยด้วย ปกติเล่นสนใจสองล้อเป็นหลัก อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 03:15:55 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 03:15:40 ----------

พอดีชอบดริฟท์เหมือนกัน แต่ก็ยังดริฟท์ไม่เป็นและไม่มีรถที่จะมาดริฟท์ - -'

แต่เพื่อนผมคนหนึ่งขับ DX 2 ประตู วางเครื่อง sr มันก็ดริฟท์ได้ แต่ช่วงล่างมันก็ทำไปเยอะอยู่ รถเพื่อนก็เกือบๆ 2 แสน แนะนำพวก DX ช่วงล่าง ae86 หาง่ายตามเซียงกง เครื่องซัก 4age และก็ทำจิปาถะอีก ราคาไม่น่าเกิน 2 แสน บวกลบไม่มาก ก็น่าจะพอดริฟท์ได้แล้วครับ

ปล.ผมก็มือใหม่เหมือนกันนะครับ ผิดถูกยังไงขออภัยด้วย ปกติเล่นสนใจสองล้อเป็นหลัก อิอิ

5. moomoomoo

moomoomoo New Member Member

34
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้