รบกวนพี่น้อง LPG ด้วยครับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย dj_BADZMAN, 13 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dj_BADZMAN

dj_BADZMAN New Member Member

16
    2
    0
    มาสด้า 929 sentia ปี 92 ของผมเดิมน้ำมันวิ่งอยู่ที่ประมาณ 7-8 โล/ลิตร

แต่เมื่อ อาทิตย์ที่แล้วไปติดแก๊ซ หัวฉีดของยี่ห้อ BSM มา

ปรากฏว่า ลองๆจับไมล์ดูเติมแก๊ซ 44ลิตร วิ่งได้ประมาณ 180 กม.

และเครื่องรอบเดินเบาไม่นิ่งเหมือนตอนน้ำมัน ช่างเค้าบอกให้ไปลองเปลี่ยนสายหัวเทียนดู (ชัวร์หรือมั่วนิ่มไม่รู้)

อยากทราบว่ากินแก๊ซจุเกินไปไหมครับ และถ้าทำตามช่างบอกจะ Work จริงรึป่าว

ท่านใดเคยติดแก๊ซแล้วเจอปัญหาแบบผมบ้างไหมครับ รบกวนด้วย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    กินมากไปครับ

แก๊สจะกินกว่าน้ำมัน 10-15%

3. nudeez

nudeez New Member Member

50
    1
    0
    จูนแก๊ส กับเช็คระบบไฟอะครับ ช่วยได้

ระบบไฟปรับให้แก่ขึ้นอีกนิดอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้