toyota grandwagon อยากโหลด หาชุดสตรัตมือ สอง จ๊ะ

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย SungKung - P R E G I O -, 31 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SungKung - P R E G I O -

SungKung - P R E G I O - New Member Member

72
    0
    0
    ุใส่แม๊ก สิบเจ็ดมา สุงมากมายย

อยากโหลด ใครพอแนะนำ ร้าน หรือ ใครมี โช๊กสปริง อะไรยังไงก็ได้

แนะนำหน่อยครับ ไม่เคยเล่นรถตุ้ โหลดไม่เป็นกลัวเสียตังค์แล้วไม่ได้ดี

เด๋ว ลงรุปให้ ดุนะครับ ว่ามัน สุง ไม่สวย มากมายขนาดไหน

ขอบคุนครับ พี่ๆ:cry:

2. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    รอชมครับ

3. aun_motec

aun_motec New Member Member

149
    0
    0
    อยู่แถวไหนคับแนะนำแถวแยกหนามแดงทำดีคับ

4. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    ข้างหน้า ก็ใช้วิธีปรับ ทอร์ชั่นบาร์แบบกระบะทั่วๆไปน่ะครับ ถ้าปรับไม่เตี้ยมาก ก็ไม่ต้องเซ็ทโช้คใหม่ แต่ถ้าเตี้ยมากในระดับ 2นิ้วขึ้นไปควรจะต้องเซ็ทน้ำมันโช้คใหม่ครับ
    ส่วนข้างหลังเป็นระบบคอยล์สปริง ถ้าวิธีบ้านๆก็ เปลี่ยนสปริงโหลดตรงรุ่น แต่หายาก ส่วนมากก็จะ้วิธีตัดสปริงเอาน่ะครับ
    ร้านแนะนำก็ ละโว้โมดิฟายครับ ทั้งรถตู้ มอไซค์ ผมให้ละโว้หมด อิอิ

5. SungKung - P R E G I O -

SungKung - P R E G I O - New Member Member

72
    0
    0
    ละโว้หรอครับ เด๋วไปศึกษาหน่อย อยุ่ โซนนครปฐมครับ รอยต่อ กระทุ่มแบน

ขอบคุณครับ รุป พรุ่งนี้ แน่นอน

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:53:25 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:53:02 ----------

ละโว้หรอครับ เด๋วไปศึกษาหน่อย อยุ่ โซนนครปฐมครับ รอยต่อ กระทุ่มแบน

ขอบคุณครับ รุป พรุ่งนี้ แน่นอน

6. SR22

SR22 New Member Member

7
    0
    0
    รถคันนี้ ค่ะ ช่วยลงให้

7. SR22

7
    0
    0
  8. SR22

7
    0
    0

แอบถ่าย มืดมะ

9. SR22

7
    0
    0
  10. SungKung - P R E G I O -

72
    0
    0
    มืด เด๋วหารุปสว่าง ลง แหม อุสาต์ช่วยมาลงให้ ขอบจัย

11. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    ล้อลึกได้ใจมากครับ.....

12. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    แก๊ปหลังซักอัน แหล่มเลยครับ

13. SungKung - P R E G I O -

72
    0
    0
    ของเดิม เจ้าของเก่า บอกหาย

ผมยังหาไม่ได้เลย ใครมีขายช่วยบอกหน่อยครับ

ขอเป็นทรงเดิมติดรถนะ

(ทุกวันนี้ เวลาไป ถ่ายน้ำมันเครื่องช่างถาม รถพี่ไปแปลงหลัง เป็นคอยสปริงมากี่บาท)

ผมต้อง คอยบอก มันมาจากโรงงานอยุ่แล้ว เพราะไม่มี ปีกหลังอันเดียว เนี่ยแหละ

ขอบคุนครับ ที่อ่านกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้