>> ในนี้มีใครเปิดร้านขายกล้องรึป่าวคับ <<

การสนทนาใน 'Camera' เริ่มโดย James--omac117, 20 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. James--omac117

James--omac117 Active Member VIP

4,535
    8
    38
    มีใครเปิดร้านขายกล้อง หรือ แนะนำได้ว่าร้านไหนสามารถซื้อ กล้อง เลนส์ หรือ accessoris ถูกบ้างคับ
    เพื่อเพื่อนๆที่กำลังจะซื้อ จะได้หาร้านที่น่าเชื่อถือไว้ใจได้ ราคาถูก และ มีของแถมดี อิอิ

ปล. รวมที่อยู่ เบอร์โทร ของ ร้านขายกล้อง ,อุปกรณ์ และตัวแทนจำหน่าย ผมรวมไว้ให้กระทู้นี้นะคับ
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?p=9094295 :D :D

แก้ไขล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2009
  2. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,933
    90
    0
    เคยขายครับ แต่ไม่มีเวลาไปรับของ หรือไปดูของมาขาย

ตอนนี้หากจะซื้อกล้อง มีแนะนำสองที่คือ PIX-ONE และร้านบนพันธ์ทิพย์ทั้งหลาย
    แต่แนะนำว่าต้องดูของเป็นนะ เพราะของบางอย่างอยู่ในกล่อง แต่จริง ๆ เคยถูกนำออกมาลองแล้ว
    และบางอย่างลองแล้วมีปัญหา พี่แกก็เก็บเข้ากล่องมาขายต่อซะงั้น
    ปล. พวกนี้เป็นของประกันร้านครับ ราคาถูกกว่าเยอะจนน่าจับต้อง

3. tonkmx

tonkmx New Member Member

319
    26
    0
    แล้วแบบไหนถึงเรียกว่าดูเป็นอ่ะครับ ถ้าจะซื้อเลนส์ต้องลองอะไรมั้งครับ แล้วถ้าซื้อที่พันธ์ทิพย์ มีร้านแนะนำไม๊ครับ

4. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    กล้องผมก็ซื้อที่ PIX-ONE นะ ไช้มาปีกว่า ๆ ยังไม่มีปัญหาอะไร

PIX-ONE น่าจะถูกที่สุดแล้ว เทียบกันตามร้านที่ขึ้นห้าง

งบน้อย ก็ต้องวิธีเนี๊ยแหละ

5. BEZY BZ MAGAZINE

BEZY BZ MAGAZINE New Member Member

55
    0
    0
    PIX-ONE เช่นกันคับ ถ้า พันทิพย์ ก็ AV CAMERA

6. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ผมเคยขายกล้องฟิล์มนะ ปัจจุบันก็มีเหลืออยู่บานเลย

แต่พอมาเป็นดิจิตอล ก็เลยเลิก เพราะมันตกรุ่นไวมาก

แนะนำตามนั้นเลยคับ ร้าน pix-one ผมก็ซื้อร้านนี้ประจำ แต่เป็นที่ ฟิวเจอร์รังสิต

คนขายทอมๆ แต่นิสัยดี แนะนำลูกค้าดีมาก ไม่ใช่เชียร์แต่ว่า จะขายอย่างเดียวคับ

7. Neung_Donmuang

Neung_Donmuang New Member Member

66
    0
    0
    ผมขอแนะนำร้าน STAR CAMERA ที่ห้าง ZEER รังสิตครับ ชั้นเดียวกับ เซเวนเซ่นนะครับ ร้านนี้ให้ความรู้และมิตรภาพที่ดีกับผมเสมอๆ ลองไปใช้บริการดูนะครับแล้วจะติดใจ

ปล. ผมไม่ได้มีเอี่ยวกะทางร้านนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้