ขอระบายหน่อยคับพี่น้อง!!!

การสนทนาใน 'Sigma Club' เริ่มโดย TUMKUNG_naraka, 23 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ;D ;D ;D

ผมดีผมว่าจะทําสเต็บใหม่เเบบว่าล้อล้นๆ ออกมาสักนิ้วสองนิ้ว!จะสวยไมหรือว่าเเบบในรูปสวยเเล้วช่วยกันดูหน่อยคับเเล้วเเสดงความคิดเห็นกันหน่อยคับ

;)

2. yubzaaa

yubzaaa New Member Member

314
    7
    0
    ล้อหน้าอีกสักนิดก็สวยแล้วล่ะครับ

3. Diamond X

Diamond X New Member Moderator

274
    5
    0
    สวยครับตั้ม ทีหลงัขับมากรุงเทพเลย

4. Diamond X

Diamond X New Member Moderator

274
    5
    0
    โหลดกะลังสวยหว่ะ

5. MinGkaJ

MinGkaJ New Member Member

89
    1
    0
    บอกได้คำเดียว

แหล่มมากครับ

-----------------------------------------------

เหนรถบางคันเค้าทำล้อแบะๆกันเพื่ออารัยย

บางคนก้อบอกเค้าโค้งงดี แต่กินยางมากๆๆ

แต่ความคิดเหนผมก้อสวยดีน่ะ ดูดีเรยทีเดียว

แต่บางคนเป็นไปโดยไม่ได้ตั้งใจ จะทำให้ตรงก้อไม่ได้

ผมเหนมีรถเรทโทตั้งใจทำกันเยอะมากๆ ดูมีสไตล์ดี

ทำแล้วรถจะพังมั้ยอ่ะ เหนเค้าบอกว่าต้องปรับเเคมเบออะไรสักอย่าง ให้ร้านถ่วงล้อตั้งศูนย์ทำให้

6. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    คือเเบบว่ารถบางคันที่เตี้ยล้อจะเเบะออกเองคับ

ทําเเล้วรถไม่พังหลอกคับ เเต่มันจะกินยางไม่เต็มหน้าสัมพัสคือจะกินยางด้านในคับเพราะล้อมันเเบะออกคือ camber -

เดิมๆ sigma ปรับ camber ไม่ได้นะคับ จะทําได้ 2 วิธีคือโหลดหน้าเยอะๆ คือcamber ล้อจะมี camber - เองเเบบผมตอนนี้ล้อหน้า cambet - 0.5 เเล้วคับ

7. MinGkaJ

89
    1
    0
    อ่อออ มันเปนอย่างงี้นี่เองง

ขอบคุงคับ

8. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    เเล้วกระจกทรงกระสุนได้มาเท่าไรคับเนี้ย สวยๆ

9. MinGkaJ

89
    1
    0
    2000 คับ ได้จากรุ่นพี่เรยราคาไม่แรงมาก

แต่เด๋วนี้เหนมีก็อปขายคู่ละ1200

ล้อหลังกว้างเท่าไหร่+ยางซีรี่เฃอารัยอ่ะคับ

10. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    ดีคับราคาไม่เเรง เห็นเหมือนกันคับงานเเฮนเมต 1,200 กําลังดูอยู่

13x9" ล้อสามชิ้น @ 185/60 เมื่อก่อนใส่ 195/50 ดูเเล้วมันไม่โดนคับพึ่งเปลี่ยนเป็น 185/60

11. prover24

prover24 New Member Member

132
    0
    0
    sigma ล้อแบะคงไม่ได้หลอกเพราะมันเป็นคลานแข็ง ส่วนล้อหน้าผมว่ามันก้อปรับได้นิดหน่อย ถ้าให้มันแบะแบบรถดริ๊ฟ ก้อต้องมี ball join ถึงสามารถตั้งแคมเบ่อ ได้เยอะ มันจะขับแล้วรู้สึกเกาะถนนขึ้นเพราะเวลาเข้าโค้ง ล้อจะสัมพัสพื้นได้เต็มหน้ายาง แต่รถใช้งานทั่วไป ไม่จำเป็นหลอกคับมันกินยาง

12. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    วันนี้เอารถไปตั้ง 0 ที่ร้านเพื่อนกันปรับล้อหน้าให้ Camber -1 เเล้วคับรถผม ในรูปก็เเบะนะคับตอนนั้น -0.5

13. Diamond X

274
    5
    0
    ตั้มถ้าได้กระจกทรงกระสุน ถ่ายรูปเอาภาพลงหน่อย งานเนียนไหม เผื่อจะเอาบ้าง น่าสน ๆ

14. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    อืมเดียวตั้มดูก่อนพอดีตั้มได้โทรคุยกะพี่ยะ พี่เค้าบอกว่า Sigma มันไม่ค่อยเข้ากันกับทรงกระสุน อะดิ้ลล์ดูดูอยู่

เออเเล้วดิ้ลล์อยากได้กระจกทรงเเบบพี่ยะไมยืมพี่ยะเค้าไปขึ้นโมดิ ไงลองโทรมานะเราก็อยากได้ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 เมษายน 2009
  15. pilane racing

pilane racing New Member Member

47
    1
    0
    งามจัง...คิดถึงจังอยากขับมั้ง..

16. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    ไม่เอาเเล้วงานไม่เนียนอะดิ้ลล

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้