วี เพาเวอร์ เบนซิน ดีกว่า เบนซินธรรมดาอย่างไร?

การสนทนาใน '200SX & Silvia' เริ่มโดย Lycan_X, 13 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Lycan_X

Lycan_X New Member Member

50
    0
    0
    มีใครเคยทดลองเติม น้ำมัน รุ่นใหม่ของเซลล์ วี เพาเวอร์เบนซิน บ้าง น้ำมัน วีเพาเวอร์เบนซิน มีคุณสมบัติอย่างไรบ้าง ดีกว่า เบนซิน 91,95 ตรงไหน? ออกเทนเท่ากัน หรือ มากกว่า ทำให้อัตราการเร่งของเครื่องยนต์ดีกว่าเดิมไหม? สิ้นเปลืองน้ำมันเพิ่มขึ้น หรือว่าประหยัดกว่า

2. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    มีเอกสารแผ่นพับ แจกให้ฟรี ๆ ที่ปั๊มเชลส์คับ

ในนั้นมีเนื้อหาโดยร่วมว่าดีกว่า 95 ธรรมดาแน่นอน
    และผสมสารชะล้างคราบเขม่าที่บ่าวาวน์ ด้วย

ผมเติมมา 5 ถังแล้วคับ
    ผลปรากฎว่า แรงสั่นสะเทือนน้อยลง
    เสียงเครื่อง เสียงท่อ เงียบกว่าเดิม
    เครื่องดูเบา ๆ ขึ้น ใกล้เคียงกับการเติม 95 ผสมอ๊อกเทนเลย

เติมไปเลยคับ ดีแน่นอน ชัวน์

3. 200silvia

200silvia New Member Member

118
    3
    0
    ก่อนหน้านี้ เติม Sohol 95 ไม่กล้ากด

พอ V-power มา เติมไป 2ถังแล้ว

CA18 เดิมโรงงาน กดไปซะ 220 km/h

โอม....เพี้ยง !

4. KOZO FATBOY

KOZO FATBOY New Member VIP

702
    2
    0
    ของเค้าแพงจิงๆ เอ้ยย ดีจิงๆๆ

อิอิ

5. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ใช้แต่ 91 คับ

ไม่ไหวๆ แรงกะเค้าไม่ไหว อิอิ

6. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ตามพี่เส็งเลยครับ

เท่าที่ลองกับตัวเองนะครับ

ถ้า Gas95 เวลาขับบูสต์ติดช้าแล้วหน่วงกว่า รอรอบนาน ยิ่งตอนปลายๆกวาดช้า
    ถ้าเป็น V-power มันจะมาเร็วกว่าอะครับ ปรี๊ดๆ เลย

ปล. ตอนนี้ 40 บาทแล้วฮือๆ จะขึ้นไปถึงไหนเนี๊ยยยยย

7. Jingjo.Si.Dc5

Jingjo.Si.Dc5 New Member Member

298
    3
    0
    พึ่งรู้นะเนี่ยว่ามันดีอย่างนี้เอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้