กระทู้ถามตอบปัญหารถRTรุ่นต่างๆ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย แว่น_RUN@BOUT, 11 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    คาดว่าน่าจะเป็นที่เพลาข้างครับ :):):)

2. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เท่ากันครับ คอนเฟริ์ม ..... ซื้อมาใส่ได้เลย :D:D:D

3. golf the zeed

3,808
    7
    38
    1. ถ้าจะเติมแก๊สโซฮอร์ ต้องเช็คพวกท่อน้ำมันให้ดีครับ ถ้ามันเก่าแล้ว เสื่อมแล้วต้องเปลี่ยนใหม่ก่อนไม่งั้นแอลกอฮอร์กัดแน่ อีกอย่างคือถ้าเติมแล้วพยายามใช้ให้หมดไป อย่าเติมค้างไว้ในถังนาน ๆ เพราะมันจะแยกตัวเป็นน้ำกับน้ำมัน แล้วถังน้ำมันจะเป็นสนิม ....ปัญหาเยอะ อิอิ เติมเบนซิน 91 ดีกว่า 5555+ (แนะนำเฉยๆ นะ)

2. แผงแอร์ที่ผมเปลี่ยนคือตัวด้านนอกที่ติดกับหม้อน้ำอ่ะครับ เอาให้ใหญ่ขึ้น ตัวเดียวอยู่เลย เพราะมันจะระบายความร้อนได้ดีขึ้น แอร์ก็เลยเย็นขึ้นนั่นเอง

:D:D:D

4. adenaline

adenaline New Member Member

44
    0
    0
    โห... ถือว่าแรงเลยนะครับความเร็วขนาดนี้ในเครื่อง 12R เพราะRT81 ของผมคลานไปที่120ยังจะไม่ไหวถือว่าผิดปกติไหม.. ขอถามต่อครับ
    1. คาร์บูเป็นของ Nissan BlueBird 1800 cc -- ราคาเท่าไร ทานน้ำมันแค่ไหนครับ
    2.คอยล์หลังเต่า -- เป็นของยี่ห้ออะไรครับ
    3.ขอบโครเมี่ยมตรงยางขอบกระจก RT81 หาซื้อได้ที่ไหน ราคาประมาณเท่าไรครับ

รบกวนแนะนำผมด้วยนะครับ พี่ๆท่านอื่นด้วยก็ได้นะครับ ขอบคุณมากค้าบ

5. maddogMD

maddogMD New Member Member

29
    0
    1
    ขอบคุณครับ...พี่กอล์ฟ

ไว้วันนึงที่รถพร้อมๆจะมาร่วมก๊วน RT ด้วยคนนะครับ

6. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ยินดีครับ :D:D:D

7. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ถึงว่าพี่กอล์ฟลอกฟิล์มออกทั้งคันเพื่อแสดงให้โลกรู้ว่านอกจากพวกเบนซ์ฟิล์มใสแล้วรถเก่าก็ฟิล์มใสได้เหมือนกัน

ไม่ต้อง งง ผมหมายถึง รถเก่าแอร์ก็เย็นได้โดยไม่ต้องพึ่ง ฟิล์มดำ 5555+

8. ggmf

ggmf New Member Member

4
    0
    0
    หวัดดีครับ เพื่อนผมมันเพิ่งได้ rt100 มา กำลังเล็งๆ ล้อหล่อๆ มาใส่ อยากทราบว่า ต้องเลือกล้อ 4 รูเท่าไหร่น่ะครับ แล้วใส่ออฟ ได้เท่าไหร่ครับ เห้นส่วนใหญ่ล้อพวกขับหน้าขายกันเยอะ ไม่รู้ใส่ได้รึเปล่า ขอข้อมูลหน่อยครับ

9. adenaline

adenaline New Member Member

44
    0
    0
    เมื่อคืนวันพุธประมาณ เที่ยงคืนกว่าๆ เห็นเหมือนรถพี่กอล์ฟเลยครับ พี่ได้มาโคราชรึป่าว??
    เหมือนมาก แรงด้วย ฮ่าๆๆๆ

10. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0

4 รู 114

ส่วนอ๊อฟไม่ทราบว่าได้เท่าไร รถผมล้อหลังกว้าง 7.5 ออฟ 0 ยังเกือบติดเลย

11. joemey

joemey New Member Member

8
    0
    0
    พี่ๆครับ ผมขอถามไรหน่อยครับ
    ลูกลอยถังน้ำมันของรถพ่อผมมันไม่ขึ้นอะ
    หาซื้อได้ที่ไหนหรอครับ

---------- Post added at 20:03:55 ---------- Previous post was at 20:03:40 ----------

ลูกลอยถังน้ำมันของรถพ่อผมมันไม่ขึ้นอะ

---------- Post added at 20:04:46 ---------- Previous post was at 20:03:55 ----------

12. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    สวัสดีครับ:) เรื่องลูกลอยในถังน้ำมัน ผมว่าลองถอดไปเทียบตามร้านอะไหล่ใหญ่ๆน่าจะยังพอมีนะครับ ของผมถอดไปเทียบได้มาแถวมีนบุรีครับแต่ผมว่ามันไม่ค่อยตรงครับ แต่ก็ช่วยได้เยอะเหมือนกันครับ:)

13. joemey

8
    0
    0
    ผมอยากได้แบบตรงรุ่นอะ มันหายากมั้ยครับ

14. joemey

8
    0
    0
    ผมขอถามพี่ๆหน่อยคับ
    RT100มันใส่เพลาท้ายของไรได้บ้างอ่ะ

15. Ea"RT"h

7,434
    191
    0

อยากเห็นรูปห้องเครื่องจัง

16. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ถูกต้องเลยครับ ให้โลกรู้กันไปเลยว่าถ้าลอกฟิมล์แล้วมันก็วิ่งกลางวันได้นะ โล่ง โปร่งสบายตาเลยอ่ะคร้าบบบบ :D:D:D ว่าแต่ถึงแอร์เย็นแค่ไหน มันก็ยังแสบแขนอยู่ดีว่ะแว่น เดี๋ยวนี้ตัวดำเลยนะ 555+

17. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ล้อเดิม ๆ จะเป็นขนาด 4 รู 114 ออฟเซทของล้อที่ใส่แล้วเหมาะสม ก็จะต้องเป็นล้อขับหลัง ออฟตั้งแต่ + 15 ลงมาจนถึง 0 หรือติดลบก็ได้ ส่วนล้อที่ขายกันเยอะในปัจจุบันที่เป็นล้อขับหน้าก็ใส่ได้นะ แต่ควรเลือกที่ออฟเซทไม่เกิน +35 นะครับ เพราะล้อมันจะผลุบลึกเข้าไปในซุ้มมากเกิน เวลาเลี้ยวก็ติดด้านใน ถ้าออฟเซทประมาณ +35 ก็พอลุ้นครับ เฉียดๆ แต่ไม่ติด แต่ก็ขึ้นอยู่กับขนาดความกว้างของล้อด้วยนะครับ อิอิ

18. golf the zeed

3,808
    7
    38
    สงสัยจำผิดคันอ่ะครับ อยู่ กทม. ตลอดเลย แถมเจอตอนเที่ยงคืนกว่าด้วย อิอิ ปกติไม่ค่อยออกตอนกลางคืน คุณแม่หวง 555+

19. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ต้องถอดเทียบเอาอ่ะครับ หรือไม่ก็หาถอดจากรถเก่า ๆ รุ่นเดียวกัน แต่เลือกสภาพดีๆ ยากหน่อยอ่ะ วัดดวงล่ะกัน ส่วนที่ถามเรื่องเพลาท้ายนั้น เลือกเอาเลย เช่น หน้าแหลมตัวนอก เออี 86 คราวส์ เซดริกส์ กล่องไม้ขีด ไมตี้เอ๊กซ์ ที่พูดมาใส่ได้หมดเลยครับ แต่ว่าต้องเลือกอัตราทดเอาเองว่าอันไหนจะเหมาะสมกับเครื่องยนต์เรา อันนี้สิยากกว่า :):):)

20. joemey

8
    0
    0
    นี่คีรับ

21. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    1G-FE ตัวแรง

22. xcod

xcod New Member Member

6
    0
    0
    ร้านวิเศษยนต์ก่อนถึง ปณ.สำเหร่ ถ.ตากสิน :D

23. xcod

xcod New Member Member

6
    0
    0
    ขอถามผู้รู้หน่อยครับคือว่ารถวิ่งอยู่ดีๆก็วูบไปเลยแล้วก็สตาร์ทก็ไม่ติดพอติดก็เร่งไม่ขึ้นวูบดับไปเลยยังไงก็ไม่ติด(ทุกทีสตาร์ททีเดียวติดเลยเครื่องยนต์นิ่งมากวิ่งได้ประมาณ125สบายๆทำมาทุกอย่างแล้วยกเว้นเครื่องยังไม่ได้ทำนอกนั้เปลี่ยนใหม่แล้ว)ต้อนนี้น๊อคไปแล้วรอหาอู่ซ่อมอยู่ใครรู้แนะนำด้วยครับทุกทีจะซ่อมเเละวิ่งหาอะไหล่เองครับพอเป็นแบบนี้จนปัญญาจริงๆๆหรือต้องวางเครื่องตัวไหนดีครับแนะนำหน่อยครับทุกท่านขอบคุณครับ

24. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ขอถามมั่ง...รถวีโก้อ่ะครับขับๆไปแอร์มีแต่ลมไม่มีความเย็นต้องปิดแอร์แล้วเปิดใหม่หรือปิดตัวปรับอุณภูมิแล้วเปิดใหม่ถึงจะเย็นเป็นมาหลายรอบแล้ว....ใครพอทราบสาเหตุไหมอ่ะครับ

หรือว่ามีร้านไหนที่ทำแล้วจบบ้างไหมครับ แนะนำที

25. พิท

พิท New Member Member

16
    0
    0
    ขอถามครับ ผมอยากเปลี่ยนโชคหลังจากแบบแหนบเป็นโชครุ่นใหม่มันทำได้มั้ยครับ ขอบคุณล่วงหน้า

26. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    รุ่นนี้ข้างหลังเป็นแหนบเหรอครับ ผมนึกว่าเป็นโชคอัพซะอีกครับ ผู้รู้ช่วยตอบเพื่อนหน่อยนะครับ:)

27. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    ต้องเข้าใจก่อนว่า โช๊ค กะ แหนบ เป็นอุปกรณ์คนละตัวกัน สำหรับ RT100 โช๊คสามารถเปลี่ยนเป็นรุ่นใหม่ได้ โดยเทียบขนาดให้พอดี ส่วนแหนบนั้นจะเปลี่ยนเป็นคอล์ยสปริงหรือปีกนกนั้นก็สามารถทำได้ครับแต่ราคาค่อนข้างสูง ต้องดัดแปลงเยอะ คลับเรามี 1 คันเปลี่ยนเป็นด้านหลังคอล์นสปริงครับ แต่ตอนนี้ได้จอดสงบแล้วอย่างสมบูรณ์ :D :D :D

28. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    แนะนำแว้วไปไหมละ อยากรู้ต้องลองว่ะ :lol: :lol: :lol:

29. แว่น_RUN@BOUT

1,308
    9
    0
    ถามเองตอบเองเลยล่ะกัน :cool:

สรุปปัญหาเกิดจากหน้าคลัทช์คอมแอร์สึกครับทำให้เวลาเครื่องร้อนๆคลัทช์ไม่จับคอมแอร์เลยไม่ทำงาน :cry:

จบแล้วครับ

30. พิท

พิท New Member Member

16
    0
    0
    ขอบคุณครับเรื่องนี้ผมไม่รู้เรื่องเลยอะคับ แล้วพี่ๆว่ามันควรจะเปลี่ยนมั้ย ซีเรียสแค่ว่าเวลาสาวนั่งจะไม่นิ่ม555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้