เรื่องการตั้งวาล์วคับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย TONJK, 3 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TONJK

TONJK New Member Member

86
    1
    0
    รถวีออสต้องตั้งวาล์ว ที่ประมาณกี่โล อะคับ

คัยพอจะทราบมั่งคับ

หรือว่าจะต้องให้มีอาการ พวกวาล์วยัน ก่อนอะคับ แล้วอาการมันจะประมาณไหนคับ

ขอบคุณมากคับ:p

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    มันจะมีเสียงดัง ตึ๊กๆๆๆ ที่ฝาครอบ

แต่อาจจะไม่ดังมาก

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ระยะมาตรฐาน ของรถใช้แก๊ส จะประมาณ 20000 - 25000 โลครับ
    เร็วกว่ารถใช้น้ำมันนิดหน่อย

4. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    ของผมก็ยังไม่ตั้งเลย

5. chaak_waw

chaak_waw New Member Member

1
    0
    0
    ผมวิ่งไปแสนสี่ ใช้แกส 45000 โล ยังไม่ได้ตั้งเลย รอไว้รอบป่วนนั่นแหละค่อยตั้ง อิอิ

6. nudeez

nudeez New Member Member

50
    1
    0
    20000 ปรับทีครับ

ขยันปรับหน่อยดีกว่าวาว์ลยันแล้วเครื่องพังนะ

7. as_us

as_us New Member Member

1
    0
    0
    vios มันใช้ลูกถ้วยนิ ตั้งได2ครั้งก็ดีแล้ว ไม่เหมือน honda เขา ง่ายๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้