KICKER 15"L7 สู้ MOHAWK 12"ไม่ได้ / สั่งรื้อด่วน

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย gogogo, 22 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. APX

APX Guest

0
    0
    0
    ปราโมชย์ดังดีอยู่คันเดียวตันเสียงกลาง

ผมไม่เห็นว่าร้านปราโมชย์คาร์ออดิโอใช้ลำโพง คนรักดี มันไม่เห็นจะดังเลยงานที่ร้านก็ไม่ค่อยมีเข้าไปโชว์งานไหนๆลูกทีมหรือลูกค้ายังไม่มีเลยแม้แต่เพื่อนมันยังไม่มีเลยดังดีคันเดียวคันเสียงกลางแถมมีงานโชว์เครื่องเสียงกลัวสู้เขาไม่ได้ขนเสียงกลางมาตั้งข้างเวทีแม่งเป็น100กลัวแพ้ไงงานที่วัดทัพยายท้าวโครตขี้โกง

2. TengRe

TengRe New Member Member

1
    0
    0
    ผมรู้จักแต่สะปำซาวด์อะคับ แบบว่าบ้านอยู่ภูเก็ต อยากรู้ประวัติเข้าไปดูได้คับ www.sapamsoundphuket.com เจ๋งจริงไม่ได้โม้

3. บุคคล

บุคคล Guest

0
    0
    0
    ไอ้คนที่ตั้งหัวข้อที่บอกว่าเป็นร้านชัยนาทใช่ไหมครับ
    ผมลองเข้าไปในwebเขาแล้วพอลองเข้าไปถามว่าซับรุ่นนี้ของmohawkรุ่นนี้มันใช้ปริมาตรตู้เท่าไร(แค่อยากรู้)
    มันทำยังไงกับกระทู้ของผมรู้ไหมครับมันลบกระทู้ผมออกไปเลย
    มันทำไม่ถูกนะครับผมเลยเอาซับmohawkทิ้งแม่งไปแล้วกุแค่อยากรู้ก็น่าจะตอบสาดกับลบทิ้งไม่เข้าจาย
    กุไม่สนใจไอ้ยี่ห้อmohawkรายำอีกแล้วกุไปเล่นkickerดีกว่าที่ร้านสะปำผมเข้าไปถามเขาเขาก็ตอบให้ผม
    แนะนำให้ผมอย่างดีการบริการมันต่างกันว่ะclassของร้านมันก็ต่างกันด้วยว่ะสะปำhi class กว่าเยอะ
    บริการดีกว่าเยอะสาด
    จอระบายหน่อยนะครับของแพงอะไรไม่ว่า(กุมีเงิน)แต่การบริการและคุณภาพต้องมาก่อน
    บริการห่วยคุณภาพต่ำอย่างร้านชัยนาทบอกได้คำเดีนวว่าไปได้ไม่ไกลเท่าสะปำหรอกครับคอยดูก็แล้วกัน

4. ART.F-4

ART.F-4 New Member Member

11
    0
    0

;);)

5. abtt

abtt Guest

0
    0
    0
    KICKER

......ไม่หน้าตังกระทู้ แบบนี้เลย ผมคิดว่ามันคงใด้ส่วยแบ่ง จากไอ้ยี้ห้อ mohawk ,มากกว่า kicker มันก็เลยตั้งกระทู้แบบนี้
    ......ไปตั้งกระทู้แบบนี้ที้ไหนก็มีแต่คนด่า.....(ตกลงมันได้เป็นตัวแทนจำหน่ายหรือเปล่า )เพราะราคา kicker ราคามันคงแพง
    มันขายไม่ดีมันเลยตั้งกระทู้แบบนี้ ส่วยไอ้ mohawk ราคามันถูก มันขายง่ายกว่า เลว จริง จริง

6. ninjamanvm

ninjamanvm New Member Member

8
    0
    0
    อ้างถึง:
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ninjamanvm อ่านกระทู้
    1. ประเด็นไม่ใช่เรื่องคุณภาพสินค้า

2. ประเด็นอยู่ที่จริยธรรมของผู้ค้าที่ตั้งใจ "เผา" ยี่ห้ออื่น แล้วชูยี่ห้อที่กำลังปั้นอยู่ แล้วตอนหลังก้อแก้ต่างว่า ถ้างานติดตั้งไม่ดี ยี่ห้อดังก้อเสียงห่วยได้ แต่คุณไม่เคยพูดอีกแง่หนึ่งว่า Kicker ถ้าติดตั้งถูกต้อง ก้อเสียงดีได้

3. คุณบอกว่ายี่ห้อ Mohawk ถ้าไม่ดีจริง คงไม่มีชื่อในงาน Iasca คุณก้อรู้ว่า ถ้าเป็นสปอนเซอร์ให้เงินผู้จัด เขาก้อสลักชื่อยี่ห้อคุณบนถ้วยแล้ว Kicker ก้อเคยเป็นสปอนเซอร์ เคยมีทีมแข่งเป็นแชมป์ Iasca หลายถ้วย ทำไมคุณไม่พูดถึง

ถ้ามีซักวันมีคนโพสรูปเอาค้อนทุบตู้ซับที่มีชื่อร้านคุณอยู่คุณจะรุ้สึกยังไงครับ

คุณก้อเคยให้ความรู้ในเวปมากมาย อ่านแล้วผมก้อได้ความรู้ด้วย แม้ว่าแฝงการค้า แต่กระทู้นี้หลายคนรวมถึงผมด้วย เห็นว่าไม่เหมาะเอามากๆ จริง ๆ หรือคุณจะว่าไงครับ

เห็นด้วยอีกคน

ที่เค้าบอกว่า
    KICKER 15"L7 สู้ MOHAWK 12"ไม่ได้ / สั่งรื้อด่วน
    เค้าบอกให้รื้อตู้//เพราะตู้ตีมาไม่ดี/ไม่ได้สเปก
    ไม่ใช่เปลี่ยนจาก คิกเกอร์เป็นโมฮอก
    โง่แล้วยังมาทำให้คนอื่นเข้าใจผิดอีก
    ตีความก็ไม่เป็น...
    จะพิมพ์อะไรก้อกล้าๆล้อกอินหน่อยครับ หรือเป็นนอมินี่ของใคร
    ส่วนที่บอกว่าโง่หรือตีความไม่เป็นนี่ ไม่ต้องตีความกันหรอกครับดูจากเจตนา+กับคอมมอนเซนต์ธรรมดา ใครๆก้อดูออก
    ปล. ไม่ใช่ร้าน หรือผู้เสียผลประโยชน์หรอกนะครับ แค่คนเล่นธรรมดาคนหนึ่ง แค่เห็นว่าไม่เหมาะสม แล้วยังมาโดนว่าโง่อีกนี่ มันเลยอดไม่ได้...

7. Tom zA

Tom zA Guest

0
    0
    0
    คัยคือตัวแทนจำหน่ายคิกเกอตัวจิง พอดีจะซื้อL7 s15 ครับ ราคาว่ามาเลยจะพิจณา <ของใหม่น่ะ>

คัยคือตัวแทนจำหน่ายคิกเกอตัวจิง พอดีจะซื้อL7 s15 ครับ ราคาว่ามาเลยจะพิจณา <ของใหม่น่ะ> เก่าก็ลองว่าราคามา ด่วนน่ะค้าฟฟฟฟฟ

8. modifuy

modifuy Guest

0
    0
    0
    คัยคือตัวแทนจำหน่าย คิกเกอร์ บ้างครับ ราคาส่งนะ อยากใด้ s15 L7 สักคู่ ติดต่อมาใด้0878808618

คัยคือตัวแทนจำหน่าย คิกเกอร์ บ้างครับ ราคาส่งนะ อยากใด้ s15 L7 สักคู่ ติดต่อมาใด้0878808618

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้