เอาไว้โพสต์รูปรถ RT และรถอื่นๆ ที่อยากแบ่งกันชมครับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย golf the zeed, 7 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Binladen

Binladen New Member Member

6
    0
    0
    รูปนี้ถ่ายก่อนทำสี โดนชนท้ายมา อาจดูแปลกตาสักหน่อยนะครับ
    แต่ตอนนี้เป็นสีดำแล้วครับ เด๋วไว้จะถ่าย โฉมปัจจุบันมาแนะแนวอีกครับ

2. Binladen

6
    0
    0
    โทรมดีมั๊ยครับ :cry:

3. Binladen

6
    0
    0
    เละเลย.... เฮ้ออออ....

4. Binladen

6
    0
    0
    ตอนนี้ เป็นสีดำแล้ว กำลังจะวางเครื่องใหม่ ไปถามช่างที่อู่ เค้าแนะนำ 4s 1800 เกียร์ออโต้ น่ะครับ
    พี่ๆ คิดว่าเป็นไงอ่ะครับ แล้วถ้าไม่ใช่เครื่องนี้ จะเอาเครื่องอะไรดีอ่ะครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
    ตอนนี้เป็นเครื่องเดิม อยู่ กินน้ำมันมากเกินอ่ะ แล้วก็ อืด ด้วย เร่งแซงไม่ค่อยขึ้น 5 โล ลิตรแน่ะ
    ซดยังกะ รถแรง แต่ล้อไม่หมุน
    เอ่อ.. แล้ว เครื่อง 4s เนี่ย มันมาจากรถเดิม รุ่นไหนเหรอครับ ใครพอจะมีความรู้ ช่วย แถลงไข ด้วยครับ
    คือว่า ไม่ได้ต้องการอะไรมากครับ ขอแค่ เวลา เร่งแล้ว อยากให้มันปรู๊ดๆ ให้ทันใจหน่อยน่ะครับ
    รบกวนพี่ๆด้วย ผมไม่มีความรู้จริงๆ เวลาไปถามใครก็มีแต่คนบอกว่า เปลี่ยนรถไปเห๊อะ
    แต่ผมรักเดียวใจเดียวอ่ะครับ ช่วยให้ความรู้ผมด้วยครับ

5. aekchai8844

aekchai8844 New Member Member

3
    0
    0
    ของผมแปลงร่าง เป็นอย่างนี้ไปแว้ว

6. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เครื่อง 4s ก็คิดว่าเหมาะสมดีนะครับ ขนาด 1800 cc. 4 สูบ ถ้าจำไม่ผิดจะมี 2 รุ่นมั้งครับคือตัวหัวฉีดแยกกับหัวฉีดรวม แต่ควรเล่นตัวหัวฉีดแยกจะได้ปีใหม่กว่า ถ้าวายริ่งสายไฟครบ ๆ ก็ประหยัดน่าดูเลย เดิมจะอยู่ในรถตู้ขนาดเล็กของญี่ปุ่น หรือถ้าอยากแรงกว่านี้ก็ขยับมาเล่น sr20 de เลยครับ ราคาพอ ๆ กัน แต่จะปรู๊ดปร้าดกว่า และก็กินน้ำมันกว่าด้วย เพราะมัน 2000 cc. แต่ก็ยังกินน้อยกว่าเครื่องเดิมของคุณตอนนี้อยู่ดี อิอิ :):):):)

7. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ว้าว ๆๆๆๆ เปิดประทุน เจ๋งเลยครับ มีรูปให้ดูอีกมั้ย นานๆ จะเจอคนใจกล้าทำแบบนี้ครับ เยี่ยม :):):)

8. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ยินดีมาก ๆ ครับ ถึงรถจะคนละรุ่นแต่ก็คอรถเก่าเหมือนกัน :D:D:D

9. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    สองประตูซะด้วยเท่ห์ดีครับ:)

10. audy!

1,075
    2
    0
    สุดยอดเลยครับนี่ใช่ TT135 รึเปล่าครับ:)

11. Binladen

6
    0
    0
    สวัสดีครับ แล้วถ้า จะทำภายใน พวกแผงประตู คอนโซล แล้วก็พวก พรม กะ หลังคา ด้านในเนี่ย
    ผมจะ เริ่ม ยังไงดีอ่ะครับ ตอนนี้ ที่ใต้ขา ฝั่งคนขับ เวลาฝนตก น้ำมันรั่วเข้ามา ถ้าตกหนักๆ มากๆ
    ในรถผมจะกลายเป็น ตู้ปลาไปเลยครับ จะแก้ยังไงดีอ่ะครับ หรือว่า ทนๆใช้ไปก่อน วางเครื่อง
    เสร็จ แล้วค่อย ทำ จะดีมั๊ยครับ.. กรุณาด้วย

12. koncept

koncept New Member Member

9
    0
    0
    ถ้าตามความคิดผม จะเริ่มจากเครื่อง(ในกรณีของคุณนะครับ) แล้วก็ปะผุครับ

รอผู้รู้ดีกว่าครับ ผมเองก็มือใหม่หัดขับ ^^

13. audy!

1,075
    2
    0
    อย่างแรกต้องรู้ก่อนครับว่าน้ำเข้ามาทางไหนถ้ารู้แล้วล่ะก็ง่ายครับ:)
    ถ้ารั่วที่ยางขอบประตูก็เปลี่ยนยางครับแต่ถ้ารั่วที่เหล็กก็ต้องปะผุครับ:)

14. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    เกิด กิเลส เลยครับ เปิดประทุนเลยอิอิอิ มักคักๆ

15. Joule

Joule New Member Member

203
    0
    0
    พี่เกม เปิดประทุนสวยมากๆครับ:D

16. jaooh

jaooh New Member Member

233
    1
    0
    ตอบทีละอย่างนะครับ
    เครื่อง>> 4SFE ก็okนะครับ โดยรวมแล้วถือว่าก็เหมาะดี ต่อภาษี+พรบ. ก็ประมาณ 2พันต้น (ถ้าแจ้งเปลี่ยนนะ)
    อย่างอื่นดีหมด ยกเว้น จานจ่าย ที่มันอยู่หลังเครื่องเนี้ยแหละ ยิ่งห้องเครื่งเล็กๆอย่างGemini ด้วย ต้องทำการบ้านซักหน่อย
    อีกตัวที่อยากแนะนำ คือ3SFE direct coil ไม่มีจานจ่ายหลังเครื่องให้รบกวนใจ แต่เป้น2000CC.นะราคาสูงกว่า
    อะไหล่ยำกันได้กะ4Sหมด ลองตัดสินใจดูครับ สำหรับผมตัดสินใจ จาก ภาษี ถึงได้เลือกแค่1800CC.
    ส่วน3SFEขับหลัง อาจจะต้องใช้เวลาหาซักนิดนึง 4SFE มีเป็นเข่ง ลองดูครับ

ภายใน+รั่วหยดเท้า>> ตอนทำสีไม่ให้ช่างเค้าปะให้ด้วยเลยล่ะครับ
    ผมก็ว่าจะไปทำอยู่เหมือนกันเพราะมันก็เริ่มหยดแล้ว แต่ก่อนอื่น หาให้เจอก่อนครับว่า หยดจากตงไหนแน่
    รถแห้งๆ ก็ลองเอาน้ำมาราดดู ทีละจุดที่คิดว่ามันรั่ว ส่วนผมไปถามช่างมาแล้วว่าจะซ่อมแผงจิ้งหรีด(เก็บตังก่อน)

เริ่มจากอะไรก่อน>> ผมจะเริ่มจากหาเครื่องมาก่อน แล้วก็วางเครื่อง แล้วค่อยทำที่ตัวรถ จะได้รู้ว่าวางเครื่องไปแล้ว
    ติดไรตงไหนบ้างจะได้แก้ไขกันไป

เห็นสภาพตูดบานมาเลย เหอๆๆ ไฟท้ายผมก็ไม่ค่อยเห้นนะรุ่นนี้ ลองถามคุณโต GURU RT ดูดีกว่า
    หาล้อ13 - 15 มาใส่ดีกว่ามั๊งครับ ดูจะลงตัวกว่านะครับ อันนี้มันสมัยใหม่ไปหน่อย

ขอให้สนุกกับการทำรถนะครับ

17. jaooh

233
    1
    0
    เฮ้ย แว่น!! ดูดิ รุ่นเอ็งอ่ะ เปิดปะทุน

เย๊ดโด้!! model change สุดประเทศไปเลยครับ

18. น้าเหลิม

น้าเหลิม New Member Member

260
    2
    0
    คันนี้เอามาฝาก จ๊ะโอ๋ กับ น้าออด.....
    RT89 แวน ปี73 สภาพเดิมๆดี เครื่อง 18RC เกียร์ออโต้ คอ..เท่ห์โคตรๆ..ไว้เป็นแนวทาง เผื่อทำมั่ง :D

19. jaooh

233
    1
    0
    ขอบคุณมากๆเลยครับได้รูปสวยๆ ครบๆชัดๆมาอีกชุดนึง

เห็นคอมแอร์แล้ว หนาวเลย สงสัยเปิดที่มี ต้องมีซัก-10 องศาเป็นอย่างต่ำแน่ๆเลย เหอๆๆ

20. Joule

Joule New Member Member

203
    0
    0
    RT89 แวน ปี73 สวยงามมากครับ
    หน้าคล้าย RT 81 กะ RT94 เลยพี่
    ชอบมากครับ

21. the_gamez

751
    1
    0
    เกียร์ ออโต้ด้วนแห้ะ อิอิ

22. audy!

1,075
    2
    0
    เจอรถแวนอีกแล้วแจ่มจริงๆเลยครับ

23. the_gamez

751
    1
    0
    รถแวน คุ้มครับ เหมาะกับการออกเที่ยวเป็นครอบครัว อิอิ

24. อยากรู้ขนาดล้อกับยางของคันที่ใส่max bbsของหน้าที่แล้วและไฟหน้าที่ใส่h4ได้นี่ซื้อที่ไหน

25. golf the zeed

3,808
    7
    38
    2 ประตูครับ เท่ห์โคตร แต่เสียดายไม่แปลงไฟท้ายเลย :)

26. golf the zeed

3,808
    7
    38
    เอามาฝากพี่โอ๋อีกแว้ว กับเจ้า RT 81 :D:D:D

27. audy!

1,075
    2
    0
    ถูกใจชาวRTและTTมากๆเลยครับ

28. the_gamez

751
    1
    0
    ฝากสักคันหน่อยครับอิอิอิ ภาพปัจจุบันครับ

29. adenaline

adenaline New Member Member

44
    0
    0
    ว้าววว... รถพี่อ๊อด รังสิต สวยมากกก... จนผมอดใจไม่ไหวโทรไปหา อยากรู้ว่าทำอะไรตรงไหนไปบ้าง.. แต่งรถสร้างสรรดีครับ.. ว่างๆ รบกวนถ่ายรูปห้องเครื่อง กับห้องโดยสารให้ชมบ้างนะครับพี่อ๊อด ^^

30. fuct

fuct New Member Member

39
    0
    0

ไปเจอมาครับ สวยงามดี เลยเอามาฝากเพื่อนๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้