มันส์มากที่ SRS Meeting & Racing Day at Thailand Circuit, Nakornchaisri

การสนทนาใน 'Integra Inc.' เริ่มโดย MilanoRed, 17 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MilanoRed

MilanoRed New Member Member

85
    2
    0
    สวัสดีครับเพื่อนๆ พี่น้อง ชาว Integra Inc. ทั้งหลาย พอดีวันนี้ได้รับการเชิญชวนจาก พี่ลิ้ม (สง่าออโต้) แบบสายฟ้าแลบให้ไปร่วมกิจกรรมพิเศษที่จัดขึ้น ณ สนามแข่งรถไทยแลนด์เซอร์กิจ, นครไชยศรี

เริ่มจากออกตัวที่ตลิ่งชันประมาณ 10 โมงเช้า แวะปั้มเติมน้ำมันกับน้ำดื่ม ถึงสนามราวๆ 11โมงกว่า ก็โดนบังคับลงทะเบียนโดย Auto Art จัดให้.
    สรุปทีมที่ไปด้วยกันและลงทะเบียนประกอบด้วย
    ผม (DC2)
    คุณ Auto Art (DC2)
    คุณเก่ง (DC5 Mugen)
    เฮียก้อก(Im 2005),
    คุณจำชื่อไม่ได้ (Toyota-Glanza)
    คุณฮ่อง(EVO 9)
    งานที่จัดขึ้นมาดีมากๆครับ จริงๆแล้วชื่องานเต็มว่า
    Singha Racing School Meeting & Racing Day 2549ครับ

To Be Continue ....

แก้ไขล่าสุด: 17 ธันวาคม 2006
  2. MilanoRed

85
    2
    0
    มาต่อกัน

- คือก่อนบ่ายโมงทุกคันสามารถวิ่งได้ฟรีสไตล์ พอมาพักกันก็มีอาจารย์ป๋อง (Singha Racing School) มาสอนและตอบข้อซักถามต่างๆจากนักแข่งครับโดยใช้หลักวิทยาศาสตร์น่ะครับไม่ใช้ความรู้สึกหรือการเดาน่ะครับ

- ช่วงบ่ายโมงตรงทีมงานเลี้ยงก๋วยเตี๋ยวคนละชามเพื่อไม่ให้รถหนักเกินเดี๋ยววิ่งไม่ออกครับ อิ อิ
    - ช่วงบ่ายครึ่งนัดประชุมนักแข่งทั้งหมดเพื่อสรุปการแข่งขันดังนี้
    1. รุ่นเกียร์ Auto
    2.รุ่นเกียร์ Manual
    3.รุ่นขับ 4WD
    4.รุ่น Excutive Car ( รถที่ออกห้างเกิน 3 ล้านครับ)
    5.รุ่น OPEN
    6. เลี้ยงโต๊ะจีนกับแจกของรางวัล

3. MilanoRed

85
    2
    0
    มาต่อกัน

สำหรับรุ่นที่ Integra ทั้งสามคันนั้นลงเป็นรุ่นเกียร์ Manual สำหรับกติกาการแข่งเป็นแบบ Bracket Circuit ครับ คือ วิ่งเป็น Circuit Gymkana โดยให้วิ่งคันละ 2 เที่ยวเท่านั้น แล้วนำเวลาเที่ยวที่ 2 มาลบจากเที่ยวแรกที่ได้ใครมีเวลาต่างน้อยที่สุดชนะครับ แต่จะมีรางวัลพิเศษสำหรับรถที่วิ่งได้เวลาน้อยที่สุดของแต่ละรุ่นด้วยครับ
    รุ่นนี้มีลงสมัครทั้งหมด 9 คัน มี Integra 3 คัน, Glanza 1 คัน, EVOกับ IM 3-4 คัน แล้วก็ Mini Copper สัก 1-2 คัน ครับ

4. MilanoRed

85
    2
    0
    มาต่อกัน

- ผลที่ได้คือ พี่ Auto Art กะว่าจะเล่นของแรงๆ คือกะเล่นเวลาน้อยที่สุดแต่ยังไม่ต่ำพอครับ เลยหลุดไปครับ (จะเอาอะไรไปสู้กับขับ 4 ว่ะ ... เออแต่เวลามันดีกว่าขับ 4 ตั้งหลายคันน่ะจะบอกให้)

- คุณเก่ง DC5 Mugen Full part. ได้ส่วนต่างของเวลาประมาณ 1 วินาทีครับ
    - ผมเองต้องบอกว่าชอบ Bracket เพราะรถไม่แรง อิ อิ โดยได้เที่ยว แรก 1:26.59 วินาที และ เที่ยวที่สองได้ 1:26.66 ได้ส่วนต่างของเวลาคือ 0:00.07 วินาที แต่ยังดีไม่พอครับ เพราะที่ 1 ในรุ่นนี้ได้ ส่วนต่างของเวลาเพียง 0:00.04 ครับ โดย Toyota Glanza ผมเองได้แค่ที่สองครับ :( :( :( :(

5. MilanoRed

85
    2
    0
    มาต่อกันตอนสุดท้ายแย้ว

งานนี้ขอขอบคุณอาเฮียลิ้มมากๆที่ได้นำทีมช่างมาช่วย Service และเช็ครถให้ตลอดเลยน่ะครับโดยไม่คิดค่าใช้จ่ายใดๆ (หรือว่าคิดเงินว่ะอาร์ต ??????)

สิ่งที่อยากบอกเพื่อนๆก็คืองานนี้สนุกมั้กๆ และก็ได้ความรู้การขับขี่ด้วย ได้ข่าวมาว่าเดือนมกราคมนี้จะมีการสอน Singha Racing School อีก รับเพียง 14 คนเท่านั้นเรียน 1 วันเต็มๆ ทั้ง ทฤษฏี และปฏิบัติบน สนาม Thailand Circuit ครับ โดยราคาไม่กี่พันบาทเท่านั้น ถูกกว่า Neova 16 " อีกจะบอกให้ ใครสนใจลองโทรมาคุยผมหรืออาร์ตก็ได้น่ะ ซึ่งคาดว่าจะไปกันครับ

ลองดูภาพบรรยากาศทั่วๆไปกับ DC5 Mugen สวยๆน่ะครับ

ปล. ขออนุญาติเจ้าของรถในรูปในการนำมาลงด้วยน่ะครับ

6. Integra@69

Integra@69 Guest

0
    0
    0
    มันเหมือนกันเลย

ครับงานนี้ สนุก มัน และได้ความรู้ ดีครับ
    และขอแนะนำตัวครับ ชื่อ เก่ง ครับ
    คุณMilanoRed งานหน้าผมไปด้วยน่ะ

7. ToMx

ToMx New Member Member

27
    1
    0
  8. Tuned by LIM

Tuned by LIM New Member Moderator

62
    3
    0
    ขอรูปอีกหน่อยสิครับเอก ผมมัวแต่ทำรถเลยไม่ค่อยได้ดูอ่ะ

9. MilanoRed

85
    2
    0
    พี่ลิ้ม ส่วนใหญ่เป็น DVD ครับ เดี๋ยวจะ Screen Shot ให้ดูอีกน่ะครับ

10. fugiyama

fugiyama New Member Member

223
    3
    0
    ท่าทางน่าสนุกจัง

11. AUTO ART

AUTO ART New Member Member

116
    2
    0

เปลี่ยนแนวมั้ยน้อง รับรอง แล้วจะติดใจนะ :cool: :cool: :cool:

12. carism

carism New Member Member

849
    6
    0
    น่าไปบ้างจังครับพี่เอก

13. ValdiSport Evo

ValdiSport Evo New Member Member

5
    0
    0
    รถสวยๆ กันทั้งนั้นเลยครับ ชอบ DC5 Mugen มากๆ เลย

14. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    เยี่ยมเลยค๊าบ

15. GuideEs

GuideEs New Member Member

296
    40
    0
    จัดจ๊านเหมือนเดิม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้