ขอถามเรื่องยางครับ รถขับหลังที่ใส่หน้ายาง หน้าแคบๆ หลังกว้างๆ ท้ายจะไม่ปัดหรอครับ

การสนทนาใน 'Banana Club' เริ่มโดย little0bear, 11 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. little0bear

little0bear New Member Member

14
    1
    0
    ขอถามเรื่องยางครับ รถขับหลังที่ใส่หน้ายาง หน้าแคบๆ หลังกว้างๆ ท้ายจะไม่ปัดหรอครับ

ท้ายจะปัดไหมอะครับ เวลาเข้าโค้งแรงๆ แล้วยิ่งขับหลังด้วย ไม่ยิ่งปัดหรอครับ

ขอผมกล้วยขอบ13" ใส่ยาง 195 มาหน้าหลังเลย อยากจะเปลี่ยนใส่ยางแบบสวยๆ หน่อย ช่วยแนะนำด้วยครับ

2. omori

omori New Member Member

17
    14
    0
    ตามที่ ผมคิดนะ ตอนนี้รถผมก็ใส่หน้า 175 /60/ 13 กว้าง 6.5 อยู่ครับ หลัง 175/65/14 ครับ แต่ว่าในอนาคต กะจะใส่ หน้าเท่าเดิม

แต่หลังอยากได้ซัก 205/60/14 หรือ 195 /60 /14 ครับ เรื่องการปัด ผมว่าน้อยนะครับ เราขับเข้าโค้งธรรมดา ไม่ได้ไปขับแข่งกับใตรใช่เปล่าครับ เวลาเข้าโค้งความเร็ว ก็ลดลง อยู่แล้วครับ แต่ถ้าจะแข่งก็อีกเนื่องหนึงครับ ใส่หน้าแคบๆทำให้พวงมาลัยไม่หนักครับ

หรืคุณคิดว่าไง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้