รบกวนถามพี่ ๆ หน่อยครับ กล้วย 16 หน้า 7 หลัง 8 ใส่ยางขนาดเท่าไหร่ดีครับ แนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Banana Club' เริ่มโดย Diamond X, 9 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Diamond X

Diamond X New Member Moderator

274
    5
    0
    หน้า 205/45/16 หลัง 205/50/16 ดีไหมครับ

2. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0

ใส่หน้าหลังเบอร์เดียวกันก็ได้ครับ 205/45/16 เพราะของผมเองหน้า 8" หลัง 8.5" ผมก็ใส่ยางเบอร์นี้แหละครับ :D

3. Diamond X

Diamond X New Member Moderator

274
    5
    0
    ขอบคุนครับ

4. TUEY_A

TUEY_A New Member Member

17
    0
    0
    ใส่ กาแลนด์ A161 คันข้างอะเปล่าครับ ถ้าใช่
    แนะนำเป็น 205/55/16 กะ 225/50/16 (เคยใส่อยู่ครับ) ใส่แล้วเต็มแม็กดีครับ สวยๆ save แม็กด้วย ครับ ตามรูปเลยครับ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=276952

ถ้าจะเอาซิ่งหน่อยก็ตามพี่เจบอกเลยครับ

ว่าแต่พี่เจเป็นไงบ้าง สบายดีไหมครับ มะได้เข้ามาตั้งนานตั้งแต่ขับ jazz (คันข้างๆเนียอะครับมันดันใส่กลล้วยมะได้ติดคาริเปอร์
    เหอ เซ็ง..เป็ด!)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กุมภาพันธ์ 2009
  5. Diamond X

274
    5
    0
    ขอบคุนพี่ ๆ ครับ

6. jay7000

275
    0
    0

หวัดดีครับ "เต้ย" ไม่ได้เข้าบอร์ดนาน รถข้าง ๆ สวยจัง "แจ๊ส" ขาว พี่กำลังจะโดนอยู่เหมือนกัน เดี๋ยวจะเอามาใส่ล้อ "วาตาฯ" ขอบ 17 แต่ต้องเอาล้อมาทำก่อนถึงจะใส่ได้ครับ เนื่องจากหน้าแปลนมันใหญ่เลยติดครีบคาริปเปอร์เบรค แต่ล้อหลังใส่ได้เลย ไงเสร็จแล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ ตอนนี้ต้องรอรถก่อน เหอะ ๆ :D

7. TUEY_A

TUEY_A New Member Member

17
    0
    0

ผมก็มีปัญหาว่ามันติดคาริเปอร์ล้อหน้าอย่างเดียว เหมือนกันอะครับ ต้องทำ HUB ใหม่หรือไม่ก็ลองสเปเซอร์อะครับ (แต่อย่างหลังนี้มะเอาแล้วเข็ด) ที่สำคัญตั้งมะมีแล้วอะครับ เหอ...เซ็งเป็ด

ปล.อย่าลืมรูปรถตอนเสร็จแล้วมาโพสท์ในบอร์ดนะครับ

8. jay7000

275
    0
    0

พอดีพี่ลองถามร้านแม็กที่สนิทกัน เค้าบอกว่าให้เอาล้อไปทำโดยการกลึงในส่วนที่ติดออกจะดีกว่าไปทำที่ตัวรถครับ กลีงออกประมาณ 2 หุนไม่มีปัญหาอะไรเรื่องความแข็งแรงของล้อยังเหมือนเดิม เดี๋ยวพี่ออกรถวันที่ 6 เดือนหน้าแล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ

เออ.........แต่รุ่นใหม่กับรุ่นเก่ารู้สึกว่า Offset ของล้อไม่เหมือนกัน แต่ยังไงก็จะพยายามใส่ให้ได้ก็แล้วกัน :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้