กลิ่นภายนอกเข้าในรถครับ แก้ไขยังไง!!

การสนทนาใน 'Integra Inc.' เริ่มโดย ppookk11, 29 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ppookk11

ppookk11 New Member Member

1
    0
    0
    เมื่อคืนขับรถไปข้างนอก พอดีรถติดจอดตรงท่อน้ำพอดี กลิ่นเหม็นมากเข้ามาในรถหมดเลย(จะเป็นลม)
    ใครเป็นแบบผมบ้าง แก้ไขยังไงครับ... ปล.ตามรถเมล์ ก็มีกลิ่นเข้ามา ช่วยทีนะครับ...

2. xikFmpN

xikFmpN New Member Moderator

416
    16
    0
    คับ กรณีนี้หากมั่นใจว่า ยางขอบยังอยู่ในสะภาพดีแล้ว

ผมอยากให้เช๊ค กระบังลม ที่ใช้เอาอากาศด้านนอกเข้าสู่ตัวรถคับ

ตัวนี้เมื่อมีอายุมากๆ ต่อให้เรากดสวิทปิดไว้ก็เอาไม่อยู่คับ

ฟองน้ำจะไม่สามารถสนิทกันขอบได้ดีเหมือนตอนมันมาใหม่ๆ

กลิ่นจะเข้าได้ง่าย ที่จุดนี้เนื่องจากเป็นจุดที่ใหญ่มาก ...

วิธีแก้ก็ไม่ยุ่งยากไปร้านแอร์ใช้โอกาศนี้ ถอดตู้แอร์ล้างด้วยเลยก็ดี แล้วให้เค้าอุดช่องลมซะเลย

จะด้วยแผ่นพลาสติกหรือ มิเนียมก็ช่าง ช่วยได้เยอะคับ หรือ อาจจะหายไปเลยโดยเฉพาะ

เวลาจอดรถต่อท้ายรถกระบะน่าจะดีขึ้นเยอะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้