อย่าปล่อยยางแท่นเคื่องให้ขาดดดดด.*.*.*.*.*.*.*.

การสนทนาใน 'Integra Inc.' เริ่มโดย xikFmpN, 14 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. md_normal

md_normal New Member Member

103
    2
    0
    งั้นเลยนะพี่ อิอิ สงสัยจะแรงจัด

2. xikFmpN

xikFmpN New Member Moderator

416
    16
    0
    มาแล้วคับ......... หลายวันก่อนหน้านี้มีหลายคนโทรถามผมว่า กระทู้ยางแท่นเครื่องเนี่ยมันยังไงกันแน่

อทิบายให้ฟังได้มั้ย แล้วระหว่างใส่แต่ซิลิโคน กับ อัดก้อนยางแท่นอันไหนจะสะท้านหรือเกิดความ

แตกต่างกันอย่างไรเค้าสามารถเลือกแบบไหนได้ดีกว่ากัน ข้อเสียเกิดไหม?...

และแล้วผมก็ได้ข้อสรุปสำหรับตัวเองเองเพื่อที่จะแสดงให้เพื่อนๆเห็นว่าสิ่งที่ผมทำนั้นมันสามารถ

ใช้งานได้จริง ....

วิธีนี้ไม่ได้เป็นวิธีที่ผมคิดค้นขึ้นมา.....หนังสือของญี่ปุ่นก็มีสอนทำอยู่....ผมได้ลองมาเป็นเวลาเกือบ

3 ปีที่ใช้โดยไม่ได้ยกเครื่องออกเลย ใช้งานทั้งแข่งขันและขับไปเที่ยว ผลจากการทำคือ....

สามารถรักษาสะภาพยางแท่นเครื่องไว้ได้ไม่มีเสียหายทั้งตัวยางและเหล็กแท่น ตลอดจนส่วนควบที่

อยู่รอบๆ จะมีก็เพียงตัวซิลิโคนเองที่หดตัวจนเกิดช่องว่างแต่ลิ้มก้อนยางที่เสียบไว้ก็ยังสามารทำงานต่อไป

ยางแท่นไม่สามารถคลอนให้ยางซิลิโคนหลุดได้ และเมื่อซิลิโคนไม่หลุด ลิ่มที่เสียบยางแท่น ก็หลุดไม่ได้

เลยพึ่งพาอาศัยกันได้อีกนาน.....

ภาพแรกเป็นยางตัวหน้าเครื่อง เส้นสีเขียวคือจุดที่บอกว่ายางจะขาดจากจุดนั้นแต่นี่ไม่มี

ภาพที่สอง เป็นตัวหิ้วเกียร์ เส้นสีเขียวเพื่อวัตถุประสงค์เดียวกัน

ภาพที่สาม ตัวหลังเครื่อง ซึ่งยังไม่ได้แกะออกมาจากรถตัวนี้จะรับแรกกระแทกจากครัชมากเช่นกัน....

ซึ่งทั้งหมดนี้ .... ช่วยให้ประหยัดเงินได้....เพิ่มสมรรถนะได้........

3. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ผมตามหากระทู้นี้ตั้งนาน เจอซะที เด๋วลองทำดูครับ

4. SmileZ

SmileZ New Member Member

55
    15
    0
    สุดยอดเลยครับบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้