เครื่อง 20 ผมแย่แล้วครับ ช่วยด้วยครับ

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย nokevo3, 2 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nokevo3

nokevo3 New Member Member

4
    0
    0
    เวลาเดินเบาเหมือนเดินไม่เต็มสูบอ่ะครับ เดินไม่เรียบเอาชะเลยครับ
    พอเวลาซัดก็พอไปได้ไม่สะดุดครับ ไม่รู้เป็นอะไรครับ
    พี่ๆๆท่านใดพอรู้อาการช่วยตอบผมหน่อยครับ
    หรือพี่ๆๆในนี้ที่ขับเซฟ RB20 เทอร์โบซ่อมร้านใหนครับช่วยตอบหน่อย
    ขอเบอร์ร้านยิ่งดีครับ
    ขอบคุณมากครับ

2. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    เสียงเหมือนท่อรั่วหรือเปล่าครับ....

ถ้างั้น ลองเพิ่มแรงดันน้ำมันดูดีไหม ของผมก็เป็น แต่ของผมรถแคมอะครับ เลยไม่ค่อยแน่ใจ ว่าที่ขับๆอยู่ รถทำมาหรือรถรถเดิม

3. yoshimura

yoshimura New Member Member

5
    0
    0
    อาการคล้ายกัน ของผม RB20DE เปลี่ยนจานจ่ายที่หน้าเครื่อง, กับกรองน้ำมัน ครับ ลองดูนะครับ

4. nokevo3

nokevo3 New Member Member

4
    0
    0
    ขอบคุณมากครับพี่ แล้วพี่ทำร้านใหนหรอครับแถวบ้านมีแต่อู่ 10 ล้ออะครับ
    เดี๋ยวลองเปลี่ยนกรองดูก่อนดีกว่านะไม่ค่อยมีตัง

5. nong_3210

nong_3210 New Member Member

2
    0
    0
    กินเจได้แล้ว...เครื่องตอนนี้ถูก ๆ เต็มเลย ราคาไม่โหด

6. note cefiro

note cefiro New Member Member

156
    9
    0
    คลอย์ - หัวเทียน -ปั๊มติ๊ก - ลองดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้