กระทู้นี้ รวมรูปมิตติ้ง ประจำดือน นะครับ เอามาลงได้เลย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย SR-FA-DAM, 21 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jurn

jurn Member Moderator

559
    6
    18
    ขออภัยขอย้ายรูปครับ :unlove:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กุมภาพันธ์ 2013
  2. jurn

559
    6
    18

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กุมภาพันธ์ 2013
  3. jurn

559
    6
    18

4. jurn

559
    6
    18

5. เต้ B14

เต้ B14 New Member Member

104
    0
    0
    ได้ความรู้ดีๆเพียบเลยครับ สนุกมากครั้งเจอกันใหม่ครับ

6. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ขอบคุณอาจารย์เจิ้นสำหรับภาพบรรยากาศสวยๆครับ ครั้งก็หนาแน่นกันจริงๆ

7. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ขอบคุณอาจารย์เจิ้น (แต่ละภาพเนี่ย ลึกซึ้งทั้งน้านนน.....)

ปล :
    มากันขนาดนี้ แล้วเดือนมกราคมเลี้ยงปีใหม่(พร้อมจับสลาก)
    ต้องจองห้องร้านอาหารใหญ่ขนาดไหนเนี่ย สุโค่ยยย :):):)

8. jurn

559
    6
    18
    แถมด้วยคลิป ทีมพระราม7 มาพร้อมกัน 6 คัน
    [video=youtube_share;Y-vunmjnQ4E]http://youtu.be/Y-vunmjnQ4E[/video]

9. Oat40

5,652
    7
    38
    งดงามมากครับอาจารย์

10. jurn

559
    6
    18

11. jurn

559
    6
    18

12. jurn

559
    6
    18
    ย้ายรูปครับ :p

13. jurn

559
    6
    18

14. jurn

559
    6
    18

15. jurn

559
    6
    18

16. Oat40

5,652
    7
    38
    งานมิตติ้งปีใหม่ครั้งนี้ยังคงไว้ซึ่งความอบอุ่นเป็นกันเอง ของพี่น้องสมาชิกทั้งเก่าและใหม่ ขอให้มีความสุขสมหวังดั่งใจหวังกันทุกท่านนะครับ ขอขอบคุณสำหรับภาพถ่ายบรรยากาศสวยๆ ทั้งรถและสมาชิกทุกท่าน แล้วเจอกันมิตติ้งครั้งที่2ของปีนี้ครับ See you soon.

17. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ขอบคุณอาจารย์เจิ้นสำหรับรูปภาพสวยๆ

ขอบคุณคุณโอ๊ตสำหรับการดูแลเรื่องเงินๆทองๆ

และขอบคุณทุกๆท่านที่มาร่วมงาน (ใครไม่ได้มาก็คงต้องดูบรรยากาศจากรูปกันเอาเอง)

....แต่ละท่านก็ทำหน้าที่ได้เหมาะสมกับตำแหน่งจริงๆครับ :p

18. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ขอบคุงสำหรับรูปสวยๆ คับอาจารย์

19. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    เข้ามาดูทีไรก็อบอุ่นจัง

- - - Updated - - -

เข้ามาดูทีไรก็อบอุ่นจัง

20. Oat40

5,652
    7
    38
    มิตติ้งครั้งที่2ของปีนี้ครับ
    สมาชิกมาหนาแน่นกว่าเคยมาในโซนฝั่งธนนะฮะ
    สนุกสนาน อิ่มอบอุ่นเหมือนเคย แล้วติดตามตอนต่อไปนะฮะ ใครถ่ายรูปไว้เยอะๆเอามาลงได้เลยฮะ

ไปไหนกันน่ะ

Sent from my iPhone using Tapatalk

21. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ใครถอดปักหมุดกระทู้นี้อ่ะค้าบ ผมเพิ่งมาปักหมุดไว้ใหม่

ถ้ามีเหตุผลชี้แจงด้วยค้าบ

ใครถอดปักหมุดกระทู้นี้อ่ะค้าบ ผมเพิ่งมาปักหมุดไว้ใหม่

ถ้ามีเหตุผลชี้แจงด้วยค้าบ

22. jurn

559
    6
    18
    ผมถอดเองละครับ จะปรับข้อมูลปรุงใหม่ เหตุผล ผมได้สิทธิ์ในการจัดการข้อมูลตามที่ประชุม

23. DaySpeed

8,976
    822
    0
    กระทู้นี้มันเป็นจุดเริ่มต้นนะค้าบสำหรับกิจกรรมที่เกิดขึ้นตั้งแต่มี Sunny-Thailand ถ้ามันตกไปเป็นกระทู้ธรรมดาแล้วผู้ดูแลเวปไซลบไป

รูปภาพดีๆในการเริ่มต้นมันก้อจะหายไปด้วยนะค้าบ ผมไม่รู้คุณได้รับข้อมูลมายังไงในวันมิตติ้งพิจารณาหน่อยแระกันนะค้าบ

มันคือความทรงจำและจุดเริ่มต้นของที่นี้

กระทู้นี้มันเป็นจุดเริ่มต้นนะค้าบสำหรับกิจกรรมที่เกิดขึ้นตั้งแต่มี Sunny-Thailand ถ้ามันตกไปเป็นกระทู้ธรรมดาแล้วผู้ดูแลเวปไซลบไป

รูปภาพดีๆในการเริ่มต้นมันก้อจะหายไปด้วยนะค้าบ ผมไม่รู้คุณได้รับข้อมูลมายังไงในวันมิตติ้งพิจารณาหน่อยแระกันนะค้าบ

มันคือความทรงจำและจุดเริ่มต้นของที่นี้

ปล.ผมก้อยังเป็นผู้ดูแลบอร์ดอยู่เหมือนกันนะค้าบ

24. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    การที่ถอดปักหมุดกระทู้รูปมีตติ้งเก่า ออก แล้วจะสร้างใหม่ขึ้นมา แล้วปล่อยให้กระทู้เก่าตกไป คุณไม่ได้คิดถึงความรู้สึกของสมาชิก รุ่นแรกๆ ที่เค้ายังอยู่ หรือ ไม่ได้อยู่ แต่เค้ายังแวะเข้ามาดู บ้างเหรอครับ บางครั้งเค้าก็ยังย้อนกลับมาดู อยู่นะครับ แต่ถ้า เอาปักหมุดออกไป แล้ว กระทู้หล่นหายไป แล้วเขาหาไม่เจอ หรือต้องการใช้ประโยชน์ เช่นรูป จากในกระทู้นี้ เค้าจะรู้สึกอย่างไร ผมเข้าใจ ว่าคุณมีอำนาจ คุณได้สิทธิ์มา โดยตัวผมเอง ก็ไม่ได้มีอำนาจอะไร เป็นแค่สมาชิก คนนึง ถ้าคุณไม่ปรึกษากับสมาชิก ในคลับ ก็ควรจะปรึกษากับ moderator ก่อน ไม่ถูกเหรอครับ เพราะ moderator ทุกคน ก็คงมีสิทธิ์ มีอำนาจ เท่าๆกันกับคุณ

การที่ถอดปักหมุดกระทู้รูปมีตติ้งเก่า ออก แล้วจะสร้างใหม่ขึ้นมา แล้วปล่อยให้กระทู้เก่าตกไป คุณไม่ได้คิดถึงความรู้สึกของสมาชิก รุ่นแรกๆ ที่เค้ายังอยู่ หรือ ไม่ได้อยู่ แต่เค้ายังแวะเข้ามาดู บ้างเหรอครับ บางครั้งเค้าก็ยังย้อนกลับมาดู อยู่นะครับ แต่ถ้า เอาปักหมุดออกไป แล้ว กระทู้หล่นหายไป แล้วเขาหาไม่เจอ หรือต้องการใช้ประโยชน์ เช่นรูป จากในกระทู้นี้ เค้าจะรู้สึกอย่างไร ผมเข้าใจ ว่าคุณมีอำนาจ คุณได้สิทธิ์มา โดยตัวผมเอง ก็ไม่ได้มีอำนาจอะไร เป็นแค่สมาชิก คนนึง ถ้าคุณไม่ปรึกษากับสมาชิก ในคลับ ก็ควรจะปรึกษากับ moderator ก่อน ไม่ถูกเหรอครับ เพราะ moderator ทุกคน ก็คงมีสิทธิ์ มีอำนาจ เท่าๆกันกับคุณ

25. jurn

559
    6
    18
    การถอดปักหมุด ไม่ใช่การลบกระทู้ ถ้าคุณซีเรียส มันก็ปักคืนได้ ใช่ว่าข้อมูลคุณจะหายไปเลย
    ส่วนเรื่องปรึกษา ผมก็ได้ปรึกษากับ moderator Oat_40 ซึ่งมามิตติ้งทุกครั้งไม่เคยขาด

26. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    ถ้างั้นผมก็ไม่เห็นว่าจะมีความจำเป็นตรงไหนที่จะต้องปักหมุดกระทู้มีตติ้งใหม่ ปล่อยให้มันตกลงไปเหมือนกระทู้เก่าก็ได้สิครับ ส่วนเรื่อง ใครจะมามีตติ้ง ครบ หรือ ไม่ครบทุกครั้ง หรือไม่ ก็ไม่เห็นว่าจะเป็นประเด็นตรงไหน มาขาด หรือมาครบ มันก็อยู่ที่ ใจ ว่ายังอยู่ที่นี่หรือเปล่ามากกว่าล่ะมั้งครับ

27. DaySpeed

8,976
    822
    0
    เรื่องมิตติ้งมาไม่มา คนหมู่มากอยู่ด้วยกันนะค้าบ รบกวนช่วยให้เกียรติสมาชิกไม่ว่าจะเก่าหรือใหม่

ส่วนผู้ดูแลบอร์ดก้อไม่ได้มีคนเดียวลองคุยปรึกษากันหลายๆคนดูก้อได้ค้าบ ไม่ได้ซีเรียสเรื่องปักไม่ปักแต่ในเมื่อมันอยู่ของมันดีๆจะปรับปรุงอะไร

ก้อรบกวนแจ้งกันก่อนไม่ใช่มีเฉพาะพวกคุณคนเดียวที่ได้รับมอบหมายมา ไม่ได้อยากให้เป็นประเด็นแต่ถ้ามีปัญหาเรื่องการดูแลนัดมาคุยกันอีกทีก้อได้ค้าบผมพร้อมรับฟัง

ผมอยู่ที่นี้ด้วยใจแบบพี่น้องดูแลมาก้อตลอดช่วงนี้อาจจะติดภารกิจที่ต้องดูแลครอบครัวไปบ้าง แต่ก้อยังติดตามตลอด

เรื่องมิตติ้งมาไม่มา คนหมู่มากอยู่ด้วยกันนะค้าบ รบกวนช่วยให้เกียรติสมาชิกไม่ว่าจะเก่าหรือใหม่

ส่วนผู้ดูแลบอร์ดก้อไม่ได้มีคนเดียวลองคุยปรึกษากันหลายๆคนดูก้อได้ค้าบ ไม่ได้ซีเรียสเรื่องปักไม่ปักแต่ในเมื่อมันอยู่ของมันดีๆจะปรับปรุงอะไร

ก้อรบกวนแจ้งกันก่อนไม่ใช่มีเฉพาะพวกคุณคนเดียวที่ได้รับมอบหมายมา ไม่ได้อยากให้เป็นประเด็นแต่ถ้ามีปัญหาเรื่องการดูแลนัดมาคุยกันอีกทีก้อได้ค้าบผมพร้อมรับฟัง

ผมอยู่ที่นี้ด้วยใจแบบพี่น้องดูแลมาก้อตลอดช่วงนี้อาจจะติดภารกิจที่ต้องดูแลครอบครัวไปบ้าง แต่ก้อยังติดตามตลอด

ลืมนี้เบอร์ผม 091-0098112 เดย์ฮะ

28. jurn

559
    6
    18
    ถ้าคุณคิดว่าคุณมีใจคุณก็สมควรจะมาพบปะพูดคุยกับสมาชิก ไม่ใช่แค่ว่ามีชื่อว่าเป็นสมาชิกแล้วบอกว่ามีใจ ใครก็พูดได้ :D
    ผมก็มีใจไปมิตติ้งก่อนใครไปดูสถานที่ดูที่จอดรถ กลับก็กลับหลังคนอื่นเค้า เสียสละเวลา งานเสีย สละเวลาทางครอบครัว เสียสละเวลาทางหน้าที่ที่ผมต้องรับผิดชอบ คุณคิดว่าคุณมีใจพอแล้วเหรอยังละครับ :)

29. DaySpeed

8,976
    822
    0

มันไม่เห้นจะต้องมาอ้างเรื่องใจแล้วมั้งค้าบคุณเข้ามาที่นี้อยู่แล้ว ส่วนการจะสละเวลาก้อแล้วแต่บุคคลนะผมว่าไม่เห้นจะต้องเอามาบอกเลยว่าตัวเองทำอะไรไม่ทำอะไร

ผมว่าไม่ตรงประเด็นไปแระนะ
    :D

30. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    ขอโทษนะคุณเจิ้น ถ้าคุณไม่รู้ข้อมูลอะไรเกี่ยวกับตัวผม ก็อย่ามาพูดมั่วๆครับ ผมเป็นสมาชิกที่นี่มา 7 ปีแล้วครับ คนที่รู้จักผมก็มี ไม่รู้จักผมก็มาก คนที่เค้าจะมา หรือ จะไม่มา เค้าก็ต้องมีธุระ คุณอย่ามาพูดเลยครับ ว่าใจ ถึงต้องมา ถ้าเค้าปลีกตัวจากธุระมาไม่ได้จริงๆ แปลว่าเค้าไม่ใจเหรอ แล้วกิจกรรมที่ผ่านมา ผมก็มีส่วนร่วมแทบจะทุกกิจกรรมครับ ทั้งทำบุญ วิ่งคลอง 5 วิ่งพีระ ถ่ายรูปลงหนังสือ อะไรก็แล้วแต่อีกมากมาย ไปค้นรูปดูก่อน ก็ได้นะครับ ที่ผ่านมา ไม่ใช่แค่มีตติ้ง ประจำเดือนเท่านั้น ที่ผมไม่ได้ไป เพราะ ลูกผมเพิ่งจะขวบเศษ จึงไม่มีเวลามากมายเหมือนเมื่อก่อน ไอ้สิ่งที่คุณทำทั้งหลายแหล่ ผมก็เคยทำครับ แต่ผมก็ไม่เห็นว่าจะต้องมาสาธยายอะไร เพราะทำด้วยใจ ที่อยากทำ เพราะใครๆก็คงจะต้องเสียสละเหมือนที่คุณทำ ทั้งนั้น เพียงแต่จังหวะที่คุณเจิ้นเข้ามาอยู่ที่นี่ ผมไม่ได้ไปมีตติ้งบ่อย หรือ เรียกได้ว่าแทบจะไม่ได้ไปเลย ก็แค่นั้นเอง ถ้าไม่มีใครเคยทำ หรือเสียสละแบบคุณ ที่นี่คงอยู่มาไม่ได้ถึง 7 ปี หรอกมั้งครับ แล้วอีกอย่าง ไอ้เรื่องอำนาจหน้าที่อะไรพวกนี้ ที่ผ่านๆมา ผมไม่เคยเห็นใครจะนำมาอ้างเป็นเหตุผล ในการที่จะแก้ไขอะไรเลยครับ ผมแค่เห็นว่า ถ้ากระทู้มันเสียหาย หรือมีการทะเลาะกันในกระทู้ แล้วตั้งใหม่ ก็คงไม่ใช่เรื่องแปลก แต่นี่ กระทู้มันก็อยู่ของมันปกติ แล้วคุณจะมาปลดออกแล้วตั้งใหม่เพื่ออะไร ถึงข้อมูลมันจะไม่หายไป แต่ผมก็ไม่เห็นว่าจะมีเหตุผลที่จะต้องตั้งใหม่ ก็เท่านั้นเอง ถ้ามีอะไรสงสัยข้องใจอีก ผมยินดีมาตอบอีกครับ

ขอโทษนะคุณเจิ้น ถ้าคุณไม่รู้ข้อมูลอะไรเกี่ยวกับตัวผม ก็อย่ามาพูดมั่วๆครับ ผมเป็นสมาชิกที่นี่มา 7 ปีแล้วครับ คนที่รู้จักผมก็มี ไม่รู้จักผมก็มาก คนที่เค้าจะมา หรือ จะไม่มา เค้าก็ต้องมีธุระ คุณอย่ามาพูดเลยครับ ว่าใจ ถึงต้องมา ถ้าเค้าปลีกตัวจากธุระมาไม่ได้จริงๆ แปลว่าเค้าไม่ใจเหรอ แล้วกิจกรรมที่ผ่านมา ผมก็มีส่วนร่วมแทบจะทุกกิจกรรมครับ ทั้งทำบุญ วิ่งคลอง 5 วิ่งพีระ ถ่ายรูปลงหนังสือ อะไรก็แล้วแต่อีกมากมาย ไปค้นรูปดูก่อน ก็ได้นะครับ ที่ผ่านมา ไม่ใช่แค่มีตติ้ง ประจำเดือนเท่านั้น ที่ผมไม่ได้ไป เพราะ ลูกผมเพิ่งจะขวบเศษ จึงไม่มีเวลามากมายเหมือนเมื่อก่อน ไอ้สิ่งที่คุณทำทั้งหลายแหล่ ผมก็เคยทำครับ แต่ผมก็ไม่เห็นว่าจะต้องมาสาธยายอะไร เพราะทำด้วยใจ ที่อยากทำ เพราะใครๆก็คงจะต้องเสียสละเหมือนที่คุณทำ ทั้งนั้น เพียงแต่จังหวะที่คุณเจิ้นเข้ามาอยู่ที่นี่ ผมไม่ได้ไปมีตติ้งบ่อย หรือ เรียกได้ว่าแทบจะไม่ได้ไปเลย ก็แค่นั้นเอง ถ้าไม่มีใครเคยทำ หรือเสียสละแบบคุณ ที่นี่คงอยู่มาไม่ได้ถึง 7 ปี หรอกมั้งครับ แล้วอีกอย่าง ไอ้เรื่องอำนาจหน้าที่อะไรพวกนี้ ที่ผ่านๆมา ผมไม่เคยเห็นใครจะนำมาอ้างเป็นเหตุผล ในการที่จะแก้ไขอะไรเลยครับ ผมแค่เห็นว่า ถ้ากระทู้มันเสียหาย หรือมีการทะเลาะกันในกระทู้ แล้วตั้งใหม่ ก็คงไม่ใช่เรื่องแปลก แต่นี่ กระทู้มันก็อยู่ของมันปกติ แล้วคุณจะมาปลดออกแล้วตั้งใหม่เพื่ออะไร ถึงข้อมูลมันจะไม่หายไป แต่ผมก็ไม่เห็นว่าจะมีเหตุผลที่จะต้องตั้งใหม่ ก็เท่านั้นเอง ถ้ามีอะไรสงสัยข้องใจอีก ผมยินดีมาตอบอีกครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้