ใครทำ j turnเป็นช่วยสอนหน่อยคาบ

การสนทนาใน 'FF Drift CREW' เริ่มโดย sonnyza, 19 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    น่าสนุกดี พอกลับแล้วไปหน้าต่อ รถผมเกียกระปุกคาบ

2. ssrivong

ssrivong Member Member

32
    1
    8
    1.เหยียบคลัช เข้าเกีย R
    2.มองด้านหลัง ค่อยๆปล่อยคลัชแล้วเหยียบให้มิด
    3.หมุนพวงมาลัย + เหยียบคลัช เข้าเกีย N ปล่อยคลัช (จังหวะนี้บางคนก็เหยียบเบรค แต่ผมไม่ เพราะเหยียบเบรคแล้วล้อหลังของผมมันล๊อกด้วย)
    4.หน้ารถเริ่มเข้าทางตรงกันข้ามแล้วเหยียบคลัชยัดเกีย 1 ครับ จบ

จังหวะที่ ยัดเกีย 1 ถ้าหากไม่เบิ้ลคลัชบางคันก็ไม่สามารถเข้าเกียได้นะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้