DIY ตูดเป็ด!!

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย iOwa, 23 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. scs2519

scs2519 New Member Member

46
    0
    0
    ของผมแนวนี้คับรูปข้างๆ

2. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    รอด้วยคนครับ

3. jadeae111

jadeae111 New Member Member

1,457
    1
    0

นี่มันแนวหน้าทิ่ม..ตูดโด่งมั้งคับ:D

4. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    เข้ามาดูครับ เพื่อหาความรู้ กำลังจะเริ่มทำใส่ U12 ครับ ได้ผลยังไง จะมารายงานต่อนะครับ
    ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั่นครับ

5. ทำด้วยดิ ไม่อยากซื้อมันแพง

6. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    วันนี้พอมีเวลา ประจวบกับเป็นเวลาที่ดี ผมเริ่มโดยการไปซื้อดินเหนียวมาแล้ว 5 ก้อน 50 บาท พร้อมปูแผ่นพลาสติกที่ฝากระโปรงหลัง เย็นนี้ครับ ผมจะเริ่มปั้นแบบครับ ผมหลังรถผมเนี่ยแหละ แล้วรูปจะเอามาให้ดูทีหลังนะครับ จะพยายามถ่ายไว้ทุกขั้นตอนเลยครับ

7. ดีครับ รอชมอยู่

8. neomaru U12

neomaru U12 New Member Member

416
    6
    0
    เป็นกำลังใจให้กับความพยายาม เอารูปมาลงให้ดูบ้างนะครับ

9. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    มาแล้วครับ เสร็จซะที เหลือขัดแต่งอย่างเดียว
    ผมทำแบบจากดินเหนียว แต่บังเอิญโดนพายุฝนไป เละซะงั้น
    เลยตั้งสติ แล้วทำใหม่ โดยทำเป็นแบบกระดาษอัดวางกรอบรูปแทน
    โอเคเลย ใช้ได้ครับ ตอนนี้เรย์ไฟเบอร์เรียบร้อยแล้ว เหลือขัดแต่งครับ
    ชมภาพที่นี่เลยครับ
    http://www.pantown.com/board.php?id=16330&area=3&name=board1&topic=67&action=view

ถ้าเพื่อนๆ ลองทำกันแล้ว มีแนวทางใหม่ๆ มาโพสบอกกันบ้างนะครับ

10. ดูรูปแล้วนะครับ สวยดี รับทำไหมครับ ประมาณเท่าไหร่ อยากได้แบบเล็กกว่านี้อ่ะครับ

11. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวไง ขอผมทำอันนี้ให้ประสบความสำเร็จก่อนนะครับ ขอบคุณสำหรับกำลังจากเพื่อนชาว RC ทุกท่านครับ

12. จัดไปครับ

13. tada_r

tada_r New Member Member

88
    2
    0
    ในที่สุดก็มีจอมยุทธตัวจิงจนได้รอมานานมากครับสำหรับกาทู้นี้

14. chiwawa

chiwawa New Member Member

25
    0
    0

:D เห็นที...ต้องจัดตามแหล่งที่ท่านว่ามาละคับ ขอบคุงมากๆๆคับ :)

15. dew..civic

dew..civic New Member Member

35
    1
    0
  16. dorame

dorame New Member Member

29
    3
    0
  17. ICE MAN

ICE MAN New Member Member

222
    3
    0
    wไทยทำ ไทยใช้ ไทยรวย

18. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    ขอแทรกนิดนึงคับ (ไม่รุ้ว่าจะหาว่าขายของไหม) ผมรับทำ เป็นแผ่นอะคิลิค กำหนดความกว้างได้ ผมมีเครื่องดัด เตาดัด ที่เค้าดัดกล่องไฟ ทำชั้นวาง ทำเฟอร์กัน มีคนมาทำกับผมหลายคันแล้ว ราคาก็เริ่มจาก 400 - 699 ตามขนาด
    คับ ทนทาน รถที่บ้านผมใส่อยู่จะครึ่งปี ยังปกติเลยคับ กะลังจะพัฒนา
    มาทำตูดเป็ดหลายๆๆแบบ ตอนนี้ก็มีน้องมาสั่งใส่กะสามห่วงอยู่ :D
    เอารูปรถที่บ้านสองคันมาให้ดูคับ

19. puisa

puisa New Member Member

4
    0
    0
    ทามไงดีหว่า

20. N.S.

N.S. New Member Member

1
    0
    0
    ไม่รู้ช้าไปหรือเปล่าคับ

DIY ตูดเป็ด งบ200บาท

ก็อยู่ว่างๆไม่มีอะไรทำ เลยคิดว่าอยากตะทำตูดเป็ดซะหน่อย ตามสมัยนิยม ขี้เกียจพิมพ์มาก เข้าเรื่องเลย

ขั้นแรกเราก็ต้องไปหายางรีดน้ำมาก่อน ไปหาได้ตามร้านขายพวกท่อยางน่ะ ผมซื้อที่คลองถมหน้าตึกศรีวรจักร เส้นละ130 บอกเค้าว่าเอายางรีดน้ำ

พอซื้อเสร็จก็หากาว2หน้า3Mแถบแดงในตำนานมา

ซื้อ2อย่างพอ ดูรูป

21. Im_big

Im_big New Member Member

37
    0
    0
    สุดยอดอ่ะ

22. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    สุดอ่ะคับ

23. becaveman

becaveman New Member Member

15
    0
    0
    ปูเสื่อรอ .....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้