เจริญเฮดเดอร์ -:- เฮดเดอร์ ช่วงล่าง ท่ออินเตอร์ โบออพ อินเทค ฯลฯ ( สุขุมวิท 50 )

การสนทนาใน 'Engines & Performance parts' เริ่มโดย charoenheader, 23 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tun mjb

tun mjb Guest

0
    0
    0
    สอบถามราคา ท่อไอดี 2.5 นิ้ว

ทำท่อไอดีกรองเปลือย 2.5 นิ้ว ยาวประมาณ 10 นิ้ว 1 ท่อน + 5 นิ้ว 1 ท่อน
    รถ e-car คาร์บู ครับ ตรงปากคาร์บู มันเป็นสี่เหลี่ยมคางหมูครับ
    รบกวนตอบด้วยครับ [email protected]

2. tun mjb

tun mjb Guest

0
    0
    0
    เพิ่มเติมครับ

ที่ต้องทำเป็น 2 ท่อนเพราะติดแก๊สครับ เลยอยากย้ายมิกซ์ด้วยครับ แล้วถ้าผมจะให้ร้านย้ายมิกซ์ให้ด้วยได้มั๊ยครับ

3. Teddy-san

Teddy-san New Member Member

7
    0
    0
    เฮดผมมันบุบอ่ะครับสมัยก่อนมันเตี้ยไปหน่อย ทำให้ครูดถนนบ่อย
    ไม่ทราบว่ารับซ่อมด้วยไหม ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
    มันเป็นสเตนเลส แบบ 4-1 เครื่อง B16A ครับ

ขอบคุณครับ

4. charoenheader

charoenheader Member Ads

74
    5
    8
    รับซ่อมเฮดเดอร์ที่แตกร้าว , รั่ว , บุบ ค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤษภาคม 2007
  5. charoenheader

74
    5
    8
    ย้ายมิกส์ได้ค่ะ

6. donnal

donnal New Member Member

4
    1
    0
    ร้านมีปลายท่ออย่างเดียวให้เลือกเยอะไหมครับ
    พอดีอยากเปลี่ยนแค่ ปลาย ไม่อยากเอาทั้งหม้ออ่ะครับ
    ถ้ามีราคาประมานเท่าไหรครับ ...

ปล.ราคาหม้อพักปลาย ถ้าไปยืนอ้อนๆที่ร้านคุยกันได้อีกป่าวครับ =)

ขอบคุนครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 เมษายน 2007
  7. charoenheader

74
    5
    8
    ท่อไฮเปอร์ เส้นผ่าศูนย์กลาง 4 " ราคา 2,200 บาท

ท่อไฮเปอร์ เส้นผ่าศูนย์กลาง 4.5 " ราคา 2,700 บาท

8. eaky

eaky New Member Member

17
    1
    3
    ผ่านมาเลยช่วยอัพจ้า :cool:

9. 3S-FE ออโต้ ในโคโรน่าปี 96 ต้น ๆ มันตื้อ ๆ ไม่ค่อยพุ่ง ต้องเหยียบลึก
    อยากให้มันพุ่งทุกรอบ ปลายไหล ๆ ต้องทำไงบ้างครับ แต่ขอแบบเงียบนะครับ
    ไม่จำกัดงบ

charoenheader ถูกใจสิ่งนี้

10. ตอบหน่อยจ้า :D :D :D :D

หรือจามีท่อสูตรดี ๆ ของนอกหรือของในก็ได้ แต่เน้นเงียบ ๆ นะครับ
    แนะนำมาเลย

11. charoenheader

74
    5
    8
    ใส่ท่อสูตร Missile 1,500 บาท เพิ่มแรงม้า ใส่ตำแหน่งกลางรถ

12. eaky

eaky New Member Member

17
    1
    3
    upppp++++ :D

13. NooM_ISUZU

NooM_ISUZU New Member Member

6
    1
    0
    ถ้าถอดหมอกลางออกแล้วตีตรงแบบใส่ประเก็นขันน๊อต แล้วตัดปลายเก่าออกใส่ปลายใหม่ทำเป้นประเก้นขันน็อตเหมือนกัน ราคาเท่าไหร่คับ ช่วยตอบด้วยนะคับ วันเสาร์จะได้เข้าไปทำ

14. NooM_ISUZU

6
    1
    0
    จากคำถามที่#126

จากคำถามที่126 ผมว่าพี่คงมัยเข้าจัยผมมีรูปมาให้ดูคับที่ว่าเป็นประเก็นขันน๊อต ตรงหม้อกลงกับปลายเป้นแบบนี้คับ

15. charoenheader

74
    5
    8
    4,000 บาท หม้อพักใบท้าย สแตนเลส HYPER / AKIMOTO+ต่อท่อกลาง ทําหน้าเเปลนถอดเเยกชิ้น

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤษภาคม 2007
  16. NooM_ISUZU

6
    1
    0
    ถ้าหม้อพักปลายมีไปเองอะคับเท่ารัย

17. NooM_ISUZU

6
    1
    0
    คือทำแต่ข้อต่ออย่างเดียวอะคับ

18. charoenheader

74
    5
    8
    1,200 บาท

19. charoenheader

74
    5
    8
    ตรงกลาง 700 บาท ค่าแรงติดตั้งปลายท่ออีก 500 บาท

20. NooM_ISUZU

6
    1
    0
    ขอบคุณคับ

21. mazaokung

mazaokung New Member Member

4
    1
    0
    ถ้าจะทำท่อกรองเป็นสแตนเลสในรูปข้างๆ ผมยังเป็นเหล็กอยู่ รถมีแอร์โฟ ทำท่อเลสแค่ที่เห็นคิดเท่าไหร่ครับทำนานมั้ย ถ้าราคาสวยเด่วเข้าไปทำครับ

22. charoenheader

74
    5
    8
    ประมาณ 3,000 บาท

23. KEN & KEN

KEN & KEN Guest

0
    0
    0
    รับติดตั้ง TURBO เครื่อง ดีเซล หรือป่าวครับ

24. KEN & KEN

KEN & KEN Guest

0
    0
    0
    รับติดตั้ง TURBO เครื่อง ดีเซล หรือป่าวครับ

.......................................

25. charoenheader

74
    5
    8

รับทำค่ะ

26. donnal

donnal New Member Member

4
    1
    0
    สนนราคาท่อทรงรี เอาแบบออกข้างซ้ายและขวาเอามาใส่ acc v6 auto อยู่ประมาน เท่าไหรครับ?

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มิถุนายน 2007
  27. charoenheader

74
    5
    8
    6,000 บาท ถอดแยกชิ้นได้ ปลายเป็นสแตนเลส

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กันยายน 2007
  28. smiley

smiley Guest

0
    0
    0
    ทรง super drager เท่าไรครับ แล้วใส่กับ mitsu ultima ได้ไหมครับ แนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

29. charoenheader

74
    5
    8
    ถ้าใส่แล้วมันจะห้อยอ่ะ แนะนำเป็นทรง HKS , HYPER 6-7 " ดีกว่า ราคา 3,800 บาท

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กันยายน 2007
  30. ปลากะพง

ปลากะพง New Member Member

5
    1
    0
    พี่ครับมีเรื่องปรึกษาหน่อยครับ คือว่ารถผม 3Door เครื่อง B20 เกียร์Auto ตอนนี้มีปัญหาคือรถมันอั้น แรงต้นพอได้ กลางเริ่มหดหู่ ส่วนปลายเศร้าเลย วิ่งไม่ออก ก็เลยคิดว่าจะทำเฮดเดอร์ เดินท่อ และเปลี่ยนพักต่างๆใหม่หมด ไม่ทราบว่าพี่มีสูตรแนะนำไหมครับ ขอแบบให้รถวิ่งได้ทั้งต้น กลาง และปลายไม่หดหู่ ส่วนเสียงท่อจะดังแบบกลางๆหรือมากก็ได้ เสียงแบบเบาๆไม่เอานะครับ (Sound No Limit) ควรจะทำและเปลี่ยนอะไรบ้าง ค่าใช้จ่ายแต่ละอย่างเท่าไหร่ ขอแบบละเอียดหน่อยนะพี่ พอผมทราบรายละเอียดแล้วจะแวะเข้าไปทำนะ อิอิ อัดอั้นมานานมากและ ขอบคุณคร๊าบ >_z*

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กรกฎาคม 2007
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้