เจริญเฮดเดอร์ -:- เฮดเดอร์ ช่วงล่าง ท่ออินเตอร์ โบออพ อินเทค ฯลฯ ( สุขุมวิท 50 )

การสนทนาใน 'Engines & Performance parts' เริ่มโดย charoenheader, 23 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PoP 555

PoP 555 Guest

0
    0
    0
    สอบถามเพิ่มนิดครับ ร้านเปิดกี่โมงวันอาทิตย์เปิดไหมครับ แล้วใช้เวลาทำเฮดเดอร์ประมาณกี่ชั่วโมงครับ

2. charoenheader

charoenheader Member Ads

74
    5
    8

ทำได้ครับ

3. A 173

A 173 New Member Member

18
    0
    0
    ตีโรลบาร์ 6 จุด ข้างหลังไขว้เป็นตัวเอ็กซ์ ในรถ กล่องไม้ขีด ตีราคา ครับเท่าไรร แย้วหัวเป็นหัวเกลียวป่าวว

4. ThouGh

ThouGh New Member Member

21
    2
    0
    ถ้ากรองเดิมมันไม่ใช่กรองเปลือยจาไปเปลี่ยนเป็นกรองเปลือยต้องเตรียมตังไปเท่าไหร่งะ
    ต้องแปลงอารัยปล่าว
    กรองเดิมมันเกะกะตรงซุ้มไฟหน้าอะ มีคนไล่ไปทำหลายคนแระ

5. charoenheader

74
    5
    8
    ตอบค่ะ

เป็นหัวจ๊อยส์ต่อ ทำเต็มคัน 10,000 บาท

6. charoenheader

74
    5
    8
    1,200 บาท ท่อเหล็ก

7. HxxH

HxxH Guest

0
    0
    0
    ใช้โคโรน่าท้ายแยกค้าบ

อยากรู้ว่า ถ้าทำท่อ จาทำแบบไหนดี(ไม่ค่อยมีความรู้)
    เอาให้สวยๆ แรงๆ แต่เสียงนิ่มๆนะคับ
    ขอราคาคร่าวๆด้วยนะคับ ขอบคุนค้าบบ

8. 7159

7159 New Member Member

0
    0
    0
    มีเฮดเดอร์เทอร์โบของ 4M40 หรือเปล่าครับ ...ขอราคาด้วย

9. charoenheader

74
    5
    8
    ก้อท่อไฮเปอร์ เรนโบว์ไฮเปอร์ แร้วแต่ความชอบอ่าค่ะ

ราคาก็แล้วแต่ขนาดที่เลือก สามารถดูราคาได้ที่หน้า 1 เรยค่ะ

10. romantical_ES

romantical_ES New Member Member

398
    21
    0
    ที่ร้านรับทำท่อ ทรงสปูนปลาย 2.0 นิ้ว ที่ไม่ใช่ไส้ตรง เอาที่ใส่ Civic ไดเมนชั่น 1.8 Auto ให้มันวิ่งต้นดีขึ้นอ่ะคับ

แนะนำทีคับว่าจะใส่ ไส้อะไรถึงจะวิ่ง แล้วราคาเท่าไหร่อ่ะคับ

11. charoenheader

74
    5
    8
    เป็นท่อก๊อปนอก

สแตนเลส 2,500 และ 3,800 บาท

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 มกราคม 2007
  12. Krit_OriGiNal

Krit_OriGiNal New Member Member

17
    0
    0
    ช่วยแก้ไขหน่อยครับ

พอดีไปได้ปลายมาอ่ะครับ เป็นปลายของ Nitto ใส้เยื้อง 2 นิ้ว แล้วผมเอามาให้ร้านตัดแล้วต่อโดยเอาพักปลายเดิมของรถออกแล้วใส่แค่ปลายที่ได้มา ผลปรากฏว่า วิ่งจาก 0 - 100 ช้ามาก อยากทราบวิธีแก้ด้วยครับ ลืมบอกไปรถผมมัน ToyotaSoluna เกียร์ Auto ตัวหยดน้ำ พี่มีวิธีแก้ยังไงให้รีดแรงต้นดีหน่อยครับ ตอนนี้เครียดมาก วิ่งไม่ออกเลย ช่วยโพสตอบให้ด้วยครับ หรือเมลล์บอกหน่อยครับ จะได้เข้าไปแก้ร้านพี่ และช่วยแจงรายละเอีดมาทางเมลล์ด้วยจะได้เตรียมเงินไปให้พร้อม

หรือว่าปลายที่ได้มานั้นไม่เข้ากะรถผมรบกวนพ่แนะนำสูตรของทางร้าน ราคา ด้วยนะครับ แบบทุ้ม ๆ ราคาไม่แรงประหยัดน้ำมัน แต่ปลายสวย เมลล์นะครับ [email protected]
    รบกวนด่วนหน่อยนะครับ เครียดวิ่งไม่ออก

13. charoenheader

74
    5
    8
    วิธีที่ 1 เปลี่ยนหม้อพักใบท้ายใหม่ เป็นท่อสูตรพิเศษสำหรับ Soluna 1.5 โดยตรง

เป็นสแตนเลส ราคา 3,500 บาท

วิธีที่ 2 ใส่ท่อ Missile / Super Dynamic ใส่ตำแหน่งหม้อพักกลาง ราคา 1,500 บาท

14. Steakknife

Steakknife New Member Member

108
    1
    0
    ช่วยอัพ+สอบถามหน่อยนะครับ

ปรึกษาหน่อยครับ รถผมเครื่องคาบิว 1410cc (4G12 หน้าตาเหมือนกับ 4G13 8วาวล์)
    เครื่องยังสมบูรณ์อยู่ไม่ได้โมอะไรแค่มีหัวเทียนเข็มชุดเดียว

1. ทำระบบไอเสียแบบไหนดีครับ เอาตั้งแต่เฮดถึงปลายเลย เน้นสมรรถนะที่มีอยู่น้อยนิด
    ให้เพิ่มขึ้นซักจิ๊ดก้อยังดี ไม่เน้นเสียงดังหรือเบาแต่ถ้าสมรรถนะเท่ากันขอเสียงเบาที่สุด
    2. ขอราคาแยกต่อชิ้นแบบยกชุดเลยครับ เฮดเหล็ก ข้ออ่อน แป๊บเหล็ก พักกลาง พักปลาย
    3. ทำท่อไอดี 3" เป็นเหล็กสำหรับคาร์บูไว้ใส่กรองเปลือย ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ (มีกรองเปลือยอยู่แล้ว)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ถามล่วงหน้าไว้จะได้เตรียมงบได้ถูกครับ

15. charoenheader

74
    5
    8

เฮดเดอร์ไม่ต้องใช้ ข้ออ่อน 1,200 บาท แป๊บเหล็กทั้งเส้น 2,000 บาท หม้อพักกลาง 1,000 บาท

หม้อพักปลาย 1,900 บาท ท่อไอดี 3 นิ้ว ราคา 1,200 บาท

16. tg712

tg712 New Member Member

0
    0
    0
    เอาหม้อพักปลายไปให้ใส่คิดเท่าไร;)

17. charoenheader

74
    5
    8

500 บาท จ้า

18. icecools

icecools New Member VIP

127
    0
    0
    รบกวนสอบถามหน่อยครับ
    จะตีท่อสเตนเลส 2.5 นิ้ว ออกหน้าเพลา รถ D-Max ไม่ทราบว่า ต้องเริ่มตี จากตรงไหน แล้ว ราคาเท่าไหร่

19. PhoEniX

PhoEniX New Member Member

21
    0
    0
    พี่ทอมครับไม่ทราบว่าถ้าให้ทำ Air Box ครอบกรองเปลือยในรถ Prelude นี่ราคาเท่าไรเหรอครับ
    ขอราคาทั้งเหล็กเเละสเเตนเลสนะครับ เเล้วใช้เวลาทำนานไหมครับ ขอบคุณครับ :D

20. charoenheader

74
    5
    8

ราคา 1,500 บาท เป็นอลูมิเนียม พร้อม ขัดเงา ใช้เวลา 3 ชม.

21. @BoM@

@BoM@ New Member Member

14
    0
    0
    ช่วย up ให้ครับ รถกำลังทำอยู่ ถ้าเสร็จแล้ว
    เดี๋ยวไปติดนะครับ B13 (GA-16)

22. Yonz

Yonz Member Member

59
    0
    6
    ทำเฮดb20

4-1 ไหมคับ เท่าไหร่

อิอิ

23. charoenheader

74
    5
    8
    3,000 บาท

24. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    ขอราคา header ทรง mugen 4-1 for b series อ่าครับ
    * ไม่ทราบว่า ก๊อปมาจาก ของ b16 หรือ 18 อ่ะครับ
    แล้ว ราคาค่า ติดตั่ง ท่อทั้งเส้น เท่าไหร่ครับ (นำไปเอง)
    ขอบคุณครับ

25. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    เครื่องd16y8 ทำเฮดเดอร์เลสเท่าไหร่คับ ใช้สูตรไหนคับ

26. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ขอถามหน่อยคับ แบบว่าผมใช้เครื่องd16y8(EK Coupe) คันอื่นมีท่อต่อเข้ากรองอากาศ2ท่อ ของผมมี3เลยอยากรู้ว่ามันคืออะไรคับhttp://rcweb.net/forums/showthread.p...9418ตามลิ้งคับ
    ต้องทำพิเศษมั้ยคับ แล้วราคาจะเท่าไหร่

27. charoenheader

74
    5
    8

ติดตั้งหม้อพักปลาย 500 บาท

28. charoenheader

74
    5
    8
    7,500 บาท ถ้าเกิดมีอะไรสงสัยก็โทมาถามได้เลย 081-636-2300

29. pattrawnt

pattrawnt New Member Member

82
    1
    0
    ท่ออินเตอร์rb26 มิเนียมดัดทรายเครื่อง1J โบ ในรถIsuzu โรดีโอ รวมเดินท่อ กรองด้วยน๊าครับบบ เท่าไรอ่าคับ

30. charoenheader

74
    5
    8
    รับทำสแตนเลสค่ะ รวมอุปกรณ์ ท่อยางซิลิโคนสีฟ้า
    เหล็กรัด แสตนเลสรวมกรอง + ท่ออินเตอร์ +อินเตอร์rb26
    ราคา 19,000 บาทค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤษภาคม 2007
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้