รถผมมีอาการ รอบไม่นิ่งเวลาใช้ไฟเลี้ยว หรือไฟต่างๆ รอบจะตกทันทีครับ เครื่องb20a...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย อนุสรณ์ อิ่นคำ, 25 กุมภาพันธ์ 2018

< Previous Thread | Next Thread >
    รถผมมีอาการ รอบไม่นิ่งเวลาใช้ไฟเลี้ยว หรือไฟต่างๆ รอบจะตกทันทีครับ
    เครื่องb20a
    ไฟแบตตอนยังไม่สตาร์ท 11.9 v
    ไฟแบตตอนสตาร์ท 14.1 v
    ครับ

1. แนะนำให้ใช้แบตที่เก็บไฟได้เยอะครับ

2. แนะนำว่าให้ดูว่าไดรชาร์จมีขั้ว s มั้ยครับให้ย้ายมาจั๊มที่ขั้วแบตเตอรี่แทน ไม่ฝ
    งั้นไดรไม่นิ่ง

3. Piluek Wittaya

Piluek Wittaya Guest

0
    0
    0
    ถ้ารอบเครื่องไม่นิ่งก็ทำตามคุณแอพ แต่ถ้าเป็นเฉพาะที่หน้าปัดลองสังเกตุดูเวลาเปิดไฟเลี้ยว เกย์ความร้อนกระดิกขึ้นลงตามให้เช็คฟิวส์แถวล่างจากด้านซ้ายตัวที่สองครับอาจหลวมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้